เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:55:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้นายใหม่จะไปจองปืน มีใครผ่านไปแถวหลังวังบ้างครับ  (อ่าน 9472 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:33:01 PM »

นี่ปืน "Eric" ด้วยหรือเปล่าเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:38:59 PM »

นี่ปืน "Eric" ด้วยหรือเปล่าเจ้าค่ะ

แม่นแล่ว....

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:42:08 PM »

ถ้าผมเป็น NaiMai ผมอาจขอออร์เดอร์ด้ามแดงแบบนี้  Cheesy

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:47:55 PM »

ถ้าผมเป็น NaiMai ผมอาจขอออร์เดอร์ด้ามแดงแบบนี้  Cheesy
Grin เดี๋ยวฝากใครไปไดซ์ก็ได้ครับพี่อ๋อง ยังนึกอยู่ว่าจะทำสีอะไรดี ว่าอยากทำตัวเป็นสีดำมากกว่ครับ เทฟล่อนพี่อ๋องยังพอเหลือมั๊ยครับ เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2004, 08:52:06 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:56:17 PM »

อยากทำตัวเป็นสีดำมากกว่ครับ เทฟล่อนพี่อ๋องยังพอเหลือมั๊ยครับ เยาะเย้ย

เหลือครับ
ปืนตัวเองกล้าทำ พลาดยังไงก็ยังของเราเอง 
แต่ปืนคนอื่นไม่กล้าทำให้ครับ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:56:21 PM »

แม่นแล่ว....

พื้นบ้านอีริคเป็นแบบนี้หรอกหรือเนี่ย ตกใจ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:58:03 PM »

ใช้ "เทฟลอน" สีจะออกมาเป็นยังไงเจ้าค่ะ สีดำหรือเปล่า

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 09:20:36 PM »

ใช้ "เทฟลอน" สีจะออกมาเป็นยังไงเจ้าค่ะ สีดำหรือเปล่า
Grin อันนี้ไม่รู้ว่าที่พี่อ๋องเหลืออยู่น่ะสีดำหรือสีเขียว เยาะเย้ย

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 09:50:37 PM »

เห็นแล้วน้ำลายหกครับ สวยอ่ะ อยากได้  น้ำลายหก

We can either find the way or make one.
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 09:55:49 PM »

มีคำถามครับพี่ คือว่า รุ่น Stock Custom เนี่ย โครงของขนาด 9 mm กับ .40 เนี่ย อันเดียวกันหรือเปล่าน่ะครับ ถ้าโครงเดี๋ยวกัน ผมซื้อ Barrel กับ Slide แล้วก็ แม็กซ์ มาเปลี่ยนก็เปลี่ยนขนาดได้หรือเปล่าครับผม  Huh

We can either find the way or make one.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 10:04:10 PM »

มีคำถามครับพี่ คือว่า รุ่น Stock Custom เนี่ย โครงของขนาด 9 mm กับ .40 เนี่ย อันเดียวกันหรือเปล่าน่ะครับ ถ้าโครงเดี๋ยวกัน ผมซื้อ Barrel กับ Slide แล้วก็ แม็กซ์ มาเปลี่ยนก็เปลี่ยนขนาดได้หรือเปล่าครับผม Huh

Grin ตอบเรื่องโครงก่อนครับ .40 กับ 9 พารา โครงน่าจะเท่ากันครับ แต่ Stock Custom ลำกล้องยาวแค่ 4.5 นิ้ว ซึ่งต่างจาก Limited Custom ที่จะเป็น 5 นิ้วครับ Grin
 Grin ว่าแต่จะซื้อมาเปลี่ยนด้วยเหตุผลใดครับ เพราะทั้ง Stock และ Limited Custom มีขนาดกระสุนให้เลือกครอบคลุมหมดตั้งแต่ 9 พารา ไปจนถึง .45 ครับ Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 11:30:19 PM »

