เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:21:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะพา น้องฯ..เที่ยว ปี ใหม่ อย่างไร  (อ่าน 3777 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 02:00:29 AM »

จูบบบบ ควงน้องกล็อกไปด้วยทุกครั้งที่ไป ตจว. และต้องค้างคืน...พกพาติดรถ/ติดตัวไปตามปกติในสภาพพร้อมใช้งานโดยถือหลัก "มิดชิด ปลอดภัย ใกล้มือ" ครับ.... จูบบบบ

Grin เหมือนพี่ visith คับ...

แต่ที่เก็บนั้นของใครของมันคับ...  เยาะเย้ย

ผมติดปืนไปเฉพาะสนามแข่งหรือซ้อมเท่านั้น ท่องเที่ยวเดินทางผมไม่ได้พกเลยครับ

:Smiley เชื่อดีมั๊ยเนี่ย....  Undecided
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 04:41:10 AM »

ที่ตรงนี้ จะไม่เป็นที่ลับตลอดไป  บอกละเอียดเลย  ลบทิ้งเถอะครับ  เพื่อนอ่านแล้วบอกว่าจะสั่งให้ดูตรงที่ว่าละเอียดขึ้น  แล้วมันก็หัวเราะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2004, 02:42:16 PM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 10:23:22 AM »

เพื่อนอ่านแล้วบอกว่าจะสั่งให้ดูตรงที่ว่าละเอียดขึ้น  แล้วมันก็หัวเราะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลบแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน วิบากกรรมของคนไทยแท้ๆ กลัวตำรวจปล้นยังน่าลำบากใจกว่าเสี่ยงไปเจอโจรอีก เจอโจรยังยิงได้กระทืบได้แต่กับตร.นี่จะทำอะไรต้องปล่อยให้ท่านทำไป ผมพกปืนเพราะตารางประจำวันของผมมันยั่วยวนชวนให้ปล้นเอามากๆและดันทะลึ่งไม่เชื่อน้ำยาตร.ไทยว่าจะคุ้มครองผมและครอบครัวได้จริงครับ จงนั่งเฝ้าร้านทองต่อไปเถอะงอแงวุ่นวายนักเหลืออดขึ้นมาละพ่อเบ่งทับเอาจริงๆด้วยนะเอ้อ Tongue
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 10:28:22 AM »

คุณ E mail ลบแล้ว คุณ num ก็ลบด้วยสิครับ เยาะเย้ย 

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 10:51:51 AM »

Grin Grin Grin Grin Shocked

แฮ่ ๆ เรื่องในลักษณะนี้...ต้องเรียนตรง ๆ ครับ ว่า...

การพาอาวุธปืน...ไปในที่ที่ซึ่งมิใช่ในเคหะสถานของตนเอง (ผู้เป็นเจ้าของอาวุธปืน) นั้น

เป็นการกระทำที่ผิดกฎหมายครับ...
การนำมา post หรือแลกเปลี่ยนนานาทัศนะ

ในที่เปิดเผยและเป็น publice เช่นนี้ ไม่สมควรกระทำอย่างยิ่ง...อิ อิ

ผมเองก็อยากจะเรียนว่า...พาเหมือนกันครับ...พาไปทุก ๆ ที่แหละครับ...

แต่วิธีการพา...นั้น...บอกกันลำบากครับ...

และถ้าเมื่อคุณต้องพบกับการตรวจสอบ...จาก เจ้าพนักงาน แล้ว...

ยิ่งบอกกันลำบาก  เพราะวิธีปฏิบัตินั้น...ไม่ตายตัวเสมอไปครับ...

ไม่สามารถระบุไว้เป็น ทฤษฎี ได้เรยยยย์....

เอางี้แหละกันครับ   ผมก็จะพยายาม post ให้ได้เท่าที่ post ได้

อาจจะค่อนข้างคลุมเครือซะหน่อย......ก็ต้องขออภัยไว้ด้วยแหละก๊านนน...คับ...

ประการแรก...ตามหลักความเป็นจริง...

ท่านลองนึกสภาพการจราจร...ในช่วงวันเทศกาลดูซิครับ...

