เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:27:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่นายใหม่-พี่ชลทิต-พี่นาจา-ท่านบัก -- G 19 or G 21  (อ่าน 13686 ครั้ง)
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 03:42:26 PM »

อีเมลไปแล้วครับ  สั่งกระสุนแล้วครับ 250 นัดคงพอ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 03:45:21 PM »

อ้างถึง
ผมเข้าใจว่าพี่แก้วเล่นไอพีอยู่นานแล้ว ใช่หรือเปล่าครับ?

...เรียกว่า "เล่น" ก็พอได้ครับ เพราะยังไม่ได้ลงแข่งซักกะที  ปืนมี อุปกรณ์(เกือบ)ครบ พร้อมมานานแล้ว  ขาดเวลาอย่างเดียวครับ  แต่ตั้งใจว่าจะเล่นไม่งั้นจะหมดสภาพซะก่อน Cheesy

นึกว่าขาดคนยิง ข้าน้อยช่วยได้นะเจ้าค่ะ น้ำลายหก

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 03:53:03 PM »

ลงชัวร์ครับ น่าจะยัดได้ หนึ่งลังที่ ร. 1 มีผมใช้ยิงคนเดียว จะเอาลูกจริงติดไปด้วย
ยินดีต้อนรับนักกีฬา IPSC ครับ อย่าลืมเข้าเว็บ นะครับ

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/index.php

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 03:54:34 PM »

ลงชัวร์ครับ น่าจะยัดได้ หนึ่งลังที่ ร. 1 มีผมใช้ยิงคนเดียว จะเอาลูกจริงติดไปด้วย
ยินดีต้อนรับนักกีฬา IPSC ครับ อย่าลืมเข้าเว็บ นะครับ

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/index.php

ให้มันได้อย่างนี้สิ เยาะเย้ย

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 04:25:30 PM »

อย่างนี้ G19 ตัวใหม่ก็ลงประเภท Production ไม่ได้สิครับ เพราะไก 3.5 ปอนด์แถมกระสุนในแม็กเพิ่มอีก 2 นัด เป็นมือใหม่สนใจ IPSC ครับ ต้องไปอ่านกฎกติกาต่างๆที่ไหนครับ เรียกว่ามือใหม่จริงๆเพราะไม่รู้อะไรเลย เคยเห็นแต่เค้ายิงกันแล้วรู้สึกมันเลยอยากเล่นบ้าง จอง G19 ไว้ มีนาได้ปืน รบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 04:31:05 PM »

ลง Production ไม่ได้  แต่สามารถ ลง Standard ได้ครับ

ลิงค์เวป  มีทำไว้ด้านบนแล้วนะครับ Smiley
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 04:40:46 PM »

เปลี่ยนดิสคอนเนกเตอร์กลับเป็น 5.5 ปอนด์ได้ครับ (ประมาณ 2,000บาท) แล้วถอดต่อส้นแมกออกครับ  จะได้กลายเป็นรุ่นโปรดักชั่น  คิดคะแนนแบบไมเนอร์รวด
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 04:48:22 PM »

จะให้ชัวร์ เช็คจากเว็บ IPSC ก็ได้เจ้าค่ะ

Division List
http://www.ipsc.org/divlist.htm

Production Division List
http://www.ipsc.org/proddiv.php

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 04:52:01 PM »

พี่มานิตย์ เช็คเมลด้วยครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 04:56:14 PM »

อย่างนี้ G19 ตัวใหม่ก็ลงประเภท Production ไม่ได้สิครับ เพราะไก 3.5 ปอนด์แถมกระสุนในแม็กเพิ่มอีก 2 นัด เป็นมือใหม่สนใจ IPSC ครับ ต้องไปอ่านกฎกติกาต่างๆที่ไหนครับ เรียกว่ามือใหม่จริงๆเพราะไม่รู้อะไรเลย เคยเห็นแต่เค้ายิงกันแล้วรู้สึกมันเลยอยากเล่นบ้าง จอง G19 ไว้ มีนาได้ปืน รบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ
อาทิตย์นี้ฟาร์มจระเข้ มาดูเลยครับ จะได้บรรยากาศ ยิงดูยิงอยากเล่นแน่นนอนครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Manit
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 05:04:50 PM »

OK. ครับ   เย็นนี้โทรไปหาครับ  ก่อนอื่นต้องบอกก่อน
ผมมีแต่ข้อมูลประสบการณ์ ข้อมูลวิชาการยังน้อยนิดครับ Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 05:09:00 PM »

