เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:55:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้นายใหม่จะไปจองปืน มีใครผ่านไปแถวหลังวังบ้างครับ  (อ่าน 9471 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 08:09:24 AM »

Grin หากมีเวลาว่างขึ้นไปตาคลีเมื่อไร จะขอยลโฉมเด็กเสริฟ์ เฮ๊ย ปืนกระบอกใหม่ด้วยเด้อ  Grin
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 08:32:42 AM »

อ๋ออ คือว่า ถามไปเผื่อว่าจะได้ซื้อปืนทีเดียวไงครับ เปลี่ยนบางชิ้นก็ได้อีกขนาด พอดี ผมได้ ป.3 ขนาด 9 mm มาแล้วน่ะครับ ก็เลยคิดเล่นๆ ดูเผื่อจะได้ไม่ต้องไปขอป.3 เพิ่มอีกขนาดครับ แต่ผมว่าคงต้องจบที่ไปขอ ป.3 ขนาด .40 มาอีกกระบอกแน่เลยครับ  Grin
Grin แบบนี้ผมแนะนำเป็นปืนพวก 1911 หรือ 2011 ดีกว่าครับ เพราะหาของที่ว่าได้ง่ายกว่า เช่นซื้อพาราฯ P18 มา อยากลงเล่น IPSC Standard ก็หาชุดบน .40 กับแมกมาใส่ กับทานโฟหรือพวกโคลน CZ จะหาของยากกว่าครับ Grin
 เยาะเย้ย ซึ่งก่อนหน้าที่จะตัดสินใจเลือกทานโฟฯ ก็ยังคิดถึงพาราฯ P18 อยู่ แต่ถามผมว่าแล้วทำไมถึงเลือกทานโฟฯ ตอนนี้บอกคำเดียวครับ เพราะสิเหน่หาครับ น้ำลายหก อยากได้ปืนพวก STI หรือ SVI Open มั๊ย อยากได้ครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีความพร้อมที่ผมจะไปเล่นประเภทนั้นครับ นี่หากได้ปืนมาแล้วก็ยังไม่รู้จะได้ลงแข่งมากแค่ไหนเลยครับ แต่ก็จะพยายามแข่งให้ได้มากที่สุดเท่าที่โอกาสจะอำนวย Grin

ตอนนี้ผมก็ค่อยๆ ดูครับ กะว่ารอต้นปี ให้ปืนล๊อตใหม่เข้ามาก่อน แล้วค่อยตัดสินใจ น่ะครับ ผมเป็นประเภทชอบปืนสวยน่ะครับ  Grin

We can either find the way or make one.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 06:45:55 PM »

ตอนนี้ผมก็ค่อยๆ ดูครับ กะว่ารอต้นปี ให้ปืนล๊อตใหม่เข้ามาก่อน แล้วค่อยตัดสินใจ น่ะครับ ผมเป็นประเภทชอบปืนสวยน่ะครับ  Grin
Grin 555 งั้นไปจองทานโฟเลยครับ สวยถูกใจแน่ ๆ ไม่ได้เชียร์นะ แต่มันสวยจริง ๆ อ่ะ อีกอย่างจะได้มีเพื่อนด้วยครับ Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 09:31:13 PM »

Grin 555 งั้นไปจองทานโฟเลยครับ สวยถูกใจแน่ ๆ ไม่ได้เชียร์นะ แต่มันสวยจริง ๆ อ่ะ อีกอย่างจะได้มีเพื่อนด้วยครับ Grin

เดี๋ยวกะว่า จะแว๊ปไปดู + จับด้วยนะครับ ถ้าปืนมาแล้ว ถ้าถูกใจอาจจะรับมาเลี้ยงดูที่บ้านด้วยเลยครับ   หลงรัก

We can either find the way or make one.
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 04:21:41 AM »

เดี๋ยวกะว่า จะแว๊ปไปดู + จับด้วยนะครับ ถ้าปืนมาแล้ว ถ้าถูกใจอาจจะรับมาเลี้ยงดูที่บ้านด้วยเลยครับ   หลงรัก
Grin เห็นว่าต้องจองครับ ไม่งั้นไม่เอาเข้ามา เพราะเป็นรุ่นที่ทำมาแข่งโดยเฉพาะ หาคนซื้อยาก แต่ท่าทางเจ้าทานโฟฯ ของผมจะได้เพื่อนแล้วแน่ ๆ Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 05:14:22 AM »

โอมเพี้ยง!  ขอให้พนักงานทานโฟนัดหยุดงาน  ไม่สามารถผลิตสินค้าตามสั่งได้  ระบบขนส่งติดขัด  ปืนแปลกห้ามนำเข้า ฯลฯ

หมั่นไส้วุ๊ย Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 06:59:25 AM »

โอมเพี้ยง!  ขอให้พนักงานทานโฟนัดหยุดงาน  ไม่สามารถผลิตสินค้าตามสั่งได้  ระบบขนส่งติดขัด  ปืนแปลกห้ามนำเข้า ฯลฯ

สาธุ โดนชก

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 10:30:30 AM »

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 02:37:17 PM »

ใช้ "เทฟลอน" สีจะออกมาเป็นยังไงเจ้าค่ะ สีดำหรือเปล่า
Grin อันนี้ไม่รู้ว่าที่พี่อ๋องเหลืออยู่น่ะสีดำหรือสีเขียว เยาะเย้ย

ผมมีทั้งสีดำและสีเขียว  แต่ที่สภาพดีอยู่เป็นสีเขียว (อบแล้วจะออกสีดิน)
ส่วนสีดำไม่ได้ใช้นานแล้ว  เข้าใจว่าก๊าซแรงดันในกระป๋องคงหมด พ่นแล้วไม่เป็นฝอย จะเป็นหยด

PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 07:16:27 PM »

เอ่อ สวยจังครับ(อนาคตปืนของนายใหม่  Shocked)
 Grin
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 07:37:54 PM »

สาธุ โดนชก

เยาะเย้ย เหอ ๆ เล่นกันอย่างนี้หรอ เดี๋ยวเจอกัน 555 เยาะเย้ย

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:12:05 AM »

สาธุ โดนชก

Angry โห! นี่ถ้าตา 51 ไม่เอาลิ้งค์มาโพสไว้นี่จำไม่ได้นะเนี่ย ว่าถูกสองนี้แช่งไว้นี่เอง ถึงไม่ได้ทานโฟฯ มาเชยชม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จำไว้เลยนะตาหนุ่มกะน้องโบว์ Angry

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 10:07:08 AM »

ยินดีด้วยครับสำหรับปืนกระบอกใหม่ Grin Grin Grin

เจ้าตัวด้ามแดงๆที่คุณอ๋องให้ดูภาพนั้น....เป็นรุ่นเดียวกับที่อีริคใช้หรือเปล่าและรบกวนถามเป็นข้อมูลเบื้องต้นไว้ว่าปืนโอเพ่นยี่ห้อนี้(ผมนึกถึงเย็นตาโฟทุกที)กับ sti อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ   หรือว่าสูสีกัน

ผมดูอีริคยิงปืนยี่ห้อนี้แล้วชอบมาก(แต่ดูนิ้วแกเหมือนขยำไกแต่ยิงแม่นจัง) Grin Grin Grin
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 10:10:35 AM »

Grin กระทู้นี้นานแล้วครับลุงเสือ ตั้งแต่ธันวาคม 2547 ตอนนั้นไปจองทานโฟฯ ลิมิเต็