เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 09:14:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกกรดยาวที่..ไม่แม่น  (อ่าน 8653 ครั้ง)
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 06:04:34 PM »

เท่าที่เห็นออกหน้าทดสอบ ลูกกรดยาวแม่น ๆ ทั้งนั้น โดยเฉพาะแบบลูกเลื่อน (แล้วจะซื้อของแพงไปทำไม ?) หลายปีมาแล้ว ตอน อ.วีระ ยิง นอรินโก แกบอกว่าเห็นมั้ยกลุ่มกระสุนไม่แพ้ปืนราคาสามหมื่นเลย  ลูกกรดมาร์ลินก็แม่นมาก มียี่ห้อไหน รุ่นไหนบ้างเหรอคับที่พอพูดได้ว่า..อ่า..ไม่แม่นง่ะ  Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 06:14:54 PM »

ผมก็สงสัยครับ อาจจะเป็น คริกโก้ ที่เก่ามากๆๆๆๆๆๆๆๆ ต้องรอคุณทรัพย์มาตอบ อิ อิ

แต่ถ้ากระบอกนี้ไม่แม่นต้องลองให้คนอื่นยิงด้วยนะครับ อาจจะแม่น

(สบายใจ)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 06:23:49 PM »

แหม...ท่าน เดี๋ยวนี้ ผมตั้งตัวไม่ทันเลย...ฮุกเอาๆๆ

เรื่องลูกกรดเนี่ย ผมว่าตามที่พี่เค้า ว่าไว้
โดยการออกแบบหรือการผลิต แต่ละยี่ห้อ ทำความแม่นยำได้ไม่แตกต่าง
แต่ที่ถูกหรือแพง บางที อยู่ที่ชื่อ ชั้น กระดูก หรือประเทศที่ผลิต

อาทิ อันชูตส์ ชื่อ กินขาด ซีแซด ผิวงาน การเก็บรายละเอียดงาน เนี้ยบกว่า...สวยกว่า...ซีแซด ย่อมแพงกว่าซีแซด
แต่เวลายิง กลุ่มกระสุน อันชูตส์ กะซีแซด  ก็ไม่หนีกันเท่าไหร่

รึคริกโก้ ของผม ก็เมด อิน เยอรมนี แต่เป็นปืนเก่า
เคยหาเวบคริกโก้เจอครั้ง แต่เดี๋ยวนี้ พวกหันไปทำปืนคัสตอมไปแหล่ว.....

ให้หาปืนลูกกรดที่ไม่แม่น หายากครับ เว้นแต่ คุณจะหา ลูกกรดลำกล้องคดงอเจอ อันนั้นแหละครับ  ที่ไม่แม่น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 06:33:26 PM »

Krico โมเดล301 Caliber .22lr

ใช้ไกทด

ทุกวันนี้ ยังสงกะสัย ทำไม เดี๋ยวนี้ คริกโก้ไม่มีใครนำเข้าไทย

ข้อมูลจาก
http://www.granitearms.com/Krico.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2006, 06:37:21 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 07:42:56 PM »

ลูกกรดที่แม่นๆในความหมายของผมคือติดกล้องแล้วทำกลุ่มที่ 50 ม.ได้ตั้งแต่รูเดียวจนถึงวงประมาณเหรียญ 5 ก็ถือว่ากลุ่มใหญ่แล้วครับ ถ้าไม่แม่นคือทำรูเดียวไม่ได้เลย และกลุ่มต้องใหญ่กว่าเหรียญ 10 ครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 08:49:46 PM »

อย่างนี้ ปืนสั้น พาดยิง ที่ 25 เมตร พอจะร้อยรูเดียวสู้ปืนยาวไม่ไหวแน่ๆ  Smiley

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 08:56:36 PM »

.
..............จริงครับผม  .22 แม่นจริง ๆ ครับ.....หากระบอกที่ไม่แม่นยากมากครับ....ต้องลำกล้องคด..งอ..อย่างท่าน ซับ....ว่าจริง ๆครับผม.......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 09:49:25 PM »

ให้หาปืนลูกกรดที่ไม่แม่น หายากครับ เว้นแต่ คุณจะหา ลูกกรดลำกล้องคดงอเจอ อันนั้นแหละครับ ที่ไม่แม่น

พึ่งจะมานึกออกว่าปืนอัดลมรุ่นที่ใช้วิธีจับลำกล้องหักลง ใช้ไปนานๆลำกล้องน่าจะคดได้นะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
chirasak
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 10:11:19 PM »

ผมเคยเห็น รูปร่าง และ ลำเลื่อนเหมือนกันกับรูปนี้  ต่างกันตรงมีไก อันเดียว ไม่ทราบเป็น Model ใหนครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 10:54:11 PM »

เป็นข้อสงสัยและเป็นคำถามที่ดีครับ  Cheesy

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 11:07:18 PM »

เคยตรวสอบสายตาบ้างหรือเปล่าค่ะ..ว่ามีมาสเตอร์อายส์ด้านไหน
             การยิงปืนยาว..สำคัญที่ตาเป็นอีกส่วนหนึ่ง..มาสเตอร์อายส์อยู่ด้านที่ประทับปืนหรือเปล่าค่ะ..

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 11:14:54 PM »

ตั้งคำถามแปลกดีครับ... Smiley

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ตุ๊-โต้ง
นิพพานัง ปรมัง สุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง
Jr. Member
**

คะแนน 0

สู้ต่อไปถ้ายังมีกำลังใจและกำลังกาย

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2006, 03:14:25 AM »

ไม่แม่นตอนเมาแล้วยิงไงครับ Grin

โต้งครับ 0802930936,0960704903
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2006, 03:22:11 AM »

ปืนที่ไม่แม่นหายาก แต่คนที่ยิงไม่แม่นหาง่ายกว่าเยอะเลย
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2006, 03:23:44 AM »

ต่อให้ยี่ห้อไหน เอามาให้ผมยิง 25 เมตร ผมว่ากลุ่มไม่น่าจะต่ำกว่าผลแตงโมครับ Grin Grin

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
หน้า: [1] 2
  พิมพ์