เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:04:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ครับ เรื่องป.3  (อ่าน 1103 ครั้ง)
max_77
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:15:58 PM »

ใบป.3 ที่ขอจากต่างจังหวัด นำมาใช้ซื้อปืนในกรุงเทพฯได้ไหมครับ หรือว่าจะต้องซื้อในจังหวัดที่ออก ป.3 นั้นๆ
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:17:48 PM »

ให้ระบุใน ป1 ว่าซื้อจากร้านปืนในกรุงเทพฯ

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:38:07 PM »

ควรระบุให้ชัดเจนครับว่าจะซื้อจากร้านค้าใน กทม. หรือรับโอนจาก ใคร อยู่ที่ไหน (แบบหลัง ต้องเป็นการตกลงใจซื้อปืนมือ 2 ต่อจากบุคคลอื่นนะครับ )  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:56:15 PM »

อยากซื้อที่ไหนก็ระบุที่นั่นครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาแก้ไขภายหลังนะครับ Cool Cheesy Cool

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 09:17:56 PM »

ได้แต่ต้องให้นายทะเบียนแก้ไขและลงชื่อกำกับ พร้อมประทับตราสิงห์

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 10:05:08 PM »

ได้แต่ต้องให้นายทะเบียนแก้ไขและลงชื่อกำกับ พร้อมประทับตราสิงห์
แล้วถ้ากรณี เปลี่ยนจากซือจากร้านค้า เป็นรับโอนแทนก็ได้ ใช่ไหมครับ

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 10:29:38 PM »

ใบป.3 ที่ขอจากต่างจังหวัด นำมาใช้ซื้อปืนในกรุงเทพฯได้ไหมครับ หรือว่าจะต้องซื้อในจังหวัดที่ออก ป.3 นั้นๆ

ซื้อได้ทุกที่ทั่วไทยครับ     แต่ต้องระบุใน  ป.3  ว่าเราจะซื้อที่ไหนครับ   Cool  กรณีเปลี่ยนใจก็ยังแก้ไขสถานที่ที่จะซื้อได้ครับ

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:10:12 AM »

ตามที่ท่านสมาชิกข้างบนตอบครับ แต่ถ้าซื้อใน กทม. เข้าร้านไหนเลือกให้ดีนะครับ สืบราคาดีๆเดินหลายร้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2006, 09:14:12 AM โดย หงษ์ซิ่ง » บันทึกการเข้า
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:27:29 AM »

เยาะเย้ย  ขอความรู้เรื่อง  ม7  ด้วยครับ  เยาะเย้ย

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:37:59 AM »

เยาะเย้ย ขอความรู้เรื่อง ม7 ด้วยครับ เยาะเย้ย

อ่า !!! ผมยังเพิ่ง ป.3 (ต่างจังหวัด) อยู่เลยครับ  ยังไม่ถึง ม.7

ได้ ป.3 ซื้อปืนในกรุงเทพฯ มาแล้วเราให้ไปแก้ไข เพื่อซื้อปืนมือสองได้หรือเปล่าครับ  ขอแก้ไขกับนายทะเบียนได้หรือเปล่า  แล้วจะต้องทำอะไรอย่างอื่นบ้างไหมครับ  เพราะเห็นปืนที่มาโพสขายมือสองแล้วสวยเชียว 
หน้า: [1]
  พิมพ์