เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:27:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนกระบอกแรก 9 มม.ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 7295 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 09:41:48 PM »

น่าเห็นใจครับ....ใจร้อนไปหน่อย........ลองเลือกราคาถูกกว่าแต่ประสิทธิภาพคุ้มราคาครับ............
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 09:57:20 PM »

ลองดูหลายๆยี้ห้อช่วงปืนมีให้เลือกเยอะ  เช่น CZ / GLOCK / SIG / SMITH/เทารัส / เบเร๊ตต้า / kimn9mm/ bul m5    ผมว่าปืนทุกยี้ห้อมีข้อดี เสียต่างกัน  แล้วแต่ชอบ    การเลือกซื้อปืนก๊เหมื่อนซื้อรถยนต์  ควรรอบคอบก่อนตัดสินใจครับ

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 10:04:49 PM »

ยังไม่ได้ซื้อของ

ไม่พอใจก็ขอเงินคืนครับ....................ถ้าไม่คืน ให้ไปแจ้งความดำเนินคดี

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 11:18:23 PM »

เห็นด้วยครับ ไปขอคืนซะ บอกว่าต้องการใช้เงินด่วน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
lv
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 11:22:54 PM »

ถ้าราคานี้ผมแนะนำให้ซื้อ HK usp ดีกว่า ลองคุยกับทางร้านดูนะครับ ถ้าไม่ได้ขอคืนครึ่งก็ยังดี
หรือไม่ก็เปลี่ยนรุ่นไปเลย
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 11:27:40 PM »

ตามหัวกระทู้เข้ามาแล้วเพื่อนสมาชิกแนะนำไม่ถูกเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพราะเนื้อกระทู้น่าหดหู่จริงๆเอาใจช่วยครับให้เคลียร์ได้สำเร็จแล้วค่อยว่ากันใหม่อีกทีครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:45:12 AM »

ผมว่าไปขอเงินคืนดีกว่า......แต่คงจะยากนิดนึงต้องใช้ความพยายามหน่อย เอาใจช่วยครับ Cool

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 06:41:58 AM »

ผมว่าไปลองขอเปลี่ยนรุ่นก่อนดีกว่าครับ  เพราะพึ่งจองไปขอยกเลิกไม่น่าจะยาก
แต่ผมว่าถ้าขอเงินคืนได้จะเป็นการดีมากกว่าครับ  ท่านเจ้าของกระทู้ลองพิจารณาดูละกันนะครับ
ยังไงก็ตามจะทำอะไรผมว่ารีบดำเนินการเลยดีกว่าครับ  ปล่อยไว้นานๆ จะไม่ดี
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:03:57 AM »

ตกใจโดนอีกแล้ว.เฮ้อน่าเห็นใจ.เอาใจช่วยครับ หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:45:17 AM »

ด้วยความเคารพ และเห็นใจครับ เรื่องคืนเงินมัดจำลืมไปได้เลยครับ ไม่เคยมีร้านไหนคืนเงินมัดจำหากเป็นความประสงค์ของลูกค้าครับ แต่สามารถเปลี่ยนเป็นซื้ออย่างอื่นแทนได้ครับ เพียงแต่ว่าอาจจะซื่อแพงกว่าปกติครับ (ดีกว่าไม่ได้อะไรคืนครับ) ผมเชียร์ CZ  SIG ครับ(ที่ไม่แนะนำกล๊อกเพราะว่ามือใหม่ครับ ผมก็ใช้กล๊อกครับ กล๊อกหน้าจะเป็นกระบอกที่ 2 ขึ้นไปครับ) ส่วนรุ่นไหนนั้นลองไปลูบๆคลำดูครับ ชอบตัวไหน เหมาะมือตัวไหนก็เอาครับ เหลือเงินซื้อลูกกรดยาวออโต้พร้อมชุดแต่งสวยๆอีกกระบอกครับ ในงบ 130K
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2006, 11:14:30 AM โดย tawee sre » บันทึกการเข้า
หนุ่มใต้
Jr. Member
**

คะแนน 3

ดีชั่วรู้หมด...แต่อดไม่ได้

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:18:33 AM »

