เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:37:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: เอาแบบโดยรวมนะคับ ไม่ใช่บางรุ่น
Nokia - 31 (59.6%)
โซนี่-อีริคสัน - 1 (1.9%)
ซัมซุง Samsung - 0 (0%)
โมโตโรล่า Moto - 9 (17.3%)
ซีเมนส์ Siemens - 8 (15.4%)
พานาโซนิค Pana - 1 (1.9%)
แอลจี LG - 0 (0%)
อื่นๆที่ไม่ได้ระบุ(โปรดระบุ) - 2 (3.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 48

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าโทรศัำพท์ ของบริษัทไหน ทนที่สุด ครับ  (อ่าน 11023 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 12:07:38 PM »

ผมใช้แต่โนเกียยี่ห้อเดียว (ปัจจุบันเป็นเครื่องที่4ครับ สามเครื่องแรกเป็น3310 ปัจจุบันเป็น3315)
ที่เปลี่ยนนี่ไม่ใช่เพราะพัง แต่หายครับ ทำมือถือหายสามเครื่อง ว่ากันปีต่อปีเลย

มาวันนี้ไม่กล้าใช้ของแพง พวกจอสีG-3นี่ พกไว้ เดี๋ยวหายอีก

เอาถูกๆ3315ก็พอ (ไม่รู้เมื่อไหร่จะหายอีก)
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 01:28:08 PM »

ถ้าเป็นโทรศัพท์มือถือทั่วไปผมว่า erricsson ครับ แต่ถ้าพวก pocket pc+มือถือนี่ผมว่า XDAII O2 ครับ ตกมาหลายรอบยังอึดยังทนไม่รวน ตอนซื้อมาวันแรกถนอมแทบตายกว่าจะขอภรรยาซื้อมาได้ พอเข้าบ้านปุ๊บหมาน้อยที่น่ารักดัน เทคตัวพุ่งใส่เอาหัวโขกโทรศัพท์ผมหลุดจากเอวตกพื้นดังสนั่นน้ำตาแทบไหลเลยครับ  ตอนแรกนึกว่าจะเหมือน palm ตัวเก่าซะแล้วที่ตกทีไรหน้าจอแตกทุกที เห้อรอดมาได้แต่ตัวเครื่องที่ก็เยินไปเลยครับ หลังจากนั้นก็เลยสมบุกสมบันเลย แต่ก็ยังทนใช้ดีไม่มีปัญหาครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 03:35:48 PM »

Grin ลูกน้องที่เรือส่วนใหญ่และตัวผมใช้ NOKIA ครับ ยอมรับในการทำตลาดอย่างจริงจังและพัฒนาเทคโนโลยีก้าวไกลไม่หยุดยั้ง ดูดเงินในกระเป๋าคนไทยไปได้มากกว่าเจ้าอื่นๆ  Cheesy เมื่อก่อนใช้โมโตโรล่าร่นกระดูกหมา แข็งแรงทนทานแต่เทอะทะ ไม่คล่องตัว เปลี่ยนมาใช้โนเกีย เล็กกว่า เบากว่า แต่บอบบาง พอมาตอนหลังๆไม่ค่อยอยากเปลี่ยนมือถือแล้วเพราะว่านับวันจะยิ่งถูกลง(วัสดุคุณภาพลดลง ผลิตจากประเทศที่มีค่าแรงต่ำ)แต่ไม่ทนทาน ว่างๆลองไปเดินดูตามร้านมือถือสิครับ รุ่นไหนมีมือสองวางขายอยู่น้อยแสดงว่ามีคนไม่อยากเปลี่ยนเยอะ(หรือมันขายไม่ดีก็ไม่รู้555) สรุปก็โนเกียครับ ศูนย์บริการเยอะที่สุด Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2004, 03:39:27 PM โดย skynavy » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 04:59:52 PM »

ผมใช้มือถือเครื่องแรกเมื่อปี 2532  อิริคสันกับพานาโซนิค 
ก็เห็นทนทานดีเหมือนกันหมด  เสียแต่ว่าแบตเสื่อมไว 
ปัจจุบันใช้ทั้งโซนี่อิริคสัน, โนเกีย, ซีเมน  ความทนทานผมว่าสูสีนะ
อยู่ที่รุ่นต่อรุ่นมากกว่า  ไม่ได้อยู่ที่ยี่ห้อ  เช่น โนเกีย 8250 ผมก็เคยทำตกน้ำแบบคุณ Visith
เป่าแห้งก็ใช้ต่อได้  แต่ 8850 G  ผมทำตกแค่ระดับเปิดประตูรถ ก็ต๊องเสียแล้ว  Cry

