เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:35:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนระวังนักบินปลอมครับ  (อ่าน 9323 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:04:26 PM »

เห็นว่ามีทั้งพยาบาลกับหมอโดนหลายคนครับส่วนมากหมอนี่จะเลือกแอดแต่พยาบาลกับหมอครับอย่างที่พี่ว่าก็จริงครับแต่ผมเห็นนักบินบางสายการบินหุ่นอย่างนี้ก็มีครับพี่ยังไงก็ขอบคุณพี่มากครับที่ช่วยเข่ามาแชร์ความรู้อีกคนเห็นว่าคารมดีครับเค้าคนนี้แถไปได้ตลอดนายเอฟน่ะยังไงถ้าใครแอดไปคุยได้เอามาแชร์หน่อยนะครับ

ที่ว่า"หุ่นอย่างนี้"นั่นต้องระวังนะด้วยครับ... บางทีเห็นเผินๆ"เหมือนกัน"นักกีฬาหุ่นอ้วนๆก็มีเป็นบางคน แต่อ้วนที่ว่านั้นต้องมีกล้ามเนื้อซ่อนอยู่ในไขมันที่คลุมเอาไว้...

วิธีดูคือดูที่"ปั้นกล้ามเนื้อ"ที่จำเป็นต้องใช้งานในการเคลื่อนไหวปรกติครับ ตามรูปนี้คือกล้ามเนื้อหัวไหล่ไม่เป็นก้อน ไหล่ลู่ลงไม่เป็นตะพักระหว่างกล้ามเนื้อหนอกคอ แสดงว่าไม่มีหนอกคอ ไขมันมากองตรงแขน และมากองตรงหน้าอก... กล้ามเนื้อไหล่ต้องใช้ในชีวิตประจำวันปรกติเช่นยกแขนเกาหัว ยกแขนกินข้าว ฯลฯ...

ไหลลีบ!!! นี่ฟ้องเลย... ว่านายนี่ไม่ได้ออกกำลังกายประจำ แม้แต่จ๊อกกิ้งก็ไม่ได้ทำ(จะวิ่งจะเดินก็ต้องแกว่งแขน - กล้ามเนื้อหัวไหล่)...

จับวิ่งสายพานแค่ไม่กี่นาที... รับรองนายนี่ความดันโลหิต+อัตราเต้นหัวใจ ไม่ผ่านตรวจร่างกายประจำปีแน่ครับ...
pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 01:45:16 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับพี่
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:44:31 PM »

เห็นว่ามีทั้งพยาบาลกับหมอโดนหลายคนครับส่วนมากหมอนี่จะเลือกแอดแต่พยาบาลกับหมอครับอย่างที่พี่ว่าก็จริงครับแต่ผมเห็นนักบินบางสายการบินหุ่นอย่างนี้ก็มีครับพี่ยังไงก็ขอบคุณพี่มากครับที่ช่วยเข่ามาแชร์ความรู้อีกคนเห็นว่าคารมดีครับเค้าคนนี้แถไปได้ตลอดนายเอฟน่ะยังไงถ้าใครแอดไปคุยได้เอามาแชร์หน่อยนะครับ

ที่ว่า"หุ่นอย่างนี้"นั่นต้องระวังนะด้วยครับ... บางทีเห็นเผินๆ"เหมือนกัน"นักกีฬาหุ่นอ้วนๆก็มีเป็นบางคน แต่อ้วนที่ว่านั้นต้องมีกล้ามเนื้อซ่อนอยู่ในไขมันที่คลุมเอาไว้...

วิธีดูคือดูที่"ปั้นกล้ามเนื้อ"ที่จำเป็นต้องใช้งานในการเคลื่อนไหวปรกติครับ ตามรูปนี้คือกล้ามเนื้อหัวไหล่ไม่เป็นก้อน ไหล่ลู่ลงไม่เป็นตะพักระหว่างกล้ามเนื้อหนอกคอ แสดงว่าไม่มีหนอกคอ ไขมันมากองตรงแขน และมากองตรงหน้าอก... กล้ามเนื้อไหล่ต้องใช้ในชีวิตประจำวันปรกติเช่นยกแขนเกาหัว ยกแขนกินข้าว ฯลฯ...

