เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:18:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แข่ง IPSC ใช้ปืน Full Size หรือ Compact ดีครับ  (อ่าน 13374 ครั้ง)
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 09:12:36 AM »

อยากทราบว่าปรกตินักแข่ง IPSC เค้าใช้ปืน Full Size หรือ Compact ครับ ถ้าเป็น 9 มม. ควรเลือก CZ85 CZ75 หรือ CZ75 Compact ดีครับ หรือจะแนะนำยี่ห้ออื่น รุ่นอื่นก็ได้นะครับ ตอนนี้ใกล้จะได้กล็อก19 แล้วแต่เป็นรุ่นที่แต่งไก 3.5 ปุ่มใหญ่ แม็กต่อครับ คิดว่าคงผิดกฎ IPSC Production ถ้าลงแข่งรุ่นอื่น คงเสียเปรียบ .40 หรือ .45 คิดว่าจะเอาไว้ยิงปืนสั้นชาวบ้าน ช่วยแนะนำหน่อยครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 10:25:46 AM »

ความเห็นส่วนตัว

ปืนที่ผมใช้เล่น IPSC ผมไม่ได้ใช้พกพา ผมพึ่งได้ G17ไก 5 ปอนด์จะเอาไปลอง production division  ที่ฟาร์มจระเข้อาทิตย์นี้ครับ ถ้าจะเอาไว้เล่น ipsc ด้วยพกด้วยก็ compact ไปเถาะครับ แต่ผมเห็นคนใช้ G19 เล่น ipsc หลายท่าน ปืนยิงแม่น ยิงดี มามาก รับรองไม่เสียหายครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 11:03:59 AM »

อยากทราบว่าปรกตินักแข่ง IPSC เค้าใช้ปืน Full Size หรือ Compact ครับ ถ้าเป็น 9 มม. ควรเลือก CZ85 CZ75 หรือ CZ75 Compact ดีครับ หรือจะแนะนำยี่ห้ออื่น รุ่นอื่นก็ได้นะครับ

ใช้ full size ครับ คือ กล็อก17 และ ซีแซด75 P-01  ไม่มีรุ่นอื่นต้องแนะนำอีกแล้ว
ถ้ามีก็ยังเป็นโคลนเดียวกับซีแซด  คือทานโฟลกลิโอ
เรื่องความยาวลำกล้องเป็นเรื่องรอง   แต่ความจุกระสุนเป็นเรื่องใหญ่
ตัว full size จุมากกว่า 2-3 นัด  มีความหมายครับ

ตอนนี้ใกล้จะได้กล็อก19 แล้วแต่เป็นรุ่นที่แต่งไก 3.5 ปุ่มใหญ่ แม็กต่อครับ คิดว่าคงผิดกฎ IPSC Production

เขาให้เขาแถม  ก็อย่ารังเกียจเลยครับ  ขอของเดิมติดมาด้วยก็แล้วกัน
เวลาแข่งก็ใช้ของโรงงานเดิม  ออกนอกสนามแข่ง  ก็ใส่ของแต่ง
ข้อดีของกล็อกอยู่ที่ถอดเปลี่ยนง่ายด้วย

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 01:11:43 PM »

ถ้ามีได้กระบอกเดียวคงต้องใช้เท่าที่มี  ผมก็ใช้ g19 ครับ  จะมีปัญหาก็ตอนที่วัดความเร็วกระสุนมันเฉียดฉิวมาก  บางครั้งไม่ผ่านถ้าเจอกระสุนล๊อตไม่ได้มาตรฐาน  เลือกได้ใช้ตัวเต็มดีกว่าครับถ้าเลือกได้ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 02:20:34 PM »

พี่ choltit ครับ ขอเหตุผลได้ไม๊ครับว่าทำไมเลือกซีแซด75 P-01 ไม่เลือก ซีแซด85 เพราะเกะกะล็อคสไลด์ด้านขวาของตัวปืนหรือเปล่าครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 02:22:06 PM »

ขอถามนอกเรื่องนิดนึงสิครับ จะดึงเอางข้อความเก่าที่คนก่อนหน้านี้ตอบเข้ามาในข้อความเราได้ไงครับ ทำไม่เป็น
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 02:26:10 PM »

ขอถามนอกเรื่องนิดนึงสิครับ จะดึงเอางข้อความเก่าที่คนก่อนหน้านี้ตอบเข้ามาในข้อความเราได้ไงครับ ทำไม่เป็น