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 12:53:45 AM »

ใช้ Ericsson มาตลอดด้วยใจรักไม่เปลี่ยนแปลง..แต่ถ้าถามว่ายี่ห้อไหนทนสุด ขอโหวตให้ "Siemens" เจ้าคะ

คุณปิ๊ก...เพิ่ม emotion หน่อยเจ้าคะ อยากได้ฮาๆ Grin.

I am dying... -*-

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 03:24:38 AM »

nokia 3310 ครับ ทนมากมายมหาศาล

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 11:03:33 AM »

อยู่แดนขวานทอง เมืองไทย ใช้โนเกีย3310ครับ  หล่นแล้วหล่นอีก ไม่เป็นไร สัญญาณดีเหลือเกิ๊นนนน Shocked ซื้อมาใช้ได้ประมาณ2-3ปี  ลูกน้องแม่บอกว่าอยากได้รุ่นนี้  ผมเลยแหย่เล่นว่าจะขาย  เค้าก็เอาจริงๆแน่ะ Shocked  ก่อนที่จะใช้3310 ได้ใช้โนเกียรุ่นอะไร จำไม่ได้แล้วคับ รู้สึกจะ5xxx   ที่เปลี่ยนหน้ากากด้านหน้าได้อย่างเดียวอ่ะคับ   หลังจากนั้นก็แลกกับพี่ ได้Panasonic รุ่นNavy มั้ง ถ้าจำไม่ผิด  แต่เครื่องนี้น่าเบื่อมากเลย  ทำอะไรไม่ได้เลย นอกจากโทรเข้า  โทรออก  และเมสเสจ  ลูกเล่นน้อย เลยอ้อนแม่เปลี่ยนมาเป็น3310(อ้อนนานนนนนน)  ใช้ไปใช้มา ก็ต้องสละไปให้คนงานใช้เวลาออกไปส่งของไกลๆแล้วเผื่อมีปัญหา  สรุปว่าไม่ค่อยจะได้ติดตัวเท่าไร Sad  รู้สึกว่ามันไม่ค่อยจะเป็นส่วนตัว 
  ตอนนี้อยู่เมืองกีวี เลยเล็งเครื่องใหม่อยู่ครับ  สนใจ3200  สวยดี  รุ่นอื่นก็ชอบ แต่แพงกว่าคับ Cry  ที่นี่ รุ่น3200 ตีราคาเป็นเงินบาทได้หมื่นกว่า  เมืองไทยขายแค่เจ็ดพันกว่า Shocked ต่างกันลิบเลย Cry  เลยได้แต่บอกให้แม่ซื้อมาให้จากไทย แล้วส่งมา  คิดค่าซื้อ  ค่าส่งแล้ว  มันยังจะถูกกว่าซื้อที่นี่อีกแน่ะ Shocked  หรือใครมีรุ่นไหนที่น่าสนใจ(ที่ถ่ายรูปได้) แนะนำด้วยครับ  เอ้อ เห็นเค้าว่าSamsung  รุ่นอะไรไม่รู้คับ(ดูรูปเอานะคับ) คลื่นไม่ดีจริงเหรอครับ  แต่ผมชอบกล้องของตัวนี้อ่ะคับ Grin Grin Grin  หรือใครมีรุ่นที่น่าสนใจ(ทั้งคุณภาพและราคา) แนะนำด้วยครับ  ขอบคุณมากครับ Cheesy Grin

อีกนิดครับ  ที่เมืองไทยมีเครือข่าย 800,900,1800และ1900 ใช่มั้ยครับ   คือที่นิวฯเค้าใช้1900 กัน  แต่เมืองไทย ผมใช้ดีแทค มัน1800 ครับ  เลยสงสัยว่า ถ้ามือถือเครื่องเดียวกัน จะมีปัญหาแบบนี้มั้ยครับ  บางคนบอกว่าเปลี่ยนซิมก็ใช้ได้แล้ว เลยสงสัยคับ Tongue Huh Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2004, 11:17:01 AM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 11:06:59 AM »

