เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:25:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล "คนหลายใจ"  (อ่าน 5858 ครั้ง)
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 11:31:37 AM »

อยากทราบวิวัฒนาการ ในเส้นทางปืนของสมาชิกแต่ละท่านครับ
เชื่อว่ากว่าจะมาถึงวันนี้ได้ คงผ่าน(โดน)กันมาเยอะ
เผื่อจะเป็นวิทยาทาน แก่น้องๆที่กำลังเริ่มเดินทางสายนี้ครับ

เริ่มของผมก่อนนะครับ...นิยมชมชอบมานาน เพิ่งเริ่มจริงจังมา 3-4 ปี
กระบอกที่ 1. Colt Serie's 70 ขนาด .38Super (ราคา66K)
ตั้งใจไปจองG26 โดนอาบังกล่อมจนอ่อน ได้ปืนมือ2เป็นAidsมา ภายนอกหล่อเหลามาก
แต่โครงปืน(ส่วนที่เป็นDust Cover)บางมาก ปอกผลไม้ได้เลยครับ ร่องลอยสนิมเดิมที่
ช่างเอาออกไม่หมดยังคงอยู่เพียบ ผู้รู้บอกว่าเป็นUS.ARMYรุ่นเก่าๆๆๆ เพราะบูชลำกล้อง
ไม่ใช่ปากจำปีเหมือน '70 สรุป ออกตัวไป40K ขาดทุนป่นปี้ แต่ไม่โกหกบอกคนซื้อตามตรง

กระบอกที่ 2.Smith&Wesson Chief Special M60 .38 ลำกล้อง2" (ราคา 42K)
ปืนมือ2อีกครับ คราวนี้เริ่มเป็นงานครับ ได้ปืนสภาพดี ใช้อยู่เกือบปี เมียคลอดลูกน้อยคนแรกครับ
ต้องระดมทุนทุกทาง ขายด้วยความเศร้า 40K ขาดทุนตามเคย Tongue

กระบอกที่ 3.Glock Model26 9mm. (ราคา44K)
เจ้าของเอามาจำนำไว้กับคนรู้จัก2ปีไม่เคยส่งสักบาท หลุดจำนำแล้วล่ะซิทีนี้
เค้าเลยเอามาออกให้ผม ตอนตัดยอดยุ่งยากมาก เจ้าของเดิมเสียดายไม่ยอมมาเซ็น
(ป.4 กทม. ผมอยู่ ชม.)ยื้ออยู่หลายวัน ผมเกือบถอดใจยกเลิกแล้ว แต่พอได้มาก็สมใจอยากครับ
ปืนดี พกเนียน ลูกถูก หาง่าย ตอนนี้กำลังมองหา .45 สภาพดีๆสักตัวครับ หาวิธีขอ ป.3 ให้ได้ก่อน

แค่นี้ล่ะครับเรื่องของผม ผ่านมา3กระบอก (ไม่นับลูกซองสั้นเบอร์12สมัยเรียนอาชีวะ......Tongue)
เพื่อนๆพี่ๆชาวสมาชิกที่ผ่านมากระทู้นี้ หากมีเวลา ช่วยแบ่งปันประสบการณ์กันหน่อนนะครับ
เป็นแนวทางให้น้องๆ จะได้ไม่ต้องโดนตุ๋นจนเปื่อย.......ทำนุบำรุงวงการปืนให้สดใสครับ

.................................................ขอบคุณครับ.........................................................
 หลงรัก หลงรัก........................................................... ........................... หลงรัก หลงรัก

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 11:40:08 AM »

ตั้งแต่เกิดผมมา ไม่เคยขายปืนได้กำไรเลยซักกระบอก มีแต่ขาดทุน ไม่มากก็น้อย แต่ก็ยังไม่เข็ด
  เฮ้อๆ พูดแล้วเศร้า อยากเกิดมาบ้าปืน
นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 11:45:36 AM »

กระบอกแรกพ่อให้มาครับ จุด2ห้อย อิอิ Grin Grin 9 มม กะ 686 ครับ  Grin Grin
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 11:50:12 AM »

ตั้งแต่เกิดผมมา ไม่เคยขายปืนได้กำไรเลยซักกระบอก มีแต่ขาดทุน ไม่มากก็น้อย แต่ก็ยังไม่เข็ด
 เฮ้อๆ พูดแล้วเศร้า อยากเกิดมาบ้าปืน

ถ้าซื้อเมื่อ5ปีที่แล้ว...ไม่ขาดทุนหรอกครับ...ช่วงหลังๆมานี่ราคาปืนขึ้นมามาก ซื้อของใหม่เวลาขายต่อเลยขาดทุน....

ถ้าเรารักเราชอบ....เวลาซื้อ..ผมเองก็ไม่เคยคิดจะขายออกไป...ก็เลยไม่ขาดทุน(เพราะยังไม่ขาย  Grin Grin)
มีกระบอกเดียวที่เอาคอไปให้เขาหัก...Walther P22.....แต่ด้วยความเต็มใจ นอกนั้นอยู่ครบหน้าครบตา(ขออนุญาติเจ้าของกระทู้..ขอไม่บอกว่ามีอะไรครับ...)

