เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:27:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนกระบอกแรก 9 มม.ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 7297 ครั้ง)
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 05:15:30 PM »

-------- CZ 75 D - Compact  9 มม.เป็นคำตอบสุดท้ายครับ  ----------

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 06:07:40 PM »

ผมว่าถ้าจะซื้อ Desert Eagle ในราคา 139k อย่าซื้อเลยครับ แพงเกินคุณภาพ
ควรจะเจรจากับทางร้านดีกว่าว่าขอมัดจำคืนได้มั๊ย ถ้าร้านบอก "ไม่ได้" ก็ลองเอารุ่นอื่นที่คุณภาพสมราคาดีกว่า
แต่กลัวว่าทางร้านจะบอกว่ามีแต่เจาะพอร์ทนะสิครับ.....ถ้าเป็นแบบนี้ต้องยอมเสียครับ 10,000 ถือว่าจ่ายค่าประสบการณ์
รอท่านอื่นแนะนำอีกทีครับ.......

ครับ ผมดูแล้วไม่สบายใจตรงเจาะพอร์ท นี่แหละครับ
ที่สไลด์ก็เป็นแบบ 2 สี ด้วย

คิดว่าจะไปคุยขอมัดจำคืนก่อนดีกว่า

ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆ ครับ
desert eagle เป็นปืนที่ดีนะครับแต่หนักมากและราคาสูงมากไปหน่อย
ผมว่าไม่ต้องขอมัดจำคืนก็ได้ครับแต่ไปขอเปลี่ยนรุ่นปืนลองถามที่ร้านดูว่ามีปืนรุ่นอื่นอีกไหมหาข้ออ้างไปบอกเขาว่าเงินไม่พอก็ได้ครับ
กระบอกแรกพยายามซื้อปืนที่เป็นปืนที่นิยมครับเพราะอะไหล่จะมีเยอะถ้าถามจากในเวปก็น่าจะมีสักสองสามยี่ห้อที่นิยมกันลองศึกษาจากในเวปดูนะครับ
(ซื้อปืนผิดคิดจนปืนพังนะครับ) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ มีรุ่นเจาะพอร์ตสองสีด้วยเหรอครับ...อย่าบอกนะครับว่าไปจองที่ร้าน....ปืนเกรด A ตกใจ ตกใจ ตกใจ
อ้างถึง

นั่นแหละครับ พอดีเพิ่งมาอ่าน webboard ที่นี่ช้าไป ตัดสินใจเร็วไปด้วย
ต้องยอมรับครับว่าเทคนิคการขายของเค้าระดับเทพ เลยครับ
ระวังนะครับถ้าไปบอกว่าขอเปลี่ยนปืนเป็น CZ SP-01  หรือ RAMI หรือตระกูล GLOCK  ระวังจะเจอรุ่นเจาะพอร์ตสองสีราคาเรืือนแสนอีก
ผมขอแนะนำให้ขอเงินมัดจำคืนครับถ้าไม่ได้ก็ขอซื้อเป็นพวกแม็กอะไหล่แทน แล้วค่อยมาบอกขายต่อเพื่อนๆสมาชิกในเวปเพราะถ้าร้านนี้จะไปขอมัดจำคืนคงจะยาก
ซื้อเป็นของมาแล้วค่อยๆปล่อยขายไปน่าจะเป็นวิธีที่ขาดทุนน้อยที่สุดครับ  เห็นใจครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน....ลองดูครับไม่ลองไม่รู้ครับ ขอให้โชคดีครับ หลงรัก
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 06:32:05 PM »

Smileyผลออกมาเป็นยังไงช่วยบอกกันบ้างนะครับ น่าเห็นใจครับ Undecided ขอเปลี่ยนเป็นของอย่างอื่นตามที่พี่ๆเขาแนะนำดีกว่าครับ  Smiley
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 06:37:09 PM »

เปลี่ยนเป็นกระสุนซ้อมสักลังก็ยังดีครับ................. Undecided โดนชก เยาะเย้ย

[URL=h
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 06:50:57 PM »

เห็นด้วยครับ ขอเปลี่ยนเป็นกระสุน หรือ กล็อค  หรือ CZ ก็แล้วกัน ราคาก็ลองสอบดูในเวปครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 06:52:21 PM »

ขอมัดจำคืนครับ บอกคนที่บ้านไม่อนุมัติ Grin Grin Grin

aun555
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 07:33:52 PM »

139k เพิ่มอีกนิดเล่น sti ดีกว่ามั๊ยครับ
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:03:35 PM »

หากขอคืนไม่ได้
ขอเปลี่ยนเป็นกระสุนน่าจะดีที่สุดครับ
เพราะยังไงก็ต้องซื้อกระสุนมาใช้อยู่แล้ว
ขอเล่นอย่างอื่นที่ร้านนี้มีขายก็แพงจัด
ยังไงก็ขอให้ได้เงินคืนครับ
อ้อยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ Grin
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:08:44 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked  ขอเปลี่ยนเป็นปืนยาวขนาด .22 มาร์ลินก็ได้มั้งครับ  จะได้เจ็บตัวน้อยหน่อย   Huh Huh Huh Huh

Have guns  will  travel
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:21:32 PM »

เพิ่งเริ่มหัดยิงปืน เลยจะหาซื้อปืนเป็นกระบอกแรกอยู่ครับ

เมื่องานไปดูที่ร้าน..(2ประเทศ).. ตรงข้ามดิโอลด์สยาม
ชอบ Desert Eagle 9 mm. เห็นราคาอยู่ที่ 139K  วางเงินจองไป 10K

ตอนเย็นกลับมาสมัครเวปบอร์ด นี้ดู เห็นหลายกระทู้แล้วไม่สบายใจเลยครับ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ผมควรทำยังไงดีครับ? ขอคืนเงินจองได้ไหมครับ?