...ใช้ Nokia ครับ. Grin Cheesy Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 05:34:13 PM »

หรือใครมีรุ่นไหนที่น่าสนใจ(ที่ถ่ายรูปได้) แนะนำด้วยครับ  เอ้อ เห็นเค้าว่าSamsung  รุ่นอะไรไม่รู้คับ(ดูรูปเอานะคับ) คลื่นไม่ดีจริงเหรอครับ  แต่ผมชอบกล้องของตัวนี้อ่ะคับ Grin Grin Grin  หรือใครมีรุ่นที่น่าสนใจ(ทั้งคุณภาพและราคา) แนะนำด้วยครับ  ขอบคุณมากครับ Cheesy Grin
 อีกนิดครับ  ที่เมืองไทยมีเครือข่าย 800,900,1800และ1900 ใช่มั้ยครับ   คือที่นิวฯเค้าใช้1900 กัน  แต่เมืองไทย ผมใช้ดีแทค มัน1800 ครับ  เลยสงสัยว่า ถ้ามือถือเครื่องเดียวกัน จะมีปัญหาแบบนี้มั้ยครับ  บางคนบอกว่าเปลี่ยนซิมก็ใช้ได้แล้ว เลยสงสัยคับ Tongue Huh Grin
Grin ซัมซุงไม่ซับพอร์ท 1900 ครับเป็นแค่ Dualband (GSM 900/1800 Mhz) เลยแนะนำโนเกียรุ่น 3200 ที่สนใจอยู่นั่นแหละครับ เพราะใช้ 1900 ได้ (Triband GSM900/1800/1900 Mhz) ถ่ายรูปได้ มีอินฟาเรด วิทยุ FM แฮนด์ฟรีในตัว ถือว่าครบครับในราคาเจ็ดพันกว่าบาท Grin
ดูรายละเอียดที่นี่เลย

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 10:47:04 AM »

ขอบคุณครับพี่ใหม่ ผมลองดูโบรชัวร์ มันเป็นTribandจิงๆ  ว่าๆไป โนเกีย3200รุ่นที่ผมหลงรัก เอ๊ยย โทดที เคลิ้ม Grinรุ่นที่ผมมองอยู่อ่ะ คุ้มดีคับ เจ็ดพันก่าๆ คุ้มจิงๆแฮะ มีกล้อง มีวิทยุ แถมยังมีอินฟาเรดอีก  แต่ไฉนเลย คอมโบราณของกระผมดันไม่มีอินฟาเรด Undecided คิดไปคิดมา  คุ้มแฮะ ตัวนี้ ถ้าซื้อแล้วอ่ะคับ  ขอบคุณมากคับ Grin

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 04:43:05 PM »

เคยใช้ Motorola รุ่น Startac X ครับ เปิดเครื่องอยู่ โทรศัพท์อยู่ในกระเป๋ากางเกง พอถอดกางเกงโทรศัพท์ก็หล่นลงชักโครก ผมก็รีบหาอะไรเขี่ยและหยิบขึ้นมา และนำมาล้างที่อ่างล้างมือ โดยที่ในขณะที่ทำก็ไม่ได้ปิดเครืองเพราะมัวแต่ตกใจ ทิ้งไว้จนเช้าอีกวัน รอน้ำแห้งจึงเปิดเครื่อง ผลก็คือใช้ได้เป็นปกติครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 04:57:01 PM »

แต่ไฉนเลย คอมโบราณของกระผมดันไม่มีอินฟาเรด Undecided คิดไปคิดมา  คุ้มแฮะ ตัวนี้ ถ้าซื้อแล้วอ่ะคับ  ขอบคุณมากคับ Grin
Grin พอร์ทอินฟาเรดแบบต่อพอร์ท USB ตัวละประมาณ 700-1000 บาทครับ หาซื้อได้ไม่ยากแล้ว Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2004, 10:42:52 AM »

ถ้าเป็นแบบนั้นก็สรุปว่า โนเมีย เอ๊ยยย โนเกีย3200 นี้ก็ใช้ระบบDtacที่มีความถี่1800  และคลื่นที่นิวซีแลนด์ ความถี่1900 ได้ ใช่มั้ยครับ Grin  เรื่องอินฟาเรด ผมคงไม่วิตกมาแล้วหล่ะ เพราะซื้อมือถือที่มันถ่ายรูปได้  มันก็น่าจะมีสายUSBติดมาด้วย Wink อย่างนั้นก็สบายเลย Grin  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ Grin