ขอตอบคำถามนี้ ส่วนคำถามก่อนหน้านี้เอาไว้ให้ท่าน Choltit ตอบบ้าง ให้พี่เขาฝึกพิมพ์บ่อยๆ ไม่งั้นเดี๋ยวจะกดผิดแป้นอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าต้องการอ้างคำพูดของข้อความไหน ก็ให้กดที่ปุ่ม "อ้างถึง" ที่อยู่มุมบนขวามือของแต่ละข้อความได้เลยเจ้าค่ะ
Cheesy

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 02:30:55 PM »

ถ้าต้องการอ้างคำพูดของข้อความไหน ก็ให้กดที่ปุ่ม "อ้างถึง" ที่อยู่มุมบนขวามือของแต่ละข้อความได้เลยเจ้าค่ะ
Cheesy

น้องโบว์ยอดมาก  เก่งอะไรเช่นนี้  Shocked Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2004, 02:47:53 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 02:32:26 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 02:34:18 PM »

พี่ choltit ครับ ขอเหตุผลได้ไม๊ครับว่าทำไมเลือกซีแซด75 P-01 ไม่เลือก ซีแซด85 เพราะเกะกะล็อคสไลด์ด้านขวาของตัวปืนหรือเปล่าครับ

ซีแซด85 สั้นแล้วไม่มีประโยชน์  แต่ P-01 มีรางเต็มที่ยึดติดอุปกรณ์ปืน
ตรงนี้ เป็นน้ำหนักถ่วงลดรีคอยล์ปืนอย่างได้ผล แต่กลับไม่อืดเวลาวาดเป้าต่อเป้า 
ทางทีมแข่ง CZ เคยบอกผมว่าเขามีแม็กกาซีนโรงงานที่ใช้กับ P-01 แต่จุ 17+1 เท่ากับกล็อก 17

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 02:44:01 PM »

ถ้าต้องการอ้างคำพูดของข้อความไหน ก็ให้กดที่ปุ่ม "อ้างถึง" ที่อยู่มุมบนขวามือของแต่ละข้อความได้เลยเจ้าค่ะ[/color] Cheesy
น้องโบว์ยอดมาก เก่งอะไรเช่นนี้ Shocked Grin

โอย...เก่งมานานแล้วเจ้าค่ะ
จะ Quote ข้อความคนอื่นเค้าก็เอามาไม่หมด เสียเอกลักษณ์ข้าน้อยหมด สีตัวอักษรเลยไม่ขึ้นเลย

ซีแซด85 สั้นแล้วไม่มีประโยชน์  แต่ P-01 มีรางเต็มที่ยึดติดอุปกรณ์ปืน
ตรงนี้ เป็นน้ำหนักถ่วงลดรีคอยล์ปืนอย่างได้ผล แต่กลับไม่อืดเวลาวาดเป้าต่อเป้า 
ทางทีมแข่ง CZ เคยบอกผมว่าเขามีแม็กกาซีนโรงงานที่ใช้กับ P-01 แต่จุ 17+1 เท่ากับกล็อก 17

เห็นไหมพอได้พิมพ์บ่อยๆ เข้า อาการพิมพ์ หรือกดแป้นผิด ก็จะหายไปเจ้าคะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 04:38:54 PM »

ขอบคุณครับ
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 04:42:21 PM »

คุณ Army quote ข้อความได้แล้ว Cheesy

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 04:50:07 PM »

Grin กล๊อก 19 ใช้กับกระสุนซ้อมทั่วไปมักจะผ่านไมเนอร์แบบเฉียดฉิว แต่ที่ผมแข่งแต่ละครับผมตัดปัญหาใช้ลูกจริงไปเลย ผ่านโลด Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2004, 04:56:19 PM »

WorldShoot ไอพีเอสซีปีหน้า ที่ประเทศ Equador จะได้เห็นแชมป์เก่ากล็อก17
ปะทะผู้ท้าชิงที่ยังไม่เคยแพ้ใคร จากสาธารณรัฐเชก  ที่ใช้ P-01
นอกจากวัดความเก๋า กับหนุ่มไฟแรงแล้ว  เป็นการวัดศักดิ์ศรีของโรงงานปืนกล็อกกับซีแซดด้วย  น้ำลายหก

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์