เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 02:24:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ RAMI 2075 กับ Smith & Wesson CS9 9mm  (อ่าน 20816 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 10:47:45 AM »

แล้ว RAMI ล่ะครับ  Cheesy  เพราะด้ามก็บาง ขนาดก็พอดีมือไม่ต้องล้วง  เป็นเหล็กกล้าที่ไม่ขึ้นสนิมง่ายด้วย Grin

RAMI กะ CS9 ไม่มี/ไม่เคยยิงทั้งคู่ครับ แต่ที่ดูๆ ส่วนตัวผมว่าข้อดีกว่าของแต่ละตัวคือ

RAMI
1. ลูกดกกว่า
2. ดูจากสายพันธุ์แล้วผิวทนทานกว่า
3. ดูจากสายพันธุ์แล้วตัวปืนทนทานกว่า
4. ดูจากสายพันธุ์แล้วแม่นกว่า
 น้ำลายหก

CS9
1. ด้ามบางกว่าเพราะเป็นแถวเดี่ยว
2. สไลท์จับง่ายกว่า
 เยาะเย้ย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 10:56:50 AM »

เอ....ผมว่ามันก็แถวเดี่ยวเหมือนกันหมดนะ   
รึว่าคาห์ เป็นสองแถว ?

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 11:07:06 AM »

เอ....ผมว่ามันก็แถวเดี่ยวเหมือนกันหมดนะ   

เอ แมก RAMI เป็น 2 แถวนาครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 11:18:06 AM »

เอ แมก RAMI เป็น 2 แถวนาครับ

สงสัยต้องเมล์ไปถามคนออกแบบ RAMI เสียแล้วหล่ะมั๊งเจ้าค่ะ...อย่างไรก็ฝากขอเมล์ Martin มาด้วยแล้วกัน หลงรัก

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 11:19:38 AM »

เดี๋ยวขอไปดูก่อน
อืมม์ตอนบนเป็นแถวเดี่ยว  แต่ตอนล่างไขว้สองแถวน่ะ
แต่ก็เถอะ  ผมว่านิตยสารปืนน่าจะทดสอบประกบดูนะ
ผมไปเจอตา Milan คนออกแบบ Rami คุยเรื่อง P-01 กับ RAMI ให้ผมฟังจนเคลิบเคลิ้ม
ถ้าเป็นสาวคงสนใจไปสู่ขอกันเชียวล่ะ  Grin

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 11:36:40 AM »

ยังไม่เคยยิงทั้งคู่ แต่เลือก CZ2075 RAMI เพราะ

๑. จุ ๑๐ + ๑ นัด ในขณะที CS9 จุ ๗ + ๑ นัด
๒. ลำกล้องยาว ๓ นิ้วเท่ากัน
๓. สไลด์ ไม่มีคันอะไรมาเกะกะ

ถึงแม้ RAMI จะ
๑. หนักกว่า ประมาณ ๒๕ ounces ขณะที่ CS9 หนัก ๒๐.๘ ounces
๒. ความยาวรวมมากกว่าคือ ๖.๕๐ นิ้ว ต่อ ๖.๒๕ นิ้ว
๓. ลดนกด้วยมือ ไม่มีคันลดนก

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 01:47:25 PM »

อย่างไรก็ฝากขอเมล์ Martin มาด้วยแล้วกัน หลงรัก

โห  .. ออกนอกหน้าเลยน้องโบว์ 
เสียใจด้วยที่ Martin พูด(พิมพ์)อังกฤษไม่ได้  และรู้สึกว่าไม่ได้เล่นเน็ต

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 03:28:03 PM »

อย่างไรก็ฝากขอเมล์ Martin มาด้วยแล้วกัน หลงรัก

เสียใจด้วยที่ Martin พูด(พิมพ์)อังกฤษไม่ได้  และรู้สึกว่าไม่ได้เล่นเน็ต

จริงอะ...เสียดายวันนั้นไม่ได้ทักทายกับเค้า เลยไม่รู้ว่าพูดอังกฤษไม่ได้จริงหรือเปล่า แต่ไม่เป็นไร ฝึกภาษาอังกฤษมาเยอะแล้ว ฝึกภาษาเชควันละคำบ้างจะเป็นไรไป เยาะเย้ย
ไม่เล่นเน็ตด้วยหรอ...อืมมห์ เขียนจดหมายคุยกันก็ดีนะ ย้อนไปอดีตสมัยมี Pen pal เค้าคงมี Milan เป็นล่ามให้อยู่หรอก งั้นขอที่อยู่มาเลยแล้วกัน ไม่เอาแล้ว E-mail

ว่าแต่ MI มาจากชื่อของ Milan แล้ว "RA" มาจากชื่อใครเจ้าค่ะ เหมือนจะเคยบอกไว้ แต่จำไม่ได้แล้วอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 05:11:04 PM »

ข้อดีของตัว GOV 380 รู้สึกว่าตัวนี้จะเป็น Mustang Plus II
1.เล็กดี...บาง...เบา...
2.เหล็กแท้ทั้งกระบอก...Stainless ด้วย...สวย...มีไม่ใช่เหล็กอยู่ 2 ชิ้นคือ Guide Rod และตัวไก
   สงสัยต้องหาเรื่องเปลี่ยนแล้ว...
3.ที่สำคัญตราม้าด้วยนะ
4.สไลด์นิ่มมาก
5.รีคอยล์น้อย

เหตุผลทั้งหมดที่บอกมาเป็นเสปกที่ท่านภรรยาที่เคารพกำหนดมา...ห้ามฝ่าฝืน...เพราะต้องใช้ด้วย
ที่สำคัญเป็นคนอนุมัติงบประมาณ

แต่กระบอกที่ตั้งใจไว้คือ KARH...เสียแต่สไลด์หนัก...รีคอยล์แยะ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 05:45:16 PM »

ฝึกภาษาอังกฤษมาเยอะแล้ว ฝึกภาษาเชควันละคำบ้างจะเป็นไรไป เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin อยากฝึกภาษาเชคฯ มาอยู่ตาคลีดิ อยู่ร้านเน็ทพี่ก็ได้ พวกเชคฯ ซ่อมเครื่องบินมาเล่นเนตบ่อย Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 05:45:20 PM »

ตัวที่ลงภาพในหน้า 1 ไม่ใช่ Plus ll ครับ.........

เป็น Goverment .380 ครับ

ภาพแรก เป็น  Goverment.........

ภาพต่อมาเป็น Plus ll ครับ............ลำกล้องสั้นกว่า

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 05:57:16 PM »

ทำไม ไม่มอง.380 ของซีแซดอีกตัว ซีแซด83อ่ะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 07:00:40 PM »

ฝึกภาษาอังกฤษมาเยอะแล้ว ฝึกภาษาเชควันละคำบ้างจะเป็นไรไป เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin อยากฝึกภาษาเชคฯ มาอยู่ตาคลีดิ อยู่ร้านเน็ทพี่ก็ได้ พวกเชคฯ ซ่อมเครื่องบินมาเล่นเนตบ่อย Grin

น่ารักเหมือน Martin หรือเปล่าเจ้าค่ะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 07:26:34 PM »

น่ารักเหมือน Martin หรือเปล่าเจ้าค่ะ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 07:48:01 PM »

Grin ก็มีทั้งน่ารักเหมือน น่ารักกว่า ไม่น่ารักกว่า แล้วแต่ช่วงอ่ะนะ มาอยู่คนละประมาณ 6 เดือนก็กลับ ชุดใหม่ก็มา Grin

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์