ไหลลีบ!!! นี่ฟ้องเลย... ว่านายนี่ไม่ได้ออกกำลังกายประจำ แม้แต่จ๊อกกิ้งก็ไม่ได้ทำ(จะวิ่งจะเดินก็ต้องแกว่งแขน - กล้ามเนื้อหัวไหล่)...

จับวิ่งสายพานแค่ไม่กี่นาที... รับรองนายนี่ความดันโลหิต+อัตราเต้นหัวใจ ไม่ผ่านตรวจร่างกายประจำปีแน่ครับ...

ผมมาคอนเฟิร์ม ว่านักบินก็มีหุ่นหลากหลายครับ เท่าที่เคยเจอแบบนี้ แย่กว่านี้ ดีกว่านี้ มีหมด ลำพังหุ่นกับอาชีพนี้บอกอะไรไม่ได้หรอกครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 07:51:54 PM »

มีสายการบินโลคอสสายหนึ่ง เห็นนักบินแล้วกลัวยกหัวเครื่องไม่ขึ้น ขำก๊าก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:00:21 PM »

ผมมาคอนเฟิร์ม ว่านักบินก็มีหุ่นหลากหลายครับ เท่าที่เคยเจอแบบนี้ แย่กว่านี้ ดีกว่านี้ มีหมด ลำพังหุ่นกับอาชีพนี้บอกอะไรไม่ได้หรอกครับ

ขอบคุณครับ... ถ้ารู้ล่วงหน้าว่าต้องฝากความรับผิดชอบสูง เอาไว้กับคนสุขภาพไม่สมบูรณ์ เพราะตัวเองไม่มีวินัยแบบนี้, ถ้ารู้ล่วงหน้าจะเลี่ยงครับ...

รูปร่างและสุขภาพจะเป็นเรื่องเดียวกันเสมอ... ไม่มีใครรูปร่างไม่ดีแต่สุขภาพดีแข็งแรง(โดยเฉพาะคนอ้วนแบบไม่มีกล้ามเนื้อ - สันนิษฐานก่อนว่าสุขภาพไม่ดี), และคนที่รูปร่างดีจะมีส่วนน้อยที่สุขภาพไม่ดี(อาจมีโรคภัยซ่อนอยู่ - ต้องตรวจร่างกาย)...

คนรูปร่างดีจะมีแนวโน้มสูงว่ามีวินัยในตัวเองสูง เพราะรูปร่างดีไม่ได้สร้างได้ในเวลาแค่ชั่วข้ามคืน หรือแค่แรงฮึดแค่ไม่กี่วัน... โดยเฉพาะคนที่กล้ามเนื้อขึ้นรูปสวยงาม หรือคนที่เบิร์นไขมันจนแห้งไม่ลงพุง, ทั้งสองอย่างต้องใช้เวลาบริหารร่างกาย+ดูแลอาหาร+พักผ่อนอย่างสม่ำเสมอไม่ว่าจะรูปร่างชนิดไหน (ชนิดหุ่นบาง เช่นนักจ๊อกกิ้งวายน้ำ หรือชนิดกล้ามเนื้อสวยงาม เช่นนักมวยนักฟุตบอล)...

คนมีวินัยสูงมีแนวโน้มว่าจะมีความรับผิดชอบดีกว่าคนไม่มีวินัยที่มีโอกาสพ่ายแพ้ต่อสิ่งยั่วเย้า หรือ"หลุด"ง่ายกว่า... โดยเฉพาะเมื่อขับเครื่องบินแล้วประสบปัญหาถึงเป็นถึงตาย ต้องแก้ไขกันกลางอากาศชนิดพลาดแล้วมีคนตายหมู่ครับ...
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:38:46 PM »

ขอบคุณครับ... ถ้ารู้ล่วงหน้าว่าต้องฝากความรับผิดชอบสูง เอาไว้กับคนสุขภาพไม่สมบูรณ์ เพราะตัวเองไม่มีวินัยแบบนี้, ถ้ารู้ล่วงหน้าจะเลี่ยงครับ...

