เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:34:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนระวังนักบินปลอมครับ  (อ่าน 9320 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 09:56:03 PM »

ตรวจสภาพเครื่องก่อนบินทำไมใส่ชุดบ้านวะ!!!

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 11:31:19 PM »

ถ้ามั่นใจว่ามันเป็น 18 ก็ ใช้สิ่งที่มันสร้าง นั้นละครับ ฆ่ามันเอง

น่าจะคิดออกนะครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 01:57:01 PM »

ง่ายๆใครลองโพสรูปโยนไป การบินไทยซิ
pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 10:17:35 AM »

ส่งไปแล้วครับที่เวปของการบินไทยได้มีการแจ้งเตือนแล้วครับแต่เป็นเวปของบริษัทไม่รู้คนนอกจะเข้าไปดูได้ไหมอยากได้ความเคลื่อนไหวเค้าเพิ่มแต่ไม่รับแอดผู้ชายครับเคยปลอมเนียนเข้าไปแต่คงไม่เนียนพอคุยได้2ประโยคตัดผมออกจากเพื่อนเลยอยากให้พี่ๆสายสืบใจี้บย่วยกันหน่อยนะครับกลัวว่าสักวันผู้หญิงเกิดหลงคารมจนถอนตัวไม่ขึ้นจะหมดทั้งตัวและเงินน่ะครับ...
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 10:22:22 AM »

อยากเป็นทำไมไม่ขยันเรียนวุ้ย....

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 10:30:48 AM »

อันนี้คือผู้เสียหายที่เคยคุยนะครับเค้าบอกว่าปัจจุบันก็ยังพยายามโทรหาเค้าอยู่ครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 12:21:38 PM »

สงสัยดูหนังเรื่องนี้มากไป ขำก๊าก
"CATCH ME IF YOU CAN"

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 04:17:22 PM »

ดูหน้าตาโหงวเฮ้งก็ไม่ใช่เผ่าพันธ์นักบินแล้ว เป็นเวรกรรมของบุคคลที่หลงเชื่อก็แล้วกัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 08:55:53 PM »

ไหล่ลีบ หน้าอกลีบ แถมยังพุงโตขนาดนี้ตรวจร่างกายประจำปีผ่านด้วยหรือครับ... อายุขนาดนี้หุ่นแบบนี้ แสดงว่าปล่อยตัวมากเชียวครับ...
pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:10:30 AM »

ไหล่ลีบ หน้าอกลีบ แถมยังพุงโตขนาดนี้ตรวจร่างกายประจำปีผ่านด้วยหรือครับ... อายุขนาดนี้หุ่นแบบนี้ แสดงว่าปล่อยตัวมากเชียวครับ...
ดูได้ละเอียดขนาดนี้อสดงว่าต้องแอดเข้าไปดูแล้วแน่ๆเลยครับความคืบหน้าเป็นยังไงบ้างครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:17:56 AM »

รูป

ดูตรงชื่ออัลบั้มที่สามสิครับ... สงสัยตกภาษาไทย "ตรงเช็กสภาพความพร้อมของเครื่องก่อนทำกานบิน"

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:31:57 AM »

ดูได้ละเอียดขนาดนี้อสดงว่าต้องแอดเข้าไปดูแล้วแน่ๆเลยครับความคืบหน้าเป็นยังไงบ้างครับ

ก็รูปนี้แหละครับ, รูปคนไม่ได้ออกกำลังกายสม่ำเสมอ... หากเป็นคนปรกติทั่วไปที่ไม่ได้ตรวจร่างกายประจำปีก็พอทน, แต่ถ้าเป็นคนขับเรือบินนี่อันตราย หุ่นอย่างนี้วิ่งเร็วสัก 100 เมตรจะหน้ามืดเอาครับ แล้วสมมติว่าเจอเรื่องตื่นเต้นกลางอากาศสักพักเดียวจะหน้ามืด พาเครื่องบินตกเอา...

ไม่อยากบอกว่า"คุณหมอ"ที่โดนหลอก ตามท้องเรื่องในกระทู้นี้โดนหลอกได้ยังไง แสดงว่าไม่ฉุกใจคิดบ้างเลย... รูปร่างคนจะบอกนิสัยกิจวัตร+ความมีวินัยของคนได้เป็นอย่างดีครับ, รูปร่างดีไม่ได้เสียเงินซื้อแล้วจบเรื่องเลย แต่หมายถึงความมีวินัยของตนเองด้วย...

นักบินหรือคนที่มีอาชีพรับผิดชอบสูง จำเป็นต้องมีวินัยสูงตามไปด้วย... มิฉะนั้นจะทนต่อสิ่งยั่วเย้าไม่ได้ง่ายๆ, แล้วจะพาให้คน/ทรัพย์สินในความรับผิดชอบหายนะครับ...

pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:38:23 AM »

ดูหน้าตาโหงวเฮ้งก็ไม่ใช่เผ่าพันธ์นักบินแล้ว เป็นเวรกรรมของบุคคลที่หลงเชื่อก็แล้วกัน

บางคนเค้าก็ไม่มีความรู้ทางด้านนี้น่ะครับเค้าย่อมไม่รู้ว่าอันไหนจริงอันไหนปลอมอ่ะครับพี่เหมือนที่มีทหารตำรวจปลอมมาหลอกคนทั่วไปเยอะมากอย่างนี้ไงครับแต่ถ้าเราเตือนหรือบอกเค้าแล้วเค้ายังเชื่อคนที่มาหลอกก้คงต้องปล่อยอย่างที่พี่ว่าแหละครับ
pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:43:15 AM »

เห็นว่ามีทั้งพยาบาลกับหมอโดนหลายคนครับส่วนมากหมอนี่จะเลือกแอดแต่พยาบาลกับหมอครับอย่างที่พี่ว่าก็จริงครับแต่ผมเห็นนักบินบางสายการบินหุ่นอย่างนี้ก็มีครับพี่ยังไงก็ขอบคุณพี่มากครับที่ช่วยเข่ามาแชร์ความรู้อีกคนเห็นว่าคารมดีครับเค้าคนนี้แถไปได้ตลอดนายเอฟน่ะยังไงถ้าใครแอดไปคุยได้เอามาแชร์หน่อยนะครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:52:47 AM »

เรื่องการใช้ภาษาก็อีกเช่นกัน... นายนี่เหมือนคนมีข้อมูลในสมองน้อย ไม่สามารถเรียกความสนใจของผู้อื่นด้วยสาระฯ ก็จะเรียกความสนใจด้วยการเขียนภาษาแชตฯ, แล้วหากวางตรรกะ/ลำดับเรื่องราวไม่ได้ ก็ยิ่งแสดงว่าสมองไม่ถึงครับ...

เขียนมาถึงตรงนี้ก็อยากบอกว่า"คุณหมอ"ที่ว่าพลาดท่าโดนนายนี่หลอกเอาเงินไปน่ะ... อย่าบอกใครเขาเพิ่มเติมเลยครับ ยิ่งมีคนรู้มากเท่าไหร่ก็ยิ่งสงสัยว่าคุณหมอพลาดท่าได้อย่างไร เพราะนายนี่มีพิรุธแยะมาก น่าจะหลอกได้แต่เฉพาะเด็กๆสาวๆเท่านั้น...
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์