เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:24:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนกระบอกแรก 9 มม.ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 7285 ครั้ง)
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 02:21:32 PM »

เพิ่งเริ่มหัดยิงปืน เลยจะหาซื้อปืนเป็นกระบอกแรกอยู่ครับ

เมื่องานไปดูที่ร้าน..(2ประเทศ).. ตรงข้ามดิโอลด์สยาม
ชอบ Desert Eagle 9 mm. เห็นราคาอยู่ที่ 139K  วางเงินจองไป 10K

ตอนเย็นกลับมาสมัครเวปบอร์ด นี้ดู เห็นหลายกระทู้แล้วไม่สบายใจเลยครับ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ผมควรทำยังไงดีครับ? ขอคืนเงินจองได้ไหมครับ?

ท่านทั้งหลายมีทางเลือกอื่นแนะนำไหมครับ? คือตอนนี้รู้สึกสับสนและเสียดายเงินมากๆ เลยครับ

แล้วมีปืนและร้านไหนแนะนำได้บ้างครับ? พอดีไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยจริงๆ

ขอขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

**แก้ไขเอาชื่อร้านออกครับ**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2006, 03:14:08 PM โดย punlopw » บันทึกการเข้า

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 02:35:13 PM »

กระทู้ยอดฮิตเลย  Grin เดี๊ยวคงมีคนเข้ามาตอบเพียบว่า ให้เอาเงินคืน หรือ เปลี่ยนไปออก CZ ดีกว่า หรือไม่ก็ เอาเงินมัดจำเปลี่ยนเป็นกระสุน อะไรทำนองนี้อีกเพียบแน่ ๆ

ผมแค่ดักคอใว้ก่อนน่ะ  Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 02:47:45 PM »

นอกจาก CZ แล้ว ก็จะมีคนแนะนำ กล็อก ด้วยครับ  Grin Grin Grin
นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 02:50:09 PM »

ผมว่าคงยากอะครับที่จะเอาเงินคืนแต่ไม่ได้บอกว่าจะไม่ได้นะครับแต่ถ้าเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นอาจจะง่ายครับน่าจะนะ ตกใจ ตกใจ
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 04:04:26 PM »

ผมว่าถ้าจะซื้อ Desert Eagle ในราคา 139k อย่าซื้อเลยครับ แพงเกินคุณภาพ
ควรจะเจรจากับทางร้านดีกว่าว่าขอมัดจำคืนได้มั๊ย ถ้าร้านบอก "ไม่ได้" ก็ลองเอารุ่นอื่นที่คุณภาพสมราคาดีกว่า
แต่กลัวว่าทางร้านจะบอกว่ามีแต่เจาะพอร์ทนะสิครับ.....ถ้าเป็นแบบนี้ต้องยอมเสียครับ 10,000 ถือว่าจ่ายค่าประสบการณ์
รอท่านอื่นแนะนำอีกทีครับ.......

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 04:15:54 PM »

...ลองคุยดูครับ แต่สงสัยจะยากที่จะได้คืนครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 04:23:20 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ไม่กล้าออกความเห็นครับ แต่ราคาขนาดนี้ซื้อแบบของผมได้ ๒ กระบอกตอนจองก็บอกแค่ชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร ไม่มีมัดจำซักบาทนึง แล้วแต่ชอบนะครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 04:26:51 PM »

ผมว่าถ้าจะซื้อ Desert Eagle ในราคา 139k อย่าซื้อเลยครับ แพงเกินคุณภาพ
ควรจะเจรจากับทางร้านดีกว่าว่าขอมัดจำคืนได้มั๊ย ถ้าร้านบอก "ไม่ได้" ก็ลองเอารุ่นอื่นที่คุณภาพสมราคาดีกว่า
แต่กลัวว่าทางร้านจะบอกว่ามีแต่เจาะพอร์ทนะสิครับ.....ถ้าเป็นแบบนี้ต้องยอมเสียครับ 10,000 ถือว่าจ่ายค่าประสบการณ์
รอท่านอื่นแนะนำอีกทีครับ.......