รูปร่างและสุขภาพจะเป็นเรื่องเดียวกันเสมอ... ไม่มีใครรูปร่างไม่ดีแต่สุขภาพดีแข็งแรง(โดยเฉพาะคนอ้วนแบบไม่มีกล้ามเนื้อ - สันนิษฐานก่อนว่าสุขภาพไม่ดี), และคนที่รูปร่างดีจะมีส่วนน้อยที่สุขภาพไม่ดี(อาจมีโรคภัยซ่อนอยู่ - ต้องตรวจร่างกาย)...

คนรูปร่างดีจะมีแนวโน้มสูงว่ามีวินัยในตัวเองสูง เพราะรูปร่างดีไม่ได้สร้างได้ในเวลาแค่ชั่วข้ามคืน หรือแค่แรงฮึดแค่ไม่กี่วัน... โดยเฉพาะคนที่กล้ามเนื้อขึ้นรูปสวยงาม หรือคนที่เบิร์นไขมันจนแห้งไม่ลงพุง, ทั้งสองอย่างต้องใช้เวลาบริหารร่างกาย+ดูแลอาหาร+พักผ่อนอย่างสม่ำเสมอไม่ว่าจะรูปร่างชนิดไหน (ชนิดหุ่นบาง เช่นนักจ๊อกกิ้งวายน้ำ หรือชนิดกล้ามเนื้อสวยงาม เช่นนักมวยนักฟุตบอล)...

คนมีวินัยสูงมีแนวโน้มว่าจะมีความรับผิดชอบดีกว่าคนไม่มีวินัยที่มีโอกาสพ่ายแพ้ต่อสิ่งยั่วเย้า หรือ"หลุด"ง่ายกว่า... โดยเฉพาะเมื่อขับเครื่องบินแล้วประสบปัญหาถึงเป็นถึงตาย ต้องแก้ไขกันกลางอากาศชนิดพลาดแล้วมีคนตายหมู่ครับ...

ตรวจเวชศาสตร์การบินไม่มีระบุไว้น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2013, 09:42:08 PM โดย -Joke- » บันทึกการเข้า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:47:16 PM »

ตรวจเวชศาสตร์การบินไม่มีระบุไว้น่ะครับ

ก็ต้องรับความเสี่ยงความซวยกันเองไงครับ... ฮา...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:02:12 AM »

ก็ต้องรับความเสี่ยงความซวยกันเองไงครับ... ฮา...

แสดงว่าเวชศาสตร์การบินไม่รอบคอบเท่าน้าสมชาย... ปล่อยให้คนอ้วนมาเป็นนักบิน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:18:32 AM »

แสดงว่าเวชศาสตร์การบินไม่รอบคอบเท่าน้าสมชาย... ปล่อยให้คนอ้วนมาเป็นนักบิน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นายสมชายเชื่อว่าเขามีมาตรฐานเพียงพอครับ... แต่บางคนอาจปริ่มมาตรฐาน หรือไม่ได้ฟิตร่างกายในขณะที่เราเห็น เพราะเขาตรวจร่างกายเป็นวงรอบไม่ใช่ตรวจกันทุกวันครับ(ถ้าตรวจกันวันนั้นอาจไม่ผ่าน)...

ทีนี้คนอ้วนเองก็มีหลายประเภท บางคนอ้วนแบบแข็งแรงมีกล้ามเนื้อ ซึ่งคนแบบนี้จับวิ่งสายพานยังไม่หน้ามืดง่าย และยังรับแรงกดดันไหว... แต่คนอ้วนชนิดกล้ามเนื้อลีบ แขนขาเล็ก แต่พุงโต, อ้วนแบบนี้หากไม่ฟิตร่างกายก่อนเข้าทดสอบ ก็อาจวิ่งสายพานแล้วความดันสูงเกินกำหนด หรือ ฯลฯ จนไม่ผ่านการทดสอบครับ...