ท่านทั้งหลายมีทางเลือกอื่นแนะนำไหมครับ? คือตอนนี้รู้สึกสับสนและเสียดายเงินมาก ๆ เลยครับ

แล้วมีปืนและร้านไหนแนะนำได้บ้างครับ? พอดีไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยจริงๆ

ขอขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

**แก้ไขเอาชื่อร้านออกครับ**

ผมเอง...ขอ post แสดงความเห็นส่วนตัว...ของผม (น้องห้า-หนึ่ง) ไว้ตรงนี้เลยครับ
ถึงแม้จะทราบดีว่า....ร้านสองประเทศ...หรือคนในร้าน จะเปิดดู webboard นี้ ก็ตาม...
และร้าน...ยังเป็นผู้อุปการะคุณ...อื่น ๆ ด้วย...

การซื้อปืน...ในขนาด 9 มม. พาราฯ
ซึ่งทั้งเจาะพอร์ท และนำลำเลื่อนไปชุบ Hardchrome ใหม่
ในราคา 139,000.- บาท (หนึ่งแสนสามหมื่นเก้าพันบาทถ้วน)  แปลกแฮะ ไม่มีเศษห้าร้อย...คริ คริ
รวมถึงท่านได้วางเงินมัดจำไว้แล้ว 10,000.- บาท...นั้น

ผมไม่ขอกล่าวว่า..เป็นความผิดอะไร...ของร้าน
เพียงแต่เป็นความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของ...ผู้ซื้อ...ครับ

สิ่งที่ผมไม่ชอบ...และขอใช้คำว่า ประณาม นั้น
ก็คือ...ความจริงใจ...ในการขาย...
และความมุ่งหวังในผลกำไร  จนขาดซึ่ง...ความซื่อสัตย์ต่อการเจรจาในการขาย

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

หมายเหตุ...ถ้าท่านเปลี่ยนชื่อกรอบนี้..เป็น "ช่วยด้วยครับ ผมซื้อปืนร้านแขก"
กรอบนี้...อาจวิ่ง..ไปไวกว่านี้ก็ได้ครับ คริ คริ
เพราะมีแนวร่วมเพียบ...คริ คริ
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:22:46 PM »

ขอเปลี่ยนเป็นกระสุน 9 มม.ดีกว่าครับ หากมีใบ ป.3 ขนาด 9 มม. ก็เก็บไว้ใช้ได้ หากไม่มีก็ซื้อมาขายไปครับ(คงขาดทุนแหง๋ๆ 10K นี่น่าจะได้ 7 - 10 กล่องนะครับ ) หากซื้อปืน .22 ก็ ต้องขอใบ ป.3 ขนาด .22 อีก 1 ใบ จะขอยากหรือเปล่าครับ ไม่ยากก็มี ป.3 ทั้ง 2 ใบ ซื้อทั้ง 2 กระบอกเลยครับ (ในราคานี้ 139K ได้สบายๆพร้อมกระสุนซ้อมอีกพอสมควรเลยครับ)  Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:28:30 PM »

หากคุณจังไม่บอกว่า ได้ ป.3 มาแล้ว ให้คุณบอกเขาไปว่า "ขอมัดจำคืนเพราะ ขอป.3 ไม่ได้"

หากคุณบอกไปแล้วว่าได้ ป.3 ก็ไม่เป็นไร ปล่อยให้มันหมดอายุ 6 เดือนเอง
เมื่อหมดอายุแล้ว ก็ค่อยไปเอามัดจำคืน

หากทางร้านทวงถามว่าทำไม่ถึงไม่มาติดต่อ บอกไปว่า ไม่ว่าง หรือ หาเงินยังไม่ได้ หรือ นำเงินไปใช้อย่างอื่นแล้ว

ไม้ตายสุดท้าย
หาเพื่อนที่ปากเก่งไปคุย(พวกที่รู้เท่าทันคน)

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
คาเฟ่-99
Full Member

คะแนน 1

ปืน คือคำสั้นๆที่มีความหมายสำหรับผม

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 09:27:38 PM »

ผมคนนึงล่ะที่ไปซื้อGlock26มาจากร้านเขา แต่ก็มองโลกในแง่ดีล่ะกัน ถือว่าเป็นค่าบริการ+ค่าแอร์ เย้น เย็น ครับ

ไม่จน-ไม่เครียด-ไม่กินเหล้า
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 09:35:46 PM »

ลอง ไปขอเงินคืนก่อนก็แล้วกัน ครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ว่า จ่ายเงินจองไปแล้ว มีสัญญาอะไรผูกมัดด้วยหรือเปล่า ลองดูก่อนครับ.........ถ้าไม่ได้ จริงๆ ก็ ขอเป็น ของแทน อย่างพี่ๆ ว่า  ..........ได้เรื่องอย่างไร มาบอกกันบ้างนะครับ ตกใจ

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 09:37:04 PM »

ลองเปลี่ยนเป็นซื้อ ลูกปืน กล่องใส่ปืน แม๊ก ก็ได้ครับ
ยังดีกว่าที่ต้องซื้อของในราคาแพงเกินตามความจริงครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์