เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:37:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาปืนเริ่มลงครับ  (อ่าน 8570 ครั้ง)
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 12:32:39 PM »

ผมอยากถามท่านพี่สมาชิกนะครับ ว่าตอนนี้ได้ ป.3 มาแล้วควรจะถือไว้ก่อนอีกสักสามสี่เดือนค่อยตัดสินใจซื้อดี (เพราะราคาปืนอาจจะลงมาอีกมากกว่าปัจจุบันนี้) หรือว่าตัดใจซื้อไปเลยตอนนี้ดีกว่าครับ (เพราะราคาลงก็คงไม่ลงไปมากกว่าปัจจุบันนี้ซักเท่าไหร่หรอก)
ตัดใจซื้อไปเลยตอนนี้ดีกว่าครับ (เพราะราคาลงก็คงไม่ลงไปมากกว่าปัจจุบันนี้ซักเท่าไหร่หรอก) เพราะว่าราคาทองคำยังขึ้นไม่หยุด หากรอไปเรื่อยๆเกิดราคาเพิ่มขึ้นอีกจะชีช้ำกะหลำปลีเปล่าๆ ซื้อวันนี้ก็จะได้ลูบคลำวันนี้แหละครับ เหมือนกับขอสาวแต่งงานนั่นแหละครับ อย่ามัวชักช้าเดี๋ยวคนอื่นจะคว้าไปชม จะถ่วงเวลารอไปทำไมใจจะขาด พร้อมเมื่อไหรจัดการได้เลย ถึงลงก็ไม่กี่บาทหรอก ไม่คุ้ม เสียเวลารอ     

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 12:57:00 PM »

ขอบคุณท่านjoonjan ที่ช่วยชี้แนะครับ  ผมคิดว่าจะไปถอย 9 มม. ก่อนครับ เพราะราคาสูงพอสมควร ถ้าขึ้นหรือลงก็มีผลมาก  และผมว่าถ้าเศรษฐกิจไม่ดีไปกว่านี้ราคาทองคำก็จะไม่ลดลงมากไปกว่านี้มีแต่จะเพิ่มขึ้น  ค่าเงินที่บาทแข็งๆอยู่ตอนนี้ถ้าเศรษฐกิจตกสะเก็ดมากไปกว่านี้คิดว่าดอลล่าจะแข็งค่าขึ้นมีผลต่อผู้นำเข้าสินค้าแน่นอนครับ
(เพราะตอนนี้ประเทศไทยอยู่ช่วงสูญญากาศ ไม่มีรัฐบาลตัวจริงไปอีกนานจนสิ้นปี  โครงการต่างๆ ย่อมชะลอตัวแน่นอนครับ  และภาวะเศรษฐกิจก็จะตกตามเพราะไม่มีการลงทุนเพิ่ม)  สำหรับปืนก็จะมีสองกรณีคือ เศรษฐกิจไม่ดีไม่มีคนซื้อลดราคาลงมาหน่อย  กับเศษฐกิจไม่ดีค่าเงินผันผวนมูลค่าการนำเข้าต้องจ่ายเงินสูงขึ้น ขโมยขโจรเยอะขึ้นคนหันมาสนใจซื้อปืนมากขึ้น  ร้านค้านำเข้าแพง คนสนใจซื้อมากขึ้น ราคาแพงขึ้นกว่าตอนนี้
แต่ใจผมคิดว่าเป็นอย่างหลังมากกว่าครับ
ส่วน ป.3 ปืนยาวลูกกรด เก็บไว้ก่อน  รอซื้อทีหลัง เพราะคิดว่าราคาคงจะไม่เปลี่ยนแปลงขึ้นลงมากเหมือนปืนสั้นครับ
นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 03:27:11 PM »

เดี่ยวหาเวลาไปเดินดูซักหน่อยแล้วครับ ตกใจ
sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 04:38:17 PM »

ลงมาสู่ราคาที่ควรจะเป็น
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 05:12:14 PM »