อย่าคิดมากเลยครับ....ความสุขของพวกเรา...คนคอเดียวกัน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 11:52:27 AM »

เรียงช่วงการเลือกซื้อ จากความนิยมระบบของปืน

1 ลูกโม่ 686
2 Colt 1911
3 Open IPSC
4 Standard Sti .40
5 Glock 17
6 ลูกโม่ .45 IPSC
7 ลูกซอง ปั๊ม + ออโต้
8 10/22
9 อื่นๆ

ตอนนี้ยิงชอบอย่างเดียว Glock อย่างอื่นเก็บไม่ได้ยิงเท่าไรเลย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 11:54:29 AM »

ถ้าซื้อเมื่อ5ปีที่แล้ว...ไม่ขาดทุนหรอกครับ...ช่วงหลังๆมานี่ราคาปืนขึ้นมามาก ซื้อของใหม่เวลาขายต่อเลยขาดทุน....

ถ้าเรารักเราชอบ....เวลาซื้อ..ผมเองก็ไม่เคยคิดจะขายออกไป...ก็เลยไม่ขาดทุน(เพราะยังไม่ขาย Grin Grin)
มีกระบอกเดียวที่เอาคอไปให้เขาหัก...Walther P22.....แต่ด้วยความเต็มใจ นอกนั้นอยู่ครบหน้าครบตา(ขออนุญาติเจ้าของกระทู้..ขอไม่บอกว่ามีอะไรครับ...)

อย่าคิดมากเลยครับ....ความสุขของพวกเรา...คนคอเดียวกัน
ไม่ยอมบอกว่ามีอะไรอยู่บ้าง...สงสัยต้องมีของเด็ดๆแน่เลย
สงสัยพี่กลัวโดนตื้อ.....ฮิๆๆๆๆ หลงรัก

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 12:29:37 PM »

ปืนกระบอกไหนก่อนหรือหลัง จำไม่ได้ครับ
แต่ก็พอมีอยู่บ้าง
สมิธ ลูกโม่ .38 ลำกล้อง 6 นิ้ว
บราวนิ่ง BDM 9 mm.
Para P-14 LTD
Glock 19 
Colt Anaconda 4 "
10/22
HK Mark 23

ปืนที่ยิงบ่อยสุดก็คงเป็น พารา พี14 กับ 10/22 และ สมิธ ลูกโม่
ส่วนที่ใช้พกบ้างก็ กล็อก 19

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 12:32:01 PM »

ที่ถามนี่.............

เฉพาะปืนพก อย่างเดียว ปืนยาวไม่เกี่ยวใช่ไหมครับ?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 12:33:56 PM »

ตอนนี้ยิงชอบอย่างเดียว Glock อย่างอื่นเก็บไม่ได้ยิงเท่าไรเลย Grin Grin Grin

ยิง Glock อย่างเดียว.......อย่างอื่นไม่ยิง ก็แบ่งมาให้น้อง ๆ ใช้สิครับพี่ อิ อิ Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 12:42:21 PM »

เล่นใหม่ๆ ก็หลายใจแหละครับ   

แต่ตอนนี้ไม่แล้วครับ  เลือก  1911  กล็อก  ลูกโม่ ........ ลูกโม่   กล็อก   1911 แค่เนี้ยครับบบ  Grin Grin
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 12:49:48 PM »

ผมว่าไม่ถึงกับต้องรวมพลหรอกครับ วนเวียนกันอยู่ทุกวี่ทุกวันอยู่แล้วไม่ได้แตกแถวไปไหนเล้ยยย
ในนี้หาใจเดียว...ยากกกก

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 12:53:13 PM »

มือใหม่ครับ...ก็ได้มาอาศัย อ่าน ถามพี่ทั้งหลายในบอร์ดนี้จนได้ Glock 19 มาหนึ่งกระบอก หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ตอนนี้ก้เริ่มออกอาการหลายใจอยากได้ HK USP .45 เต็มตัว และ Mark 23 ครับ น้ำลายหก ระหว่างนี้ก็หยอดกระปุกรอเพื่อนหรือพี่ท่านใดที่อยากผ่องถ่ายออกไปให้รุ่นหลังบ้างก่อน Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 01:14:27 PM »

ชอบแบบนั้นแบบนี้ ชอบไปหมด..แต่ไม่รู้เป็นไงช่วงนี้ชอบลูกซองเป็นพิเศษ.... หลงรัก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Frenchfried รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 288

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 01:32:06 PM »

ผมเปล่าเป็นคนหลายใจ.....แต่เป็นคนเจ้าชู้ Undecided
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 01:42:04 PM »

ยิง Glock อย่างเดียว.......อย่างอื่นไม่ยิง ก็แบ่งมาให้น้อง ๆ ใช้สิครับพี่ อิ อิ Grin Grin

ปืนเก่ามันดีตรงนี้ครับ  Grin Grin Grin เก็บไว้ไม่เน่าไม่เสีย  Grin Grin Grin ไม่เหมือนรถเก่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์