เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:25:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับ Zeus  (อ่าน 8683 ครั้ง)
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 01:27:40 PM »

ยินดีด้วยคร๊าบบบ... Cheesy

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 09:57:41 PM »

ขอบคุณครับ พี่ Iron คุณแนทโจ พี่ยักษ์ดี และพี่ ช.ช้างครับ
Grin ดีคับได้อยู่ใกล้บ้านจะได้คอยดูแลสุขภาพคุณป๋า... Grin
:Smileyเหอ ๆ ป๋าผมสังมานะสิที่แรกจะไปลงที่เดินบางฯบ้านครูดำ แต่ป๋าผมกลัวลูกชายเอาเงินไปซื้อกระสุนหมดต้องกินแกล๊บแทนข้าวเลยมีรายการป๋าขอมา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 11:16:11 PM »

ยินดีด้วยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 08:57:45 AM »

Grin Grin Grin ยินดีด้วยครับ และยินดีต้อนรับสู่วงการทนอด และอดทนครับ เขาบอกว่าเป็นข้าราชการนั้นไม่มีทางรวย และไม่มีทางจนครับ เหมือนน้ำซึมบ่อทราย ยิ่งบรรจุใหม่ ๆ นั้นเงินเดือนจะน้อย น้อยมาก ครับ Grin Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 09:59:35 AM »

Grin Grin Grin ยินดีด้วยครับ และยินดีต้อนรับสู่วงการทนอด และอดทนครับ เขาบอกว่าเป็นข้าราชการนั้นไม่มีทางรวย และไม่มีทางจนครับ เหมือนน้ำซึมบ่อทราย ยิ่งบรรจุใหม่ ๆ นั้นเงินเดือนจะน้อย น้อยมาก ครับ Grin Grin Grin

อิ อิ จนไม่จนอยู่ที่พอใช้และพออยากแหละครับ ขออนุญาเอาเมล์ส่งต่อที่ได้รับมาโพส

ลองอ่านนิทานเรื่องหนึ่งดูนะครับ

ในขณะที่มหาเศรษฐีผู้มีทรัพย์สมบัตินับแสนล้านคนหนึ่งกำลังปรึกษาธุรกิจกับภรรยา
"ท่านครับ มีขอทานสกปกคนหนึ่งรออยู่หน้าบ้าน บอกว่าอยากพบท่าน ไล่เท่าไหร่ก็ไม่ยอมไปครับ"
"คงจะมาไถเงินอีกนะซิ น่าเบื่อจริงๆ ไอ้พวกไม่รู้จักทำมากิน ไปบอกให้มันมานี่

เมื่อขอทานมาถึง เศรษฐีกับภรรยายังคุยกันอยู่ มิได้สนใจขอทานที่มายืนอยู่ข้างๆ
"ปีที่แล้วเฉพาะตรงนี้ เราขาดทุนไปเป็นร้อยล้าน ฉะนั้นปีนี้เราต้องทำทุกวิถีทางให้ได้กำไรซักหมื่นล้าน ยิ่งเราเสียไปมากเท่าไหร่ เราต้องเอาคืนร้อยเท่า"

ขอทานได้ฟังดังนั้นก็รู้สึกสะท้อนใจ เศรษฐีที่มีสมบัติมหาศาล มีที่ดินนับพันนับหมื่นไร่ มีเงินทองมากมายที่พอจะซื้อความสุขได้แทบทุกสิ่งบนพื้นพิภพนี้ ยังมีความต้องการอยากได้เงินอีกหมื่นล้าน

"เอ้า ว่าไงไอ้ขอทานแกจะพบฉันมีธุระอะไร"
"ตะกี้นี้ผมตั้งใจจะขอเงินท่านซัก 10 บาท ค่าข้าวครับ"
"นี่..เอาไป"
เศรษฐีโยนเหรียญ 10 บาท ลงพื้นด้วยความสมเพช เงิน10บาทแทบหาค่าอะไรไม่ได้เลยเมื่อเทียบกับทรัพย์สมบัติที่เขามีอยู่

"ผมไม่ต้องการแล้วละครับ ผมขาดเงินแค่ 10 บาท คงหาข้างหน้าได้ยาก แต่ท่านซิ ยังขาดเงินอยู่อีกตั้งหมื่นล้าน เก็บ 10 บาทของท่านไว้เถอะครับ" น้ำลายหก

............

