เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:24:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งให้ทราบ  (อ่าน 2625 ครั้ง)
socom
ความรักทำให้โลกสวยงามได้งดงามได้ และความรักก็ทำให้เกิดสงครามและความตายได้เช่นกัน
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 09:47:50 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ ปืนกระบอกไม่ใช่บาทสองบาท ท่านนายอำเภอก็ ออกใบให้เถอะครับ ไม่ออกให้ก็คงต้องทำตามคุณSinop บอกละครับ

สงครามยังมีวันจบ
        แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 09:58:25 PM »

น่าเห็นใจครับ  ทำเรื่องยื่นเข้าไปเลยครับ  ถ้าไม่อนุญาตจริงๆ ให้เค้าทำเป็นหนังสือแจ้งกลับมาว่าไม่อนุญาตเพราะเหตุใด

แล้วค่อยพิจารณาเรื่องฟ้องร้องดำเนินคดีครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 12:44:53 AM »

ได้รับอนุมัติซื้อ + รับ อวป cz92 จากกรมการปกครองแล้ว
แต่ อ.สัตหีบ บังคับให้ทำหนังสือขอเงินคืน
โดยไม่ออก ป.3 ให้ ขออนุญาตบอกเพื่อนๆให้ทราบ(อึดอัดมาก)
หรือช่วยแนะนำหน่อยครับ

ลองอ่านในหนังสือ อาวุธปืน ฉบับเดือน พฤษภาคม 49 ดูสิครับ เผื่อเจอคำตอบ

เหมือน จขกท. ยังไม่ได้อ่าน อวป. พค. 49 Grin

เพราะมีนักการโรงเรียนได้รับอนุญาตให้เข้าร่วมโครงการปืนสวัสดิการของกรมการปกครองเหมือนกัน (โครงการของครู ที่ไปร่วมด้วย) พอปืนมา นายทะเบียนไม่ออก ป.๓ โดยให้เหตุผลน่าเกลี่ยด ๆ ... แต่พอรู้ว่าทางเจ้าของเรื่องจะเริ่มเดินเรื่อง ก็รีบกลบเกลื่อนออก ป.๓ มาครับ

ท่าน chato ก็ยื่น ป.๑ ไป ให้นายอำเภอทำหนังสือปฏิเสธมา จะได้มีเหตุในการอุทรณ์ต่อเจ้ากระทรวง ถ้าเจ้ากระทรวงยังไม่ให้ (ทั้ง ๆ ที่เป็นคนอนุมัติให้คุณ chato ร่วมโครงการ ... รายละเอียดใน อวป.)ก็ค่อยพึ่งศาลปกครองครับ ....

CZ92 เป็นปืนเล็กใช่ไหมครับ ผมจำหน้าตาไม่ได้แล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2006, 12:47:20 AM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 01:26:11 AM »

จัดส่งหนังสืออาวุธปืน เดือนพฤษภาคม 49 นี้ให้นายทะเบียนอ่านเพื่อประเทืองปัญญาท่าน พร้อมแนบกระดาษโน๊ตไปว่าต้องการแบบนี้มั้ยครับ...จะได้จัดให้... Grin
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 02:47:06 AM »

มีงี้ด้วยหรอครับ แย่มากครับ Huh
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 05:18:18 AM »

จัดส่งหนังสืออาวุธปืน เดือนพฤษภาคม 49 นี้ให้นายทะเบียนอ่านเพื่อประเทืองปัญญาท่าน พร้อมแนบกระดาษโน๊ตไปว่าต้องการแบบนี้มั้ยครับ...จะได้จัดให้... Grin

น่าสนใจครับ  แนบเอกสารที่หน้าดังกล่าว(พับครึ่งหน้าทำตำหนิไว้ด้วย)   แล้วนำไปยื่นให้ท่านนายทะเบียนที่รัก  เก๋ดีนะครับ....แต่เกรงว่าลมจะออกหูท่านไหมน้อ....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Livio
Perfect!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทำอะไรทุกอย่าง อย่างมีสติและสมอง

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 08:47:26 AM »

น่าเห็นใจครับ สู้ต่อไปครับ ทั้งๆที่ทำตามขั้นตอนถูกต้องทุกอย่างยังไม่ได้รับอีก ก็ต้องพึ่งศาลครับหรือนักข่าว
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:41:04 AM »