ว่าจะมีรถจำนวนเท่าไร ในท้องถนน....

และถ้ารถคันที่ท่าน...พาอาวุธไปนั้น...ถูก เจ้าพนักงาน เรียกตรวจค้น...

ก็เป็นเรื่องช่วยไม่ได้จริง... ๆ อิ อิ

การพาอาวุธไปในรถนั้น...โดยมาก...โดยมาก เน้น...เรยยย์...

หากมีการตรวจพบ...

มักจะเกิดจากการสุ่มตรวจ...ครับ...ไม่ว่าจะเป็นด่านตรวจ หรืออะไรก็แล้วแต่..

หรือ....

การที่ผู้ขับขี่ยานพาหนะนั้น ๆ ฝ่าฝืนกฎจราจร...เล็ก ๆ น้อย ๆ

อาทิ...ผ่าไฟแดง...จอดรถในที่ห้ามจอด

ขับเร็วเกินกำหนด...หรือขับขี่ประมาทหวาดเสียว...เดินรถผิดช่องทางเดินรถ

หรือแม้แต่...ลักษณะรถของท่านเอง...ก็เป็นส่วนประกอบสำคัญด้วย

ถ้ารถของท่าน แต่งซิ่ง...สีแดงเพลิง...โหลดแป้ก...เปิดเครื่องเสียงกระหึ่ม...

ก็นับว่า...มูลเหตุเหล่านี้ เป็นเหตุจูงใจ...ให้มีการตรวจสอบ...

และเมื่อมีการตรวจสอบ...ก็ย่อมมีการตรวจค้น...เมื่อมีการตรวจค้น...

ก็มีการพบอาวุธ..ตามมาเป็นงูกินหางแหละครับ...

ประการต่อมา....

การพาอาวุธนั้น...ถ้าท่านหลีกเลี่ยงไม่ได้...หรือ เลือกแล้วที่จะพา...อาวุธ

ท่านต้องพาอาวุธด้วยความปกติ...วิสัย...

ไม่ส่อให้ผู้อื่นผิดสังเกต  หรือส่อกิริยาอาการ...ใด ๆ ที่บ่งบอกได้ว่า...

ข้าพกปืนนา....วุ้ย...อิ อิ

ลักษณะท่าทางการเดินเหิน...การแต่งกาย...กิริยามารยาท

สิ่งเหล่านี้ก็เป็นสิ่งสำคัญ...ครับ...

บางท่านอาจจะแสดงท่าทาง...ให้เหมือนบุคคลในเครื่องแบบ...แต่เมื่อพินิจ..ดูแล้ว

ไม่เหมือนครับ...

เหมือนกลุ่มบุคคลบางกลุ่มที่พยายามคิดว่าตนเองเป็นเจ้าพนักงาน...มากกว่า...

ดู ดู ไปเหมือนพวกแสดงหนัง...ในหนังไทยง่ะครับ...

เมืองไทยเหมือนร้อนจะตาย...ดันใส่เสื้อคอกลมไว้ข้างใน...แถมยังสวม jacket ไว้อีก

ทรงผมไว้ยาวจนน่าเกลียด....

แต่งกายไม่เหมือนชาวบ้าน...ท่านคิดดูซิครับ...

ว่าถ้าท่านเป็น เจ้าพนักงาน ท่านจะผิดสังเกตกับบุคคลเหล่านี้หรือไม่...

แค่สองประการก่อนน่ะครับ....จิง ๆ แล้วมีอีกเพียบ....อิ อิ

ส่วนไม้ตาย นั้น...ผมกล่าวในที่นี้ได้เลยครับว่า...

อาชีพ ครับ...อาชีพและความคุ้นเคย...เคยชินในเส้นทาง..

ในที่ที่ท่านกำลังเดินทาง...อยู่

สำคัญที่สุด...

อาชีพ...

จะทำให้ท่าน...พูดคุย ต่อรอง หรือได้รับการปฏิบัติที่ละมุ่นละม่อม

จากเจ้าพนักงาน อย่างแท้จริง...ครับ

ความคุ้นเคย...เคยชินในเส้นทาง...

จะทำให้ท่านหลบหลีก หลีกหนี เลือกเวลา โอกาส ในการตรวจสอบจากด่านตรวจ...