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2004, 10:57:21 AM »

ผมใช้ Sumsung V100 กับ Motolora 768 โดยส่วนตัวแล้วชอบ Motoมากกว่า แต่ Sumsung การถ่ายภาพคมชัดกว่า แต่ว่าถ้าระบบที่ทำมา Support และ เป็นเจ้าตลาดตัวจริงต้อง Nokia ครับ แต่ผมขอเป็น  Noเมียดีก่า..........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2004, 12:16:58 PM »

ขอฝากคำถามถึงพี่ๆทุกท่านนะครับ พอดีกระทู้นี้ก็ขึ้นเรื่องโทรศัพท์มาแล้วก็ขอฝากด้วยนะครับ ใครพอจะมีประสบการณ์เหมือนผมบ้างครับ ตอนแรกผมใช้โทรศัพท์ระบบดีแทคครับ  แต่ตอนหลังเปลี่ยนมาใช้ จีเอสเอ็ม
ไม่ใช่ว่าดีแทคไม่ดีนะครับ  แต่ไปที่บ้านแม้จะอยู่ไม่ห่างจากทะเลเท่าไรแต่หาคลื่นยากครับ  เลยจำใจหันมาใช้จีเอสเอ็มทั้งน้ำมูกน้ำตา ( เสียดายเบอร์เก่าครับ )  เรื่องมีอยู่ว่าถ้าใช้เครื่อง 3310  8250 กับ ซัมซุง เอส 500 เวลาที่ผมเข้าไปบ้านคุณยายจะรับสัญญานจากสถานีฐานได้ดีมากครับ  แต่ถ้าใช้รุ่น 6510 กับ 7610 ผมเห็นปัญหาที่เกิดขึ้นชัดเจนครับ  ถ้าวางเครื่องไว้เฉยๆ  เครื่องจะไม่สามารถติดต่อกับสถานีฐานได้  ทำให้เวลาโทรเข้าไม่สามารถติดต่อได้  แต่พอเอาเครืองมาโทรออก  คลื่นมาจากใหนไม่รู้อื้อซ่าส์เลยครับ  สามารถโทรออกได้เป็นปกติ  ทั้งๆที่รุ่นอื่น ( 3310 8250 ) ถ้าตั้งแสตนบายด์ไว้ก็จะยังคงติดต่อกับสถานีฐานได้เป็นปกติ
ปัญหาตรงนี้จะเกิดเฉพาะบริเวณที่มีสัญญานอ่อนครับ  ในเมืองไม่เป็นปัญหา  ผมเลยสงสัยว่าประสิทธิภาพในการรับสัญญานของโทรศัพท์แต่ละรุ่นคงจะไม่เท่ากัน และในรุ่นเดียวกันก็คงจะไม่เท่ากันทุกตัว  ท่านใดมีประสบการณ์แบบนี้บ้างครับ  แล้วท่านที่ใช้จีเอสเอ็มครับ  ระบบนี้อาจจะค่าบริการสูงเมื่อเทียบกับระบบอื่น  แต่ผมติดใจในบริการครับ  ตอนผมไปราชการที่พื้นที่ที่ค่อนข้างอับสัญญาน  ผมเคยโทรไปคุยกับทางศูนย์บริการลูกค้าแจ้งพื้นที่ๆอยู่ว่าอยู่ตรงใหน และ ให้ทางศูนย์ตรวจสอบว่าสถานีฐานที่ใกล้ที่สุดอยู่ตรงใหน  เราจะอยู่พื้นที่ตรงนั้นเป็นระยะเวลาเท่าไร  ทางระบบจะส่งสํญญานมาพื้นที่บริเวณนั้นให้แรงเป็นพิเศษ  ตรงนี้ผมก็ไม่ทราบว่าเพิ่มความแรงหรือปรับทิศของตัวส่งสัญญานนะครับ  และมีการโทรมาตรวจสอบเป็นระยะๆ  ว่าการใช้บริการเป็นอย่างไรบ้างครับ  ไม่ทราบว่าท่านพี่ๆ ที่มีปัญหาเรื่องสัญญานแบบผมบ้างหรือเปล่าครับ

บางโพ 5
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์