ครับ ผมดูแล้วไม่สบายใจตรงเจาะพอร์ท นี่แหละครับ
ที่สไลด์ก็เป็นแบบ 2 สี ด้วย

คิดว่าจะไปคุยขอมัดจำคืนก่อนดีกว่า

ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆ ครับ

AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 04:48:23 PM »

ครับ ผมดูแล้วไม่สบายใจตรงเจาะพอร์ท นี่แหละครับ

คิดว่าจะไปคุยขอมัดจำคืนก่อนดีกว่า

desert eagle เป็นปืนที่ดีนะครับแต่หนักมากและราคาสูงมากไปหน่อย
ผมว่าไม่ต้องขอมัดจำคืนก็ได้ครับแต่ไปขอเปลี่ยนรุ่นปืนลองถามที่ร้านดูว่ามีปืนรุ่นอื่นอีกไหมหาข้ออ้างไปบอกเขาว่าเงินไม่พอก็ได้ครับ
กระบอกแรกพยายามซื้อปืนที่เป็นปืนที่นิยมครับเพราะอะไหล่จะมีเยอะถ้าถามจากในเวปก็น่าจะมีสักสองสามยี่ห้อที่นิยมกันลองศึกษาจากในเวปดูนะครับ
(ซื้อปืนผิดคิดจนปืนพังนะครับ) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ มีรุ่นเจาะพอร์ตสองสีด้วยเหรอครับ...อย่าบอกนะครับว่าไปจองที่ร้าน....ปืนเกรด A  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
อ้างถึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2006, 04:57:58 PM โดย ittithep » บันทึกการเข้า
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 04:49:39 PM »

อ้างว่าขอ ป.3 ไม่ได้สิครับ  แล้วขอมัดจำคืน  ถ้าคืนยาก  ขอซื้อมีด  - ไฟฉายแทน    ตามมูลค่าเงินน่าจะได้นะครับ   แล้วค่อยไปหาซื้อปืนร้านอื่นที่ราคายุติธรรมกว่า....(139 K นี่  ได้ปืนชั้นเยี่ยม  2  กระบอกเลยนะครับ  )    Cool    ถ้ายังไม่ได้อีก..ยืนด่าประจานมันหน้าร้านเลยดีไหมเนี่ย   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2006, 05:30:11 PM โดย poaom75 » บันทึกการเข้า

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 04:57:10 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินน่าเห็นใจครับ..................... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 05:06:17 PM »

สงสัยครับเขามีอะใรดี ถึงสามารถโน้มน้าวจิตใจคนใด้.เสียใจด้วยครับ เป็นผมต้องไปไหว้ท้าวมหาพรหม ขอคืนเงินหรือ ขอเปลื่ยนเป็น  แบร์. Shocked
peanrch
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 05:09:17 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 05:09:47 PM »

นึกซะว่า...เป็นค่าวิชา

ลองคุยดู...หาเหตุผล(โกหก)ดีๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 05:10:22 PM »

desert eagle เป็นปืนที่ดีนะครับแต่หนักมากและราคาสูงมากไปหน่อย
ผมว่าไม่ต้องขอมัดจำคืนก็ได้ครับแต่ไปขอเปลี่ยนรุ่นปืนลองถามที่ร้านดูว่ามีปืนรุ่นอื่นอีกไหมหาข้ออ้างไปบอกเขาว่าเงินไม่พอก็ได้ครับ
กระบอกแรกพยายามซื้อปืนที่เป็นปืนที่นิยมครับเพราะอะไหล่จะมีเยอะถ้าถามจากในเวปก็น่าจะมีสักสองสามยี่ห้อที่นิยมกันลองศึกษาจากในเวปดูนะครับ
(ซื้อปืนผิดคิดจนปืนพังนะครับ) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ มีรุ่นเจาะพอร์ตสองสีด้วยเหรอครับ...อย่าบอกนะครับว่าไปจองที่ร้าน....ปืนเกรด A ตกใจ ตกใจ ตกใจ
อ้างถึง

นั่นแหละครับ พอดีเพิ่งมาอ่าน webboard ที่นี่ช้าไป ตัดสินใจเร็วไปด้วย
ต้องยอมรับครับว่าเทคนิคการขายของเค้าระดับเทพ เลยครับ

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์