ทีนี้เราดูด้วยสายตาไม่ได้จับตรวจฯ ก็นึกเอาว่าคนโน้นคนนี้หุ่นแย่หุ่นดี, เราก็ได้แค่"ประเมินเอา"ว่าหุ่นอย่างนี้"อาจจะ"ไม่ใช่นักบินครับ... ซึ่งก็ทำนองเดียวกับเห็นตำรวจพุงโร ก็คาดเอาไว้ก่อนว่าจะวิ่งไลจับผู้ร้ายไม่ไหวไงครับ... ฮา...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:22:29 AM »

ที่ลุงสมชายว่ามาตัวผมล้วนๆ   งอน   เว้นแต่ไม่ได้เป็นนักบิน   ยิ้มีเลศนัย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:36:33 AM »

ที่ลุงสมชายว่ามาตัวผมล้วนๆ   งอน   เว้นแต่ไม่ได้เป็นนักบิน   ยิ้มีเลศนัย

เอ่อ... นายสมชายจำได้ว่าเคยเห็นรูปใครก็ไม่รู้ ยืนรีดผ้าด้วยกล้ามแขนใหญ่เท่าคอตัวเองครับ... แฮ่ๆ...

กล้ามหน้าแขนอาจใหญ่ด้วยการทำงานหนักหรือยกของหนักเป็นประจำ... แต่กล้ามหลังแขนจะขึ้นเป็นลูกได้ มีแต่เกิดจากท่ายกเหวทบางท่าเท่านั้นนี่ครับ, แล้วกล้ามหลังแขนแหละ ทำให้กล้ามแขนใหญ่เท่าคอตัวเองได้ครับ(นายสมชายประเมินแล้วหากเป็นดัมเบล ต้องไม่ต่ำกว่า 15 กก./ข้าง)...

หรือว่าลุงปูเลิกยกเหวทแหล่ว... โอ๋ย...
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 09:20:28 AM »

เจอนักบินอ้วนๆไม่ออกกำลังกายแล้วเปลี่ยนใจไม่นั่งเครื่องลำนั้นกลับเมืองไทย ผมคงต้องล่องเรือใบกลับบ้านแหง๋ๆ  Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 09:32:26 AM »

เจอนักบินอ้วนๆไม่ออกกำลังกายแล้วเปลี่ยนใจไม่นั่งเครื่องลำนั้นกลับเมืองไทย ผมคงต้องล่องเรือใบกลับบ้านแหง๋ๆ  Grin

ฉลาดดีครับ... เย้...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 09:39:47 AM »

ที่ลุงสมชายว่ามาตัวผมล้วนๆ   งอน   เว้นแต่ไม่ได้เป็นนักบิน   ยิ้มีเลศนัย

เอ่อ... นายสมชายจำได้ว่าเคยเห็นรูปใครก็ไม่รู้ ยืนรีดผ้าด้วยกล้ามแขนใหญ่เท่าคอตัวเองครับ... แฮ่ๆ...

กล้ามหน้าแขนอาจใหญ่ด้วยการทำงานหนักหรือยกของหนักเป็นประจำ... แต่กล้ามหลังแขนจะขึ้นเป็นลูกได้ มีแต่เกิดจากท่ายกเหวทบางท่าเท่านั้นนี่ครับ, แล้วกล้ามหลังแขนแหละ ทำให้กล้ามแขนใหญ่เท่าคอตัวเองได้ครับ(นายสมชายประเมินแล้วหากเป็นดัมเบล ต้องไม่ต่ำกว่า 15 กก./ข้าง)...

หรือว่าลุงปูเลิกยกเหวทแหล่ว... โอ๋ย...
คุ้นๆว่าเคยมีรูปนี้ ขำก๊าก

pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 10:07:44 PM »

ล่าสุดเปลี่ยนชื่อหลอกสาวอีกแล้วครับอ้างว่ามาบินไปอังกฤษไปปารีสและอีกมากมายชื่อเฟส ธีรพงษ์ ผู้ชายบินได้ ช่วยกันหน่อยครับเค้าคงไม่เลิกจริงๆโดนหลอกหลายคนเพราะคารมดีน่าเชื่อถือจะหลอกเฉพาะสาวนักเรียนนักศึกษาและพยาบาลแถวอีสาน
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์