ได้ดีที่สุด...ครับ

แค่นี้น่ะครับ...เพราะ...ผมคงต้องทิ้งท้าย...ไว้ว่า...

ไม่อยากให้ท่านนำไปเป็น ทฤษฎี ครับ...

เพราะมีตัวแปร...หลาย ๆ ลักษณะ

ที่...ก่อให้เกิดความเปรียบต่าง...กันในกรณีตรวจสอบ ครับ

และที่สำคัญ....การใช้งาน...การนำไปใช้งาน...

บ่งบอกกันลำบาก...ครับ 

ไม่เหมือนความเปรียบต่างของ คณิตศาสตร์...ที่กำหนด

ซึ่งสามารถบอกได้ว่า....ต่างกันเท่าไร...

หนึ่งบวกหนึ่งเป็นสอง...

สามบวกสามเป็นหก ต่างกัน...ที่...สี่....เป็นต้น

จากนิ้ว....ที่จิ้มแป้น...

ซึมเศร้า....เหงาเพราะ....ร๊าก  TEAM

แฮ่ ๆ อ่านแล้ว...อย่าตรวจสอบนาคร้าบ.....

ผมว่า ผม post แบบเป็นกลาง ๆ แล้วนาคร้าบ.....

บังเอิญ....บ้านผมอยู่....บางแสน...  ง่ะคร้าบ.....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2004, 11:08:58 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 11:12:20 AM »

ข้อความพี่ 51 อ่านแล้วเห็นด้วยเลยครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 12:36:55 PM »

ประเทศไทย Angry Angry Angry
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2004, 01:08:42 PM »

ตอบหลังบ้าน คงได้รับแล้ว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 03:31:58 PM »

Cheesy ขอบคุณพี่ ๆทุกท่านทุกคำตอบ ครับ งานนี้   ผบทบ.   สั่ง ครับ บอกมีแล้ว ก็ ใช้ให้ เกิดประโยชน์ Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
อัตตพล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 08:57:57 AM »

ไปต่าง จ.ว ถ้าท่านเห็นว่ามันไม่น่าจะปลอดภัย ท่านก็นำพา
ไปด้วยเถอะครับ โดยการแยกกระสุนปืนออกต่างหาก ห่อและล๊อค
ให้เรียบร้อย ไม่ต้องซุกซ่อน ดวงไม่ดี โดนค้น ก็ชี้แจงเหตุผล ครับ
***ชีวิตมีค่าเกิดเหตุถึงชีวิตท่านไม่สามารถหยอดเหรียญเล่นไหม่ได้นะครับ***
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 09:56:52 AM »

ไปต่าง จ.ว ถ้าท่านเห็นว่ามันไม่น่าจะปลอดภัย ท่านก็นำพา
ไปด้วยเถอะครับ โดยการแยกกระสุนปืนออกต่างหาก ห่อและล๊อค
ให้เรียบร้อย ไม่ต้องซุกซ่อน ดวงไม่ดี โดนค้น ก็ชี้แจงเหตุผล ครับ
***ชีวิตมีค่าเกิดเหตุถึงชีวิตท่านไม่สามารถหยอดเหรียญเล่นไหม่ได้นะครับ***

คำถามเดิมๆนะครับ
อันนี้ให้เอาไว้ป้องกันตัวที่ที่หมายปลายทาง ระหว่างทาง หรือเอาไปเพื่อป้องกันโจรขโมยปืนตอนไม่อยู่บ้านครับ  Huh Huh

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
อัตตพล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:48:45 AM »

ใจก็อยากจะมีใว้ป้องกันตัวตลอดเวลาเดินทางครับ แต่ก็ทำได้แค่นี้ครับ
เพราะกฎหมายบังคับให้มีไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินแต่ในบ้านครับหรือ
เก็บไว้รอให้ขโมยมารับเอาไปใช้เวลาไม่อยู่ ทำไค่แค่นี้ครับ
LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 11:11:37 AM »

พกไปเลยครับไม่ต้องกลัวถูกจับ โจรยังไม่เคยกลัวถูกจับเลย เราจะกลัวทำไม Smiley
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์