เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:17:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ อีกแล้วคับเกี่ยวกับกล็อก(ได้แล้วคับวิธีถอดแม็กกล็อกแบบไร้รอยมีรูปคับ)  (อ่าน 1478 ครั้ง)
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 03:27:35 PM »

จากการใช้กล็อกมาหลายเดือน ก็มีปัญหาเดิมที่แก้ไม่ตก แกะไม่ออกคับ มีอยู่เรื่องเดี่ยวที่แกะไม่ออกคับ แม็ก แม็ก ของเจ้ากล็อกของกระผมมันแกะยังไงก็ไม่ยอมออกสักกะที่คับ พยายามจนเป็นรอยไปหมดแล้วยังไม่ออกอีก อะไรมันจะยากเย็นขนาดนั้นคับ ยี่ห้ออีกผมแกะพอได้หมดแต่เจอเจ้ากล็อก 19 ของตัวเองไม่ออกสักทีคับ มีเทคนิดพิเศษการแกะแบบ บัวไม่ช้ำน้ำไม่ขุ่น หรือเปล่าคับ ลองมาหลายวิธีแล้วนะคับ มีรูปประกอบได้จะเป็นวิทยาทานมากเลยคับ ที่อยากแกะเพราะจะซื้อ +2 มาใส่เพิ่มคับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2006, 08:03:47 PM โดย ต่าย » บันทึกการเข้า
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 03:49:58 PM »

Smileyลองแบบผมดูนะครับเหลาไม้ให้เรียวพอที่ปลายมันจะแยงรูใต้แมกได้ แล้วแยงเข้าไปให้แผ่นที่มีเดือยนั้นค้างคือมันจะไม่ค้างเสียทีเดียวคล้ายๆกับว่าเหมือนจะพลิก(งงไหมครับ) ทีนี้ก็จะไม่มีเดือยมาล็อกแล้วก็เอาส้นแม็กด้านที่จะดันออกวางกับเหลี่ยมอะไรก็ได้ที่แข็งๆ แล้วดันออกก็จะหลุดออกมาครับ ไม่ต้องกลัวพังครับไม่พังง่ายๆครับ แรกๆผมก็กลัวพังครับพอออกครั้งนึงแล้วครั้งต่อไปไม่ยากครับ ถ้าไม่เข้าใจโทรถามได้ครับ Wink
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 06:33:37 PM »

น่าจะให้ร้านที่ซื้อ+2ใส่ให้นะครับจะได้ไม่เป็นรอย
ลองแยงดูใหม่ครับ ของไม่เคยก็เข้ายากเป็นธรรมดา  Wink

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 06:40:07 PM »

Smileyลองแบบผมดูนะครับเหลาไม้ให้เรียวพอที่ปลายมันจะแยงรูใต้แมกได้ แล้วแยงเข้าไปให้แผ่นที่มีเดือยนั้นค้างคือมันจะไม่ค้างเสียทีเดียวคล้ายๆกับว่าเหมือนจะพลิก(งงไหมครับ) ทีนี้ก็จะไม่มีเดือยมาล็อกแล้วก็เอาส้นแม็กด้านที่จะดันออกวางกับเหลี่ยมอะไรก็ได้ที่แข็งๆ แล้วดันออกก็จะหลุดออกมาครับ ไม่ต้องกลัวพังครับไม่พังง่ายๆครับ แรกๆผมก็กลัวพังครับพอออกครั้งนึงแล้วครั้งต่อไปไม่ยากครับ ถ้าไม่เข้าใจโทรถามได้ครับ Wink

ตามนี้เลยครับ................แต่ของผมใช้เข็มถักโครเชของเมียครับ พอแถงไปลิ้นล๊อคก็จะหลุด แล้วก็ เอาไขควงแบนเล็ก(สุด)ค่อยๆแซะ
งัดให้หลุดออกมาช้าๆครับ.............ไม่มีเป็นรอยเลยครับ...............ขอบคุณครับ^^

ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 08:02:30 PM »

จากการหาข้อมูลทั้งวันได้แล้วคับวิธีการถอดแม็กแบบไร้รอยคับ

1 . ผมใช้ตะเกียบขนาดพอดีคับแทนการใช้หรือมือพิเศษของกล็อก

2. ตามรูปเลยนะคับ ไม่มีรอยจริง ๆ คับ งมหาอยู่นานเลยคับ

3.

4.
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 08:07:53 PM »

Winkยินดีด้วยครับ............. หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณครับ......................^^

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 08:21:57 PM »

ผมเคยผ่านตาเห็นแว๊บๆว่าหลังจากกดปุ่มใต้ลิ้นแม็กดันเข้าไปค้างไว้แล้วใช้มือบีบตัวแม็กทางด้านแบนใกล้ๆฐานของแม็กใต้แผ่นที่ปิดท้ายน่ะครับ นัยว่าเพื่อปลดล็อคที่ขบแผ่นปิดท้ายแม็กให้หลบเดือยของแผ่นปิดท้ายแม็กเพื่อให้ดันแผ่นออกง่ายขึ้นครับ งงมั๊ยครับ?  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 04:51:40 AM »

ตามรูปถ้าถอดเข้าออกบ่อยๆ  เขี้ยวล็อคระหว่างส้นเเม็กกับตัวเเม็กจะเยินและมีผลทำให้เเผ่นคลอนเลื่อนออกมาได้นิดหน่อย

เสริมวิธีของคุณglocklover ถ้าใช้นิ้วกดจะไม่ค่อยลง(เขี้ยวไม่หลบกัน) ต้องใช้อุปกรณ์เสริมโดยใช้คีมคอม้ามาบีบโดยหากระดาษหนาๆลองระหว่างเเม็กและคีมจะได้ไม่เป็นรอยแล้วก็ดันออกมาตามรูปจะง่ายขึ้นและเขี้ยวจะไม่บิ่นด้วย  ผมได้คำแนะนำมาจากผุ้การสุพินท์ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: [1]
  พิมพ์