มีคำถามครับพี่ คือว่า รุ่น Stock Custom เนี่ย โครงของขนาด 9 mm กับ .40 เนี่ย อันเดียวกันหรือเปล่าน่ะครับ ถ้าโครงเดี๋ยวกัน ผมซื้อ Barrel กับ Slide แล้วก็ แม็กซ์ มาเปลี่ยนก็เปลี่ยนขนาดได้หรือเปล่าครับผม Huh

Grin ตอบเรื่องโครงก่อนครับ .40 กับ 9 พารา โครงน่าจะเท่ากันครับ แต่ Stock Custom ลำกล้องยาวแค่ 4.5 นิ้ว ซึ่งต่างจาก Limited Custom ที่จะเป็น 5 นิ้วครับ Grin
 Grin ว่าแต่จะซื้อมาเปลี่ยนด้วยเหตุผลใดครับ เพราะทั้ง Stock และ Limited Custom มีขนาดกระสุนให้เลือกครอบคลุมหมดตั้งแต่ 9 พารา ไปจนถึง .45 ครับ Grin

อ๋ออ คือว่า ถามไปเผื่อว่าจะได้ซื้อปืนทีเดียวไงครับ เปลี่ยนบางชิ้นก็ได้อีกขนาด พอดี ผมได้ ป.3 ขนาด 9 mm มาแล้วน่ะครับ ก็เลยคิดเล่นๆ ดูเผื่อจะได้ไม่ต้องไปขอป.3 เพิ่มอีกขนาดครับ แต่ผมว่าคงต้องจบที่ไปขอ ป.3 ขนาด .40 มาอีกกระบอกแน่เลยครับ  Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 02:49:03 AM »

อ๋ออ คือว่า ถามไปเผื่อว่าจะได้ซื้อปืนทีเดียวไงครับ เปลี่ยนบางชิ้นก็ได้อีกขนาด พอดี ผมได้ ป.3 ขนาด 9 mm มาแล้วน่ะครับ ก็เลยคิดเล่นๆ ดูเผื่อจะได้ไม่ต้องไปขอป.3 เพิ่มอีกขนาดครับ แต่ผมว่าคงต้องจบที่ไปขอ ป.3 ขนาด .40 มาอีกกระบอกแน่เลยครับ  Grin
Grin แบบนี้ผมแนะนำเป็นปืนพวก 1911 หรือ 2011 ดีกว่าครับ เพราะหาของที่ว่าได้ง่ายกว่า เช่นซื้อพาราฯ P18 มา อยากลงเล่น IPSC Standard ก็หาชุดบน .40 กับแมกมาใส่ กับทานโฟหรือพวกโคลน CZ จะหาของยากกว่าครับ Grin
 เยาะเย้ย ซึ่งก่อนหน้าที่จะตัดสินใจเลือกทานโฟฯ ก็ยังคิดถึงพาราฯ P18 อยู่ แต่ถามผมว่าแล้วทำไมถึงเลือกทานโฟฯ ตอนนี้บอกคำเดียวครับ เพราะสิเหน่หาครับ น้ำลายหก อยากได้ปืนพวก STI หรือ SVI Open มั๊ย อยากได้ครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีความพร้อมที่ผมจะไปเล่นประเภทนั้นครับ นี่หากได้ปืนมาแล้วก็ยังไม่รู้จะได้ลงแข่งมากแค่ไหนเลยครับ แต่ก็จะพยายามแข่งให้ได้มากที่สุดเท่าที่โอกาสจะอำนวย Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 07:12:54 AM »

Grin อันนี้ไม่รู้ว่าที่พี่อ๋องเหลืออยู่น่ะสีดำหรือสีเขียว เยาะเย้ย

คงเป็นสีเขียวหล่ะเจ้าคะ โดนชก

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 07:14:20 AM »

นี่หากได้ปืนมาแล้วก็ยังไม่รู้จะได้ลงแข่งมากแค่ไหนเลยครับ แต่ก็จะพยายามแข่งให้ได้มากที่สุดเท่าที่โอกาสจะอำนวย Grin

จะไปคอยเชียร์ติดขอบสนามเลยเจ้าคะ Cheesy

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์