สัตหีบอีกแล้วครับท่าน....ได้ยินเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ บ่นกันเยอะมาก ขนาดข้าราชการทหารขอยังเรื่องมากเลย ทั้งที่อยู่ในเมืองทหารเรื่อแท้ ๆ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 10:30:48 AM »

นี่แหละครับคำว่าดุลพินิจ  กับข้าราชการที่เป็นพวกไดโดเสาร์เต่าล้านปี   พวกเราก็เลยต้องมีปัญหาทุกครั้งที่ขอมี....... โดนชก โดนชก โดนชก
Mod5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 10:38:52 AM »

ที่สัตหีบ เนี้ยนายอำเภอท่านไม่ค่อยมีปัญหาหาหรอกครับ  แต่นายทะเบียน(ผู้หญิง)เนี้ยท่านใจร้ายขึ้นชื่อเลยล่ะ(เห็นใจคนดีไม่มีประวัติบ้างเถอะครับ)  แต่ยังงัยก็ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2006, 10:41:10 AM โดย Mod5906 » บันทึกการเข้า
ch chandee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 12:56:08 PM »

ไม่ทราบว่าเหมือนกับกิ่งอ.......ใกล้บ้านผมหรือไม่นะ คือ เป็นผู้ออกใบป3.เอง จัดการขายเอง ออกใบป4.ให้เองแบบครบวงจรเลยครับ เดือนหนึ่งไม่รู้รับเท่าไหร.....
Mod5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 02:58:35 PM »

วันนี้พึ่งสดๆ ร้อนๆ นายทหารท่านหนึ่งไปขอ ป.3 พูดจาสุภาพ สมชายชาติทหาร ท่านนายทะเบียน(ผู้หญิง) พูดสั้น ห้วน ยืนกรานไม่ให้ท่าเดียว จนท่านนายทหารหยิบเอกสารปึกใหญ่มาให้ท่านนายทะเบียน(ผู้หญิง)ดูเพื่ออ้างอิง ท่านนายทะเบียน(ผู้หญิง) ก็ยกตัวอย่างว่าเคยถูกฟ้องถึงอธิบดีแต่ท่านไม่กลัวหรอก ท่านนายทหารท่านนั้นก็เลยกลับไป.................เฮ้อ ผมคนสัตหีบโดยกำเนิดเจอเรื่องแบบนี้ ท้อเลยครับพี่ๆ เพียงแค่ต้องการมีอะไรบ้างไว้ป้องกันชีวิตตนเองและครอบครัว ในสภาวะสังคมอย่างปัจจุบันเนี้ยมันผิดด้วยหรือครับ ปล.เมือก่อนผมไม่เคยอยากจะมีปืนเลยแต่พอผมมีครอบครัวมีลูกผมก็ต้องการความมั่นใจในการปกป้องครอบครัวที่ผมรัก
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 03:53:41 PM »

วันนี้พึ่งสดๆ ร้อนๆ นายทหารท่านหนึ่งไปขอ ป.3 พูดจาสุภาพ สมชายชาติทหาร ท่านนายทะเบียน(ผู้หญิง) พูดสั้น ห้วน ยืนกรานไม่ให้ท่าเดียว จนท่านนายทหารหยิบเอกสารปึกใหญ่มาให้ท่านนายทะเบียน(ผู้หญิง)ดูเพื่ออ้างอิง ท่านนายทะเบียน(ผู้หญิง) ก็ยกตัวอย่างว่าเคยถูกฟ้องถึงอธิบดีแต่ท่านไม่กลัวหรอก ท่านนายทหารท่านนั้นก็เลยกลับไป.................เฮ้อ ผมคนสัตหีบโดยกำเนิดเจอเรื่องแบบนี้ ท้อเลยครับพี่ๆ เพียงแค่ต้องการมีอะไรบ้างไว้ป้องกันชีวิตตนเองและครอบครัว ในสภาวะสังคมอย่างปัจจุบันเนี้ยมันผิดด้วยหรือครับ ปล.เมือก่อนผมไม่เคยอยากจะมีปืนเลยแต่พอผมมีครอบครัวมีลูกผมก็ต้องการความมั่นใจในการปกป้องครอบครัวที่ผมรัก

แบบนี้เรียกว่า ... เฮ้อ กรรมของตรู ...  Sad

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 04:06:01 PM »

อย่างนี้ต้องฟ้องครับ.....เอาใจช่วยอีกแรงครับ
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 04:12:00 PM »

ทำงานรับใช้ประชาชน แต่ชอบทำตัวเป็นนายประชาชน
เบื่อจริงๆครับพวกนี้

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์