เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:28:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 10/22 ลั่นออกทีละสองนัด....  (อ่าน 2396 ครั้ง)
NPD
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 07:41:41 AM »

หลังจากที่ผมเปลี่ยน เชียร์ นกสับ และสปริงนกสับ เป็นอุปกรณ์เพื่อลด นน. ไก เหลือประมาณ 2 3/4 ปอนด์ เป็นอุปกรณ์ แบบ  Drop in  เปลี่ยนเสร็จได้เอาปืนไปทดลองยิง ปรากฎว่า เวลาเหนี่ยวไกเร็ว ๆ  ในหนึ่งแม็ก สิบ นัด ปืนจะมีอาการ ยิงกระสุน ออกไปสองนัด อยู่ 1-2 ครั้ง... หลังจากนั้น จะเกิด อาการแจม ตกใจ ตกใจ .... นอกจากอาการ เชียร์ล้มแล้ว... มีสาเหตุเกิดจากอะไรได้อีกครับ เป็นไปได้มั๊ยครับว่าสปริงนกสับแข็งเกินไป ทำให้ลูกเลื่อนถอยไม่สุด...
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 07:49:11 AM »

ลองเปลี่ยนเอาของเดิมใส่ทีละชิ้นครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 07:59:55 AM »

ลองเปลี่ยนเอาของเดิมใส่ทีละชิ้นครับ
  ขอบคุณครับ.... อาจารย์ครับ มีความเป็นไปได้มั๊ย ว่าลูกเลื่อน ยังถอยหลังไม่สุด... หรือยังไม่ถึงจังหวะที่นกสับ จับเชียร์ แล้วลูกเลื่อนถูกสปริงนกสับดันกลับ....วงรอบการทำงานแบบนี้ จะเกิดขึ้นได้กับ 10/22 ได้หรือไม่ครับ
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 02:29:39 PM »

ขอบคุณครับ.... อาจารย์ครับ มีความเป็นไปได้มั๊ย ว่าลูกเลื่อน ยังถอยหลังไม่สุด... หรือยังไม่ถึงจังหวะที่นกสับ จับเชียร์ แล้วลูกเลื่อนถูกสปริงนกสับดันกลับ....วงรอบการทำงานแบบนี้ จะเกิดขึ้นได้กับ 10/22 ได้หรือไม่ครับ

คุณนักสำรวจใช้ชุดนี้หรือปล่าวครับ PC 10/22 Hammer and Sear Pack
พอดีผมก็สั่งมาเหมือนกันครับ แต่ตอนเปลี่ยนผมไม่ได้ใส่เจ้า 4ตัวนี้ครับ ( 2 Hammer Shims, & 2 Trigger Shims. )
และตอนนี้ก็ยังไม่ได้เอาปืนไปลองเลยครับ เลยไม่รู้ว่าจะเป็นยังงัยบ้างครับ

ผมขอถามเพิ่มนิดนึงครับ ตอนที่เขาส่งมาเขามีใบคู่มือการเปลี่ยนมาให้ด้วยมั้ยครับ

A life without a friend is a life without a sun.
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 04:49:14 PM »

อาจารย์ยังไม่มา ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ ขณะที่นกสับถูกลูกเลื่อนถอยดันมา จุดที่
แง่นกสับจับกับเซียร์พอดี ลูกเลื่อนถอยมาครึ่งระยะทางเอง ตอนนี้ปลอกยังไม่สลัดเลย เพราะฉะนั้นไม่น่าเป็นเหตุ
ว่าลูกเลื่อนถอยไม่สุดแล้วดันกลับ แง่นกสับไม่ทันจับเซียร์แล้วฟาดตามไปจนปืนลั่นตามที่คุณเข้าใจนะครับ
สาเหตุน่าจะเป็นเพราะเซียร์จับไม่มั่นคง เมื่อลูกเ้ลื่อนปิดแล้วแรงกระแทกทำให้นกตาม ลองเปลี่ยนเอาของเดิม
ใส่กลับลองดู เริ่มจากสปริง ตามที่อาจารย์ท่านแนะนำครับ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 05:49:05 PM »

ผมตอบเหมือนที่คุณปืนฉมวกบอกนั่นละครับ  แต่คลิกปุ่มแล้วจอขึ้นว่าผมเพิ่งตอบไปยังไม่พ้น 5 วิ. ไม่ยอมโพสท์ครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 06:33:06 PM »

คุณนักสำรวจใช้ชุดนี้หรือปล่าวครับ PC 10/22 Hammer and Sear Pack
พอดีผมก็สั่งมาเหมือนกันครับ แต่ตอนเปลี่ยนผมไม่ได้ใส่เจ้า 4ตัวนี้ครับ ( 2 Hammer Shims, & 2 Trigger Shims. )
และตอนนี้ก็ยังไม่ได้เอาปืนไปลองเลยครับ เลยไม่รู้ว่าจะเป็นยังงัยบ้างครับ

ผมขอถามเพิ่มนิดนึงครับ ตอนที่เขาส่งมาเขามีใบคู่มือการเปลี่ยนมาให้ด้วยมั้ยครับ

ชุดเดียวกันครับ แหะ ๆ สั่งมาไวจัง Grin Grin Grin  ในซองไม่มีคู่มือให้เปลี่ยนครับ อาศัย ภาพประกอบในใบคู่มือที่มากับปืนครับ ... เดี๋ยวต้องหาเวลาว่าง ไปลองถอด ประกอบอย่างที่อาจารย์แนะนำไว้อีกครั้ง แล้วจะมา Update ให้ทราบกันอีกที ครับผม Grin Grin Grin Grin

josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 08:04:10 PM »

วันเสาร์นี้คงต้องเอาไปลองยิงดูบ้างล่ะครับ
กลัวว่าจะเป็นเหมือนกับของคุณนักสำรวจครับ Cheesy

A life without a friend is a life without a sun.
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 09:36:30 PM »

ชุดเดียวกันครับ แหะ ๆ สั่งมาไวจัง Grin Grin Grin ในซองไม่มีคู่มือให้เปลี่ยนครับ อาศัย ภาพประกอบในใบคู่มือที่มากับปืนครับ ... เดี๋ยวต้องหาเวลาว่าง ไปลองถอด ประกอบอย่างที่อาจารย์แนะนำไว้อีกครั้ง แล้วจะมา Update ให้ทราบกันอีกที ครับผม Grin Grin Grin Grin

ไม่ยากหรอกครับเวลาถอดประกอบชุดลั่นไก 10/22 ผมถอดเชียร์มาทำเองได้ลื่นไม่สะดุดครับ แล้วก็ เบาลงหน่อยไม่กล้าเบามากเพราะเป็น ออโต้ครับ

Bluestar
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 09:59:14 PM »

คุณนักสำรวจ ไปลองบอกด้วยนะ จะไปช่วยยิง Smiley

If you love someting, Let it free, It's back to you, It is your, If it's not, It never mean to be.
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 10:05:01 PM »

คุณนักสำรวจ ไปลองบอกด้วยนะ จะไปช่วยยิง Smiley
    รับทราบครับ เร็วๆ นี้ Grin Grin Cheesy Cheesy
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 10:13:49 PM »

ขอไปด้วยครับพี่ไปแก้กันที่สนามเลยก็ได้ครับอยากดูด้วย เตรียมเครืองมือไปให้ครบนะครับ
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 10:23:11 PM »

ขอไปด้วยครับพี่ไปแก้กันที่สนามเลยก็ได้ครับอยากดูด้วย เตรียมเครืองมือไปให้ครบนะครับ
  ครับผม รอให้ได้ขากล้องดี ๆ สักชุด จะไปลองติดกล้องใหม่ด้วย Grin Grin Grin Grin
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 11:01:11 AM »

ครับผม รอให้ได้ขากล้องดี ๆ สักชุด จะไปลองติดกล้องใหม่ด้วย Grin Grin Grin Grin
หลงรักไปตวยคนครับ
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 11:52:54 AM »

หลงรักไปตวยคนครับ

ไปสนามไหนครับ จะตามไปลองลูกกรดดับเบิ้ลแท้บซักหน่อย...
ส่วนผม คิดว่าจะไปสนามหนองฮ่อตอนบ่ายแก่ๆ ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์