เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:38:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโครงการ  (อ่าน 3553 ครั้ง)
yw
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:10:24 PM »

รบกวนขอความรู้เรื่องปืนครับ
- ไม่ทราบว่าตอนนี้มีโครงการไหนบ้างครับ เท่าที่รู้เหลือระยะที่ 3
- ผมสนใจ cougar8000 9มม.ครับ แต่ยังไม่เคยลองครับ มีท่านใดพอให้ข้อมูลได้บ้างครับ หรือเคยมีทดสอบไหมครับ ต้องรีบเพราะหมดเขต 31 พ.ค. ครับ
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:16:17 PM »

อ๋อ โครงการปืนเอกภัทร 36,000บาท

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:46:52 PM »

ของราคาไม่สูงแต่รอน้าน..............นานแต่ก็รอด้วยความหวังครับฮือ............................. หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:09:32 PM »

TAURUS PT 111 ผมสั่งจองอยู่

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
wee2k
แบบอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสั่งสอน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:27:33 PM »

คุณภาพเหมือนกันเปล่าครับระหว่างปืนโครงการกะปืนห้างครับ (แต่ราคาต่างกันชัดเจนครับ)
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:53:31 PM »

ชอบเหรอครับ....เอารูปมาฝาก  Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2006, 10:55:05 PM โดย tim1911 » บันทึกการเข้า

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 08:34:34 AM »

คุณภาพเหมือนกันเปล่าครับระหว่างปืนโครงการกะปืนห้างครับ (แต่ราคาต่างกันชัดเจนครับ)

.....ผมเพิ่งจะเห็นมาหลายสิบกระบอก  (ของโครงการฯข้าราชการการกรมการปกครอง   เป็นข้าราชการครู )  คุณภาพเหมือนกันครับ

สบายใจได้เลยครับท่าน Grin
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 08:37:54 AM »

อ้าว....เขาไม่ได้เอาปูนเกรด B มาขายหรอครับ....ราคาถูกมั๊ก มาก ต้องเป็นปูนเกรด B แน่ ๆ ๆ 
Livio
Perfect!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทำอะไรทุกอย่าง อย่างมีสติและสมอง

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 08:59:41 AM »

จองไปกระบอกล่ะ 10%ไปแล้วรอ90% เฝ้าแต่รอออออ แต่ไม่เครียด!(ฮือประชด) หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพราะมีน้องHKไว้ซ้อมมือประจำเท่าที่มีตังค์ซื้อลูก ฮิๆประชดอีกล่ะ Grin เลยไปมั่นหมายน้องCZมาเป็นเพื่อนใหม่กลัวเหงา

tnsms
ชีวิตข้า ขอลิขิต ด้วยสมิทแอนด์เวสสัน
Jr. Member
**

คะแนน 0

ชอบสมิธ แต่ติดใจโคลท์

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:39:15 AM »

ผมจองไปกระบอก สอบถามไปยังโครงการ ตอนนี้บอกให้รอ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน อย่างเดียว ประมาณ 6 เดือนเป็นอย่างน้อยถึงจะได้ใบตอบรับให้ไปขอ ป.3 ตามโปรโมชั่น น้าน.........นานไงครับ.. เยาะเย้ย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 11:20:57 AM »

เลือกโปรโมชั่นก็ต้องทำใจครับ

จอง  ...น๊าน นาน
รอ    ...น๊าน นาน
ขอ   ...น๊าน นาน

อิ อิ 

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 12:29:43 PM »

นาน... แต่ก็คุ้ม Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 12:39:03 PM »

Grin ผมก็รอมา 6เดือนแล้วครับ

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
Longth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 05:07:20 PM »

Grinผมเห็นปืนโครงการเหมือนกันครับ แต่ไม่ถูกใจตรงที่จำกัดให้แค่ไม่เกิน 9 มม. หรือ .38 เท่านั้นไม่ให้ .357  หรือ .45 บ้าง(ข้าราชการครู) ทำไมจำกัดสิทธิกันมากเหลือเกินครับ  ทั้งที่คนมีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการได้ส่วนใหญ่ก็เป็นคนของรัฐทั้งนั้น วินัยของข้าราชการก็ค้ำคออยู่แล้ว  ไม่น่ามาจำกัดสิทธิ์เลย  ผมส่วนตัวเป็ข้าราชการครูอยากฝากผู้มีอำนาจหรือผู้ใหญ่ในบ้านเมืองครับ (อันนี้ขอระบายหน่อย) ว่าครูนอกจากจะอบรมความรู้ให้แล้ว น่าจะเปิดอบรมการป้องกันตัว ยิงปืนให้บ้าง สงสารครูจูหลิงครับ  ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก สมาชิก อวป.ท่านใดเป็นครูอยากให้แสดงความคิดเห็นบ้างครับ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:05:00 PM »

