เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:27:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาออกจากสนามยิงปืน...เคยโดนตรวจค้นกันบ้างไหมครับ  (อ่าน 3719 ครั้ง)
ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 10:09:24 AM »

ถึงพี่เทพคนรักปืนครับ...
ด่านตรงพยุหะ...ผมก็เคยโดนเรียกหลายครั้งครับ...แต่ก็ไม่เจออะไร....จนครั้งหลังสุด....เจอCD XXX (นั่งดูแกง่วง).....เลยแบ่งให้เค้าดูสองสามแผ่น......อิอิอิ.....

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
m60
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 03:53:18 PM »

ขอร่วมแจมด้วยคนครับ  เคยโดนตรวจและโดนจับด้วยใหม่ๆนี้เอง เข้าค้นละเอียดมาก เนื่องจากเพื่อนร่วมงานแกล้ง โทร.บอกตำรวจ แถมใสร่ายป้ายสีว่าเรามีปืนเถื่อน แต่พอค้นเจอก็เป็นของเราเองถูกต้อง เคลียร์ไม่ได้ เพราะมีคนแจ้งให้จับ ต้องประกันตัวออกมากำลังส่งฟ้องปืนถูกส่งตรวจ เราก็รับสารภาพ ไม่รู้จะปฏิเสฑยังไง   คิดว่า     แล้วแต่บุญกรรม    ฟังไว้เป็นอุทาหรณ์นะครับ มีปืนอย่าให้ใครรู้ด้วยมากๆ  โทษตัวเราเองเพราะเห่อปืนใหม่มากไปเห็นใครก็อยากอวด ทุกวันนี้เริ่มปลงแล้ว แต่ก็อดเข้ามาเยี่ยมชมเวปนี่ไม่ได้                                                                       
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 05:11:50 PM »

เห็นใจคุณ m60 ครับ... มีปืนอย่าให้คนรู้เยอะถูกแล้วครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 05:36:53 PM »

ยังไม่เคยโดนครับ........
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 06:06:58 PM »

เอาเป้ายิงแล้วมาทิ้งถังขยะหน้าบ้าน ก็เป็นยันต์กันขะโมยได้ครับ

ขออนุญาตครับคุณลุง Wink Grin

ถ้ามองอีกมุมนะครับ  บ้านนี้มีปืนวันไหนเงียบปลอดคนต้องเข้าไปดูหน่อยว่ารุ่นอะไรแล้วขอเอาไปลองบ้าง... น้ำลายหก Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 07:28:36 PM »

เอาไปลองแล้วจะเอามาคืนหรือเปล่าล่ะครับคุณหนุ่ม..... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 08:01:29 PM »

ไม่เคยโดนครับ.......
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 11:43:39 PM »

ไม่เคยครับ สนามอยู่ใก้ลๆบ้าน และว่างๆก๊ชวนเพื่อนที่เป๊นตํารวจไปด้วยอุ้นใจดีครับ

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 09:27:37 AM »

เคยโดนสมัยเด็กๆครับ ไปสนามยิงปืนที่สงขลาแล้วไม่มีจังหวะให้ได้แวะเอาปืนไปเก็บ ดันเจอด่านที่อ.หาดใหญ่เข้าตอน2ทุ่ม ตำรวจถามปุ๊บผมก็พาซื่อตอบปั๊บว่า"มีครับ"เท่านั้นแหละยังกะป่าช้าแตก.....

เสียเวลาไปเคลียร์ที่โรงพักอยู่กว่า2ชม.เพราะพี่จ่าคนที่จับผมแกไม่ยอมท่าเดียว ผู้ใหญ่โทรมาขอก็ไม่ยอม นายโทรมาสั่งก็ไม่ยอมรับสายจับผมดองไว้ซะ2ชม.แล้วก็ปล่อยเอาดื้อๆงั้นแหละ

แกบอกว่าขืนปล่อยง่ายเกินไปเดี๋ยวผมจะเคยตัว  Tongue .....................

แต่ผมกลับชอบใจแกมากเลย เป็นตร.ชั้นผู้น้อยที่มีความนับถือตัวเองดี  วันรุ่งขึ้นผมไปที่สนามเดิมอีก ยิงเสร็จขับรถไปกินอาหารทะเลก็เจอแกยืนซื้อไอติมกินอยู่กับน้องชาย ชวนแกไปกินข้าวด้วยกันก็ไม่ยอมเลยต้องซื้อไอติมยืนกิน+คุยเป็นเพื่อนแกอยู่พักใหญ่  Cheesy  Cheesy  Cheesy
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 11:09:07 AM »

ป่าช้าแตก.... Shocked  5 5 นึกภาพออกเลยครับ  Grin

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์