เรื่องเต็มๆ เกี่ยวกับคนไทยคนหนึ่งและพรรคพวกอีก 2-3 ตระกูลที่รวยมากๆๆๆ แล้วแต่ก็ยังไม่พอซะที...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 11:15:02 AM »

อ๊ะ...แน๊...ยินดีด้วยน๊าค๊า  จูบบบบ
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 11:27:14 AM »

ไม่เหมือนท่าน L/E ขานี้ รับจ้างพระมารดาทำราชการ อิอิอิ
เลยมีเวลาไล่ล่าตามความชอบส่วนตัว อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
uan.008
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 01:56:15 PM »

ยินดีต้อนรับสู่กรมเดียวกันครับ ในฐานะรุ่นพี่ที่เป็นผู้รับใช้ประชาชนมาก่อน หากมีอะไรให้แนะนำ บอกมาได้นะครับ ด้วยความยินดีครับ
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 02:12:51 PM »

ขอแสดงความยินดีกับคุณสนด้วยครับ อย่างน้อยก็ได้รับราชการ ได้ทำงานที่มีเกียรติ์ ศักด์ศรี และบารมี แถมขอปืนง่ายกว่าพลเรือนอีก ดีใจด้วยจริงๆครับ อย่างน้อยมดตัวเล็กๆไร้ค่าอย่างเรา ก็มีเพื่อนเป็นใหญ่เป็นโตกับเขาแล้ว ดีใจด้วยกับคุณจริงๆ

ขอพระอวยพรคุณซีอุสและทุกท่านครับผม

ปล.มีรูปสาวคาราโอเกะแห่งหนึ่งในกรุงเทพมาฝากเป็นของขวัญครับ ถึงแม้ตัวอยู่ไกล แต่ใจอยู่สยามครับ(โดยเฉพาะสาวๆไทย)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 02:59:51 PM »

ขอแสดงความยินดีกับคุณสนด้วยครับ อย่างน้อยก็ได้รับราชการ ได้ทำงานที่มีเกียรติ์ ศักด์ศรี และบารมี แถมขอปืนง่ายกว่าพลเรือนอีก ดีใจด้วยจริงๆครับ อย่างน้อยมดตัวเล็กๆไร้ค่าอย่างเรา ก็มีเพื่อนเป็นใหญ่เป็นโตกับเขาแล้ว ดีใจด้วยกับคุณจริงๆ

ขอพระอวยพรคุณซีอุสและทุกท่านครับผม

ปล.มีรูปสาวคาราโอเกะแห่งหนึ่งในกรุงเทพมาฝากเป็นของขวัญครับ ถึงแม้ตัวอยู่ไกล แต่ใจอยู่สยามครับ(โดยเฉพาะสาวๆไทย)
มดตัวเล็กๆ เยาะเย้ยหาน้ำตาลที่เมกาแทะได้รึยังคับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

S76C+,C++
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 03:00:26 PM »

Grinขอบคุณครับ พี่ Watt พี่ vichai พี่พลาย เจ๊โอ พี่อ้วน 008 มาก ๆครับแล้วก็ขอบคุณพี่ L/E ที่เอาเรืองดี ๆ มาให้อ่านให้คิดครับ
ยินดีต้อนรับสู่กรมเดียวกันครับ ในฐานะรุ่นพี่ที่เป็นผู้รับใช้ประชาชนมาก่อน หากมีอะไรให้แนะนำ บอกมาได้นะครับ ด้วยความยินดีครับ
ไม่ทราบว่าพี่อ้วนรับราชการอยู่ที่ไหนครับเผือไกล้ ๆ กันจะได้แวะไปเยี่ยม Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 03:21:38 PM »

หน้าตาผิดระเบียบยังงี้อยู่ที่ไหนครับ จะได้ไปตรวจหน่อย Angry

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 03:27:47 PM »

หน้าตาผิดระเบียบยังงี้อยู่ที่ไหนครับ จะได้ไปตรวจหน่อย Angry

ไปด้วยคน เยาะเย้ย

I am dying... -*-

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 03:40:06 PM »

มดตัวเล็กๆ เยาะเย้ยหาน้ำตาลที่เมกาแทะได้รึยังคับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มดตัวเล็กๆชื่อพลายแก้วตอนนี้กำลังปีนฝาหม้อ(น้ำตาล)อยู่ครับ ว่าจะได้ปีนฝาหม้อต่อคงต้องกลางมกราฯปีหน้า(เพราะกลับไปอยู่บ้านน้า แถมไม่มีเนตใช้อีก)คงคิดถึงน้องนางที่สถาบันภาษา แถมอดคุยกับพี่น้อง อวป.ทางเนตอีก คิดถึงครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่าน

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 03:44:54 PM »

เอาไปผมกลับกรุงเทพ ไปร่วมตรวจ(น้อง)ด้วยกันดีก่าครับ มีพี่บ้งคับกฎหมายเป็นเพื่อนร่วมร้องร่วมตรวจ คงเป็นวาสนาของมดตัวน้อยๆชื่อพลายแก้ว โอ๊ย......คิดถึงน้องที่เคยร่วมร้องคาราโอเกะ(เพลงฝนตกที่หน้าต่าง ยังจำได้อยู่เลย ร้องกับน้องสนุกมาก ผมคิดถึงเมืองไทย ก็มีอยู่เรื่องเดียวนั้นแหละ)

ขอพระอวยพรพี่บังคับกฎหมายทุกท่านครับผม

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์