Grinผมเห็นปืนโครงการเหมือนกันครับ แต่ไม่ถูกใจตรงที่จำกัดให้แค่ไม่เกิน 9 มม. หรือ .38 เท่านั้นไม่ให้ .357 หรือ .45 บ้าง(ข้าราชการครู) ทำไมจำกัดสิทธิกันมากเหลือเกินครับ ทั้งที่คนมีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการได้ส่วนใหญ่ก็เป็นคนของรัฐทั้งนั้น วินัยของข้าราชการก็ค้ำคออยู่แล้ว ไม่น่ามาจำกัดสิทธิ์เลย ผมส่วนตัวเป็ข้าราชการครูอยากฝากผู้มีอำนาจหรือผู้ใหญ่ในบ้านเมืองครับ (อันนี้ขอระบายหน่อย) ว่าครูนอกจากจะอบรมความรู้ให้แล้ว น่าจะเปิดอบรมการป้องกันตัว ยิงปืนให้บ้าง สงสารครูจูหลิงครับ ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก สมาชิก อวป.ท่านใดเป็นครูอยากให้แสดงความคิดเห็นบ้างครับ

...เรื่องปืนโครงการนั้น ไม่ว่าจะเป็นขนาดใดก็ตาม ด้วยความเคารพ... ผมว่าไม่ควรจำกัดสิทธิ์ให้เฉพาะ "คนของรัฐ" เท่านั้น เนื่องจากประชาชนทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกันตามรัฐธรรมนูญ ทำไมถึงต้องทำให้มี double standard ในเรื่องนี้... 

...ขึ้นชื่อว่าเป็นอาวุธแล้ว "ปืน" ให้ได้ทั้งคุณและโทษ ขึ้นอยู่กับผู้ที่ครอบครองอาวุธนั้นๆ ว่าจะใช้อย่างไร เพื่ออะไร หรือใช้เมื่อไหร่ ผมเป็น "ประชาชน" ธรรมดาๆ คนนึงที่มีความจำเป็นที่จะต้องครอบครองอาวุธปืน เพื่อใช้ในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินของตนเองและคนในครอบครัว ไม่ต่างไปจากคนของรัฐเหมือนกัน แต่ทำไมผม "ไม่มีสิทธิ์" ในการซื้อปืนในราคาปืน "โครงการ" เหมือนกับข้าราชการหรือคนของรัฐ...

...แน่นอนครับ "โครงการสวัสดิการ" ชื่อก็บอกในตัวเองอยู่แล้วว่าเป็นสวัสดิการที่มีการดำเนินการอย่างใดอย่างหนึ่ง เพื่อเป็นการให้ผลประโยชน์กับผู้ที่มีสิทธิ์ได้รับสิทธิ์นั้นๆ แต่เรื่องของอาวุธปืน ถ้าพิจารณาในเรื่องของการครอบครองเพื่อใช้ในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินนั้น ผมว่าไม่ควรจะมีปืน "โครงการ" เพราะอะไรหรอครับ เพราะเป็น "หน้าที่" ที่ภาครัฐจะต้องเป็นผู้ดูแลในเรื่องสวัสดิภาพ ความปลอดภัย ให้กับประชาชน "ทุกคน" โดยไม่มีการแบ่งชั้น วรรณะ อาชีพ หรือด้วยปัจจัยใดๆ ทั้งสิ้น... เมื่อใดที่รัฐ เห็นว่า ความต้องการในการครอบครองอาวุธของประชาชนมีอยู่เป็นจำนวนมากและนับวันจะเพิ่มสูงขึ้นเรื่อยๆ รัฐคงจะต้องพิจารณาแล้วว่า นโยบายหรือมาตรการในการให้ความคุ้มครองดูแลประชาชนนั้นล้มเหลวโดยสิ้นเชิง ทำให้ประชาชนมีความต้องการอาวุธปืนมาไว้ครอบครอง ผมจึงขอตั้งข้อสงสัยว่า "ทำไม" ถึงต้องแบ่งแยกว่าเป็น "เจ้าหน้าที่รัฐถึงมีสิทธิ์ซื้อปืนโครงการ" ในขณะที่ "ประชาชนธรรมดา" ถึงไม่มีสิทธิ์ครับ ทั้งที่เป็น....เหมือนกัน...

...ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัว ผมต้องขออภัยหากล่วงเกินท่านใดครับ...

Smiley

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
หน้า: [1] 2
  พิมพ์