Grin มาช้า คนอื่นตอบหมดแล่ว ถ้างั้นก็ยินดีต้อนรับคุณภิมุขหรือท่านอื่น ๆ ที่สนใจสู่ IPSC ละกันครับ ผมช่วงนี้คงต้องงดการแข่งชั่วคราวครับ รอได้ปืนกระบอกใหม่ประมาณเมษายนปีหน้า แล้วจะร่วมลงแข่งอีกแน่นอนครับ ตอนนี้ขอเก็บเงินค่ากระสุนไปพลาง ๆ ก่อนครับ Grin
 Grin การแข่งในดิวิชั่นโปรดัคชั่นผมว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ ปืนเดิม ๆ ไกนัดแรกดับเบิ้ล น้ำหนักไกดับเบิ้ลนัดแรก 5 ปอนด์ขึ้นไป กระสุนไม่ต้องแรงมากนัก แค่ 9 มม. แฟคเตอร์ไมเนอร์=125 ก็หาไม่ยาก ราคาไม่แพง ผมเองก็จะลงดิวิชั่นโปรดัคชั่นต่อไปอีกครับ เพราะปืนที่จะซื้อก็มีเจตนาใช้เป็นปืนใช้งานด้วย (ถึงโรงงานจะบอกว่าตั้งใจทำเป็นปืนแข่งก็เถอะ) Grin
 Grin การแข่งขัน IPSC ผมถือว่าเป็นการฝึกให้ใช้ปืนได้อย่างถูกต้องและปลอดภัยไปด้วยในตัวมากกว่าการแข่งขันประเภทอื่น ๆ เพราะ ทั้งร่ายกาย การตั้งสมาธิ การคิด และการวางแผนในการแข่งขันแต่ละเสตจ ช่วยเราได้หลายอย่าง เพราะร่างกานพร้อม ต้องมีสมาธิ สมาธินิ่งแล้วไม่พอ ต้องมือนิ่ง มือนิ่งไม่พอ การวางแผนต้องนิ่ง การยิงถึงจะราบลื่น การแข่งขันก็จะเป็นการแข่งแบบครั้งเดียวจบ พลาดแล้วพลาดเลย แก้ตัวแมทช์หน้าอย่างเดียว ผมว่าแฟร์ดี เพราะการแข่งขันเราจะทำได้ดีหรือไม่ดี จะพลาดหรือไม่พลาด ก็ล้วนขึ้นอยู่กับตัวเราทั้งสิ้น เช่น ถ้ายิงพลาดก็แสดงว่าเรายังใช้ปืนได้ไม่ดีพอ หรือกรณีโดน DQ ก็แสดงว่าเรายังใช้ปืนยังไม่ปลอดภัยพอ โดยเฉพาะความปลอดภัย ถือเป็นสิ่งสำคัญในการแข่งขัน IPSC อยู่แล้ว แต่ไม่ใช่เฉพาะในการแข่งเท่านั้น เราควรจะระลึกถึงความปลอดภัยทุกครั้งที่จับปืนด้วย ซึ่ง IPSC ช่วยได้ครับ Grin

Grin หาตัวดิสคอนเนคเตอร์ไก 5 ปอนด์มาใส่แทนครับ แมกก็หาส้นแมกแบบเดิม ๆ มาใส่แทน แมกสำรองเพิ่มซัก 2 ตัว รวมเป็น 4 แค่นี้ก็สามารถนำปืนลงแข่งได้แล้วครับ แต่อย่างอื่นต้องเดิม ๆ นะครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2004, 05:23:41 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Manit
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 05:49:07 PM »

Grin รอได้ปืนกระบอกใหม่ประมาณเมษายนปีหน้า แล้วจะร่วมลงแข่งอีกแน่นอนครับ ตอนนี้ขอเก็บเงินค่ากระสุนไปพลาง ๆ ก่อนครับ Grin

ฮั่นแน่....  ตกลงมาเป็นตัวไหนเหรอครับ Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 05:58:14 PM »

ฮั่นแน่....  ตกลงมาเป็นตัวไหนเหรอครับ Grin

Grin STOCK CUSTOM ครับ Grin น้ำลายหก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2004, 06:58:05 PM »

...เอ กระทู้วันนี้ใช่เปล่า...ไงตอบกัน 3 หน้าแล้ว 555

...คนอื่นตอบกันไปหมดแล้วครับ....ผมแค่บอกว่า "ลองเถอะ แล้วจะติดใจ" อิอิ

...คุณอ๋องครับ พี่แก้วนะซื้อปืน กะอุปกรณ์แข่งพร้อมๆ กับผมและน้องโอ เลยล่ะ แต่ไงยังไม่เริ่มซะที มัวจ้องอยู่นั่นแหล่ะ รีบเสียบเลยพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไปเจอกันที่ฟาร์มฯนะครับอาทิตย์นี้ แล้วค่อยคุยกันครับ...อิอิ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2004, 07:07:15 PM โดย n a j a » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์