ผมอยากถามท่านพี่สมาชิกนะครับ ว่าตอนนี้ได้ ป.3 มาแล้วควรจะถือไว้ก่อนอีกสักสามสี่เดือนค่อยตัดสินใจซื้อดี (เพราะราคาปืนอาจจะลงมาอีกมากกว่าปัจจุบันนี้) หรือว่าตัดใจซื้อไปเลยตอนนี้ดีกว่าครับ (เพราะราคาลงก็คงไม่ลงไปมากกว่าปัจจุบันนี้ซักเท่าไหร่หรอก)
ตัดใจซื้อไปเลยตอนนี้ดีกว่าครับ (เพราะราคาลงก็คงไม่ลงไปมากกว่าปัจจุบันนี้ซักเท่าไหร่หรอก) เพราะว่าราคาทองคำยังขึ้นไม่หยุด หากรอไปเรื่อยๆเกิดราคาเพิ่มขึ้นอีกจะชีช้ำกะหลำปลีเปล่าๆ ซื้อวันนี้ก็จะได้ลูบคลำวันนี้แหละครับ เหมือนกับขอสาวแต่งงานนั่นแหละครับ อย่ามัวชักช้าเดี๋ยวคนอื่นจะคว้าไปชม จะถ่วงเวลารอไปทำไมใจจะขาด พร้อมเมื่อไหรจัดการได้เลย ถึงลงก็ไม่กี่บาทหรอก ไม่คุ้ม เสียเวลารอ

ตอนนี้ราคา ทอง ลดลงมา 400 บาทครับพี่...

แต่ไม่รู้จะขึ้นอีกหรือเปล่า...

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 05:32:42 PM »

ราคาควรจะลงตั้งนานแล้วครับ ....... ฟาดกำไรไปแยะทั้งมือ 1 มือ 2 ...  Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 05:41:36 PM »

supplyมีมากจนล้นเกินdemandไปแยะ.....เดี๋ยวปลายปีเตรียมตัวไว้นะครับ....ท่านที่อยากได้ปืนใหม่....เตรียมพบกับสงครามครับ....สงครามลดราคาครับ Grin Grin

คาเฟ่-99
Full Member

คะแนน 1

ปืน คือคำสั้นๆที่มีความหมายสำหรับผม

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 05:49:30 PM »

ไปขอป.3มาดองไว้ดีกว่า

ไม่จน-ไม่เครียด-ไม่กินเหล้า
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 06:31:03 PM »

โอม จงลง จงลง  Grin

JC686
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 06:43:23 PM »

รอปลายปีครับ แล้วจะได้เห็น กล๊อก กับ ซีแซด ราคาไม่ถึง 50000 บาท
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 07:51:21 PM »

รอปลายปีครับ แล้วจะได้เห็น กล๊อก กับ ซีแซด ราคาไม่ถึง 50000 บาท

...ขอให้เป็นอย่างนั้นจริงๆ ครับ...

Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 07:54:59 PM »

พี่ไม่ได้โม้กันนะ
โอ...ปฎิหารย์มีจริง
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 08:00:31 PM »

Winkผมกลัวจะลงมาแค่นี้แล้วก็ขึ้นไปเท่าเดิมแล้วก็+ขึ้นไปอีกอะครับ.................แต่ถ้าซื้อตอนนี้

กำไรแน่นอนครับ..........ก็กำไรชีวิตถ้าเรามีไว้ป้องกันตัวอะครับผม..................ขอบคุณครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

**แต่ก็หวังเอาไว้ลึกๆว่ามันจะลง.........แต่มันจะลงซะเท่าไหร ก็ต้องขึ้นครับของแบบนี้........**

kruwit
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 08:10:16 PM »

วันนี้ผมแวะไปซื้อลูกปืนที่ร้านในแพร่ เห็น CZ 75 D Compact ติดไว้ 57 K ครับผม
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 08:14:24 PM »

แล้วอย่าง    Colt   Kimber   ParaOrdnance    นี่ มีโอกาสที่ราคาจะลงบ้างมั๊ยครับ

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์