เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 04:28:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโครงการ  (อ่าน 3541 ครั้ง)
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:27:06 PM »

ถ้าได้ราคา 36k ถึงจะรอนานแต่ก็คุ้มนะครับ เพราะนอกโครงการราคาหลายกระตังต์ Cool Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:37:59 PM »

คุณ CT_Pro4 ครับ ไม่มีความเท่าเทียมกันอยู่แล้วครับ แม้จะเป็นข้าราชการก็ยังมีสิทธิ์ไม่เท่าเทียมกันทุกกระทรวง ทบวง กรม เลยครับ สงสัยบางกรมค่าตัวจะแพงกว่ากระทรวงอื่น หากตายแล้วทางราชการจะเสียหายมาก เลยต้องมีปืนไว้ใช้ป้องกันตัว เรียกว่ามีสิทธิ์มากกว่าข้าราชการอื่นและประชาชนผู้สุจริตอ่ะครับ  Shocked

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
อดุลย์
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 06:54:59 AM »

Grinผมเห็นปืนโครงการเหมือนกันครับ แต่ไม่ถูกใจตรงที่จำกัดให้แค่ไม่เกิน 9 มม. หรือ .38 เท่านั้นไม่ให้ .357 หรือ .45 บ้าง(ข้าราชการครู) ทำไมจำกัดสิทธิกันมากเหลือเกินครับ ทั้งที่คนมีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการได้ส่วนใหญ่ก็เป็นคนของรัฐทั้งนั้น วินัยของข้าราชการก็ค้ำคออยู่แล้ว ไม่น่ามาจำกัดสิทธิ์เลย ผมส่วนตัวเป็ข้าราชการครูอยากฝากผู้มีอำนาจหรือผู้ใหญ่ในบ้านเมืองครับ (อันนี้ขอระบายหน่อย) ว่าครูนอกจากจะอบรมความรู้ให้แล้ว น่าจะเปิดอบรมการป้องกันตัว ยิงปืนให้บ้าง สงสารครูจูหลิงครับ ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก สมาชิก อวป.ท่านใดเป็นครูอยากให้แสดงความคิดเห็นบ้างครับ
โครงการของ ไทยเนชั่นแนลการค้า สั่งจองขนาด .45 หรือ .357 ได้(ครูต้องอย่างน้อยระดับ 7 )ของผมสั่งไปแล้วได้รับใบเสร็จรับเงินพร้อมกับสัญญาซื้อขายที่ลงนามแล้วขนาด .45 พร้อมกับเพื่อนอีกคน ขนาดเดียวกัน คราวนี้ก็รอลุ้นใบ ป3 กับรอปืน
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 09:13:29 AM »

ผมเห็นว่าโครงการของครูมีความขัดแย้งในตัวเองนะครับ เพราะี่จำกัดให้แค่ไม่เกิน 9 มม. หรือ .38 เท่านั้นไม่ให้ .357 หรือ .45 แต่ในแค็ตตาล็อก มีทั้ง .357 และ .45 ให้สั่งจองด้วย ผมคิดว่าน่าจะสั่งได้เลยนะครับ

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 10:00:41 AM »

Grin..... ผมส่วนตัวเป็ข้าราชการครูอยากฝากผู้มีอำนาจหรือผู้ใหญ่ในบ้านเมืองครับ (อันนี้ขอระบายหน่อย) ว่าครูนอกจากจะอบรมความรู้ให้แล้ว น่าจะเปิดอบรมการป้องกันตัว ยิงปืนให้บ้าง สงสารครูจูหลิงครับ ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก สมาชิก อวป.ท่านใดเป็นครูอยากให้แสดงความคิดเห็นบ้างครับ

....ลองติดต่อกับทาง ผู้อำนวยการ สกสค. ในจังหวัดของท่านดูครับ  เผื่อว่าจะได้รวบรวมสมาชิกและหาหนทางในการจัดอบรมฯครับ Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์