เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:32:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติสอบถามพี่ผู้มีความรู้เรือง ปืน ครับ  (อ่าน 4924 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 09:42:14 AM »

ผมชอบชื่อทีมพี่จังเลย

ผมชอบชื่อทีมพี่มากครับคิดได้ไง

ความเป็นมาของคำว่า "ซึมเศร้า...เหงาเพราะ...ร๊ากกกกก"
ได้ถูกเรียกขานขึ้นมา...เป็นครั้งแรก โดยท่านมะขิ่น...
ในเช้าวันศุกร์  หลังจาก...ที่คืนวันพฤหัส...ได้มีการ drinking กันในหมู่คนคอเดียวกัน
จนถึงประมาณ 03.00 น. ของเช้ามืดวันศุกร์ ครับ

"ซึมเศร้า....ม่ะ? วันนี้...." พี่มะขิ่นมักถามน้อง ๆ อยู่เสมอ....

ส่วนคำว่า..."เหงาเพราะ...ร๊ากกกกกก"
ได้ถูกเรียกขาน...เป็นครั้งแรก...จากพ่อพระเอกยี่เก ประจำทีมงานฯ
อันมีนามกรว่า "Turus" ครับ...
เป็นคำสร้อย...ต่อท้ายให้ดู  หงอยเหงา  เรียกคะแนน...เห็นใจจากสาว ๆ มากขึ้น

นี่แหละครับ คือที่มา...ของคำว่า...
ซึมเศร้า...เหงาเพราะ...ร๊ากกกกกกก  ทีม

ด้วยความขอบพระคุณครับ...
ที่ได้ให้เกียรติสนใจในชื่อทีมของเรา...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
จากเรา...ซึมเศร้าฯ ทีม

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 09:50:39 AM »

หลงรัก
ครับ
ช่องที่ติดกับโม่ใหญ่เพื่อเป็นทางวิ่งที่สะดวก
ปลายลำเล็ก  ความจริงคงค่อยๆแคบมาครับ
เพื่อรีดลูก ลูกวิ่งหมุนเจาะสิ่งของได้ดีกว่า  วิ่งตรงกว่า ไม่เอาสีข้างเข้าเป้าครับ
ลูกปืนที่หามาใช้เลือกหัวตะกั่งล้วนๆก็ได้ครับ
ลูกแรงยิงไม่ถูกไม่มึผลครับ
 หลงรัก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์