ใจเย็นครับ  ถ้าไม่ได้เงินคืนก็ขอเป็นของอย่างอื่นแทนครับ  ดีกว่าเสียเงินครับ  ที่สำคัญพูดกับเค้าให้น่าเห็ฯใจเข้าไว้นะครับ  ควบคุมอารมณ์ให้ได้นะครับ  ขอให้โชคดีครับ  เห็นใจมากครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:38:59 AM »

หาทางเปลี่ยนค่าจองเป็นของ .....แล้ว

"ซื้อปืนร้านอื่นครับ"

จองรุ่นนั้นไปแสดงว่าชอบแนว CZ ผมว่าไปดู CZ Compact เลยครับ เหล็กล้วนต้้นแบบของรุ่นที่ท่านจอง

ราคาประมาณ 55,000-57,000 บาทไทยพร้อมแมก 2 อัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:52:23 AM »

โห ราคานี้ซื้อ Glock19 + CZ75 ได้พร้อมกันเลยครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เอาเงินคืนแล้วซื้อใหม่ได้ตั้ง 2 กระบอกแนะครับ Wink Wink

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:10:58 AM »

เพิ่งเริ่มหัดยิงปืน เลยจะหาซื้อปืนเป็นกระบอกแรกอยู่ครับ

เมื่องานไปดูที่ร้าน..(2ประเทศ).. ตรงข้ามดิโอลด์สยาม
ชอบ Desert Eagle 9 mm. เห็นราคาอยู่ที่ 139K  วางเงินจองไป 10K

ตอนเย็นกลับมาสมัครเวปบอร์ด นี้ดู เห็นหลายกระทู้แล้วไม่สบายใจเลยครับ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ผมควรทำยังไงดีครับ? ขอคืนเงินจองได้ไหมครับ?

ท่านทั้งหลายมีทางเลือกอื่นแนะนำไหมครับ? คือตอนนี้รู้สึกสับสนและเสียดายเงินมาก ๆ เลยครับ

แล้วมีปืนและร้านไหนแนะนำได้บ้างครับ? พอดีไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยจริงๆ

ขอขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

**แก้ไขเอาชื่อร้านออกครับ**

ผมเอง...ขอ post แสดงความเห็นส่วนตัว...ของผม (น้องห้า-หนึ่ง) ไว้ตรงนี้เลยครับ
ถึงแม้จะทราบดีว่า....ร้านสองประเทศ...หรือคนในร้าน จะเปิดดู webboard นี้ ก็ตาม...
และร้าน...ยังเป็นผู้อุปการะคุณ...อื่น ๆ ด้วย...

การซื้อปืน...ในขนาด 9 มม. พาราฯ
ซึ่งทั้งเจาะพอร์ท และนำลำเลื่อนไปชุบ Hardchrome ใหม่
ในราคา 139,000.- บาท (หนึ่งแสนสามหมื่นเก้าพันบาทถ้วน) แปลกแฮะ ไม่มีเศษห้าร้อย...คริ คริ
รวมถึงท่านได้วางเงินมัดจำไว้แล้ว 10,000.- บาท...นั้น

ผมไม่ขอกล่าวว่า..เป็นความผิดอะไร...ของร้าน
เพียงแต่เป็นความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของ...ผู้ซื้อ...ครับ

สิ่งที่ผมไม่ชอบ...และขอใช้คำว่า ประณาม นั้น
ก็คือ...ความจริงใจ...ในการขาย...
และความมุ่งหวังในผลกำไร จนขาดซึ่ง...ความซื่อสัตย์ต่อการเจรจาในการขาย

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

หมายเหตุ...ถ้าท่านเปลี่ยนชื่อกรอบนี้..เป็น "ช่วยด้วยครับ ผมซื้อปืนร้านแขก"
กรอบนี้...อาจวิ่ง..ไปไวกว่านี้ก็ได้ครับ คริ คริ
เพราะมีแนวร่วมเพียบ...คริ คริ

ใช่ครับ ถ้าเปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่เหมือนพี่ 51 บอก...ไหลปรื้ด ไหลปรื้ด แน่นอน

เอาใจช่วยครับ...

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 11:53:02 AM »

ตอนนี้ทางร้านก็คงดู เวป นี้ อยู่และคงหาวิธีแก้แล้ว .........

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์