เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:23:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมิธ M36 ง้างนกซิงเกิลไม่ได้  (อ่าน 1876 ครั้ง)
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 09:47:33 AM »

ปืนของเพื่อน วานผมให้ช่วยตรวจสอบปรากฏว่าง้างนกยิงซิงเกิลไม่ได้นกตกตลอดเวลาแต่โม่หมุนตามจังหวะของการง้างนก ยิงดับเบิลได้ไม่มีปัญหา (ปืนเก่าเก็บไม่ค่อยบำรุงรักษาสนิมเพียบ) ขอความรู้จากท่านผู้รู้ครับ...........ขอบคุณครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 09:53:36 AM »

เกิดจากร่องบากที่นกปืนสึก  หรือแง่ไกสึก  หรือทั้งสองอย่าง
การแก้ไข ควรจะเปลี่ยนชิ้นส่วนที่เสียหาย   ถ้าซ่อม ก็ใช่ได้ไปอีกระยะหนึ่ง แล้วก็เป็นอีก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:11:33 AM »

นายสมชายเคยเจอเรื่องตลกฯ สมัยเล่นปืนใหม่ๆครับ...

คือซื้อ Chief 60 ออกจากร้านปุ๊บฯ เปลี่ยนด้ามไม้จันทน์ดงสีแดงสวยงามปั๊บ ง้างนกซิงเกิ้ลไม่ได้ ทั้งที่ตอนเลือกปืนก็ดูแล้ว... เกือบเอาปืนกลับไปร้านแล้วครับ...

พอดีมานั่งพิจารณาฯ ได้ความว่าหงอนนกฯ ค้ำกับขอบบนสุดของด้ามที่เพิ่งเปลี่ยนใหม่ ทำให้ง้างนกซิงเกิ้ลไม่ได้สุดทาง... นายสมชายเลยเอาบุ้งถูเอาเนื้อไม้ออก จึงง้างซิงเกิ้ลฯ ได้... แล้วจากนั้นนายสมชายสังเกตุว่าด้ามไม้ที่วางๆ อยู่ในตู้ฯ บางส่วนทำขอบบนสุด ตรงง่ามมือสูงครับ...
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 03:33:01 PM »

ของผมเคยเป็นครับ 686 ซื้อมาใหม่คลายสกรูแหนบสปริงที่ตั้งนำหนักนกสับให้เบามือ แบบว่าเบามากๆแบบที่ยิงดับเบิ้ลได้สยายมือ แต่พอลองง้างนกยิงซิงเกิ้ล ง้างไม่ได้เลยครับ เหมือนนกมันจะเดินไม่สุดเลยต้องใขสกรูกลับเข้าที่จึงทำงานได้ปกติครับ
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 03:54:41 PM »

ของผม ก็เป็น  M36-1   เจ้าของเก่าทำ ปืนตก แล้ว ขายต่อมา บอกผมว่า ปืนมีปัญหา ง้างนกไม่ได้ แต่ ด้วย ราคา ที่ ถูก เลยซื้อมา 

กลับบ้าน ก็มา นั่งดู  เห็น เจ้านก มันงอๆ  เลย ดัดซ่ะ     ใช้ได้ เหมือนเดิม    จากนั้นก็ไป ทำฮาร์ดโครม  สวยดี ครับ   

www.rodyok.net  01-5675456
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 10:19:29 AM »

ขอขอบคุณที่ท่านผู้การตอบมา ทำให้ผมถอดไซต์เพลดออก..จริงครับแง่นกกับแง่ไกสึกมากแทบไม่มีเหลี่ยมจะขบกันได้เลยครับ ถ้าหากจะพอกแล้วตะไบแต่งใหม่..แต่ความแข็งของโลหะจะเปลี่ยนแปลงหรือไม่ครับ.........ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของท่านอื่นที่ตอบเข้ามาทุกท่านครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 06:01:12 PM »

ซื้อชิ้นใหม่มาเปลี่ยนดีกว่าครับ  จากนั้นจะเอาชิ้นเก่าไปลองฝีมือช่างเชื่อมก็ได้   ร่องที่ตัวนกด้านล่างที่จับเซียร์แคบนิดเดียว ตะไบคมไม่พอครับ  และชิ้นไกที่จะรับกับร่องนั้น ถ้าทำมุมพลาดมันก็ไม่จับ หรือจับแล้วพอแตะไกนกหลุดเหมือนลดนกครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 09:55:36 PM »

นายสมชายเคยเจอเรื่องตลกฯ สมัยเล่นปืนใหม่ๆครับ...

คือซื้อ Chief 60 ออกจากร้านปุ๊บฯ เปลี่ยนด้ามไม้จันทน์ดงสีแดงสวยงามปั๊บ ง้างนกซิงเกิ้ลไม่ได้ ทั้งที่ตอนเลือกปืนก็ดูแล้ว... เกือบเอาปืนกลับไปร้านแล้วครับ...

พอดีมานั่งพิจารณาฯ ได้ความว่าหงอนนกฯ ค้ำกับขอบบนสุดของด้ามที่เพิ่งเปลี่ยนใหม่ ทำให้ง้างนกซิงเกิ้ลไม่ได้สุดทาง... นายสมชายเลยเอาบุ้งถูเอาเนื้อไม้ออก จึงง้างซิงเกิ้ลฯ ได้... แล้วจากนั้นนายสมชายสังเกตุว่าด้ามไม้ที่วางๆ อยู่ในตู้ฯ บางส่วนทำขอบบนสุด ตรงง่ามมือสูงครับ...

...............นึกว่ามีแต่เราซะอีก......ของผมใช้มีดเลยครับ...เป็นตำหนิจนเดี๋ยวนี้...................

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 11:32:55 AM »

ขอบคุณอาจารย์ ดร. มากครับ......เท่ากับว่าหากไม่ไปยุ่งกับชิ้นส่วนทั้ง 2 ชิ้นนี้ปืนกระบอกนี้ก็จะเป็นดับเบิลล้วน....ถูกต้องไหมครับ..........
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 12:27:48 PM »

Yes...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 06:39:06 PM »

ขอบคุณอาจารย์ ดร. มากครับ......เท่ากับว่าหากไม่ไปยุ่งกับชิ้นส่วนทั้ง 2 ชิ้นนี้ปืนกระบอกนี้ก็จะเป็นดับเบิลล้วน....ถูกต้องไหมครับ..........

ไหนๆก็ต้องหาของใหม่มาเปลี่ยนแล้ว  ตัวเดิมตัดนกทิ้งซะเลย ใช้ยิงดับเบิ้ล อย่างเดียว แล้วซื้อชุดใหม่มาสำรองไว้
หน้า: [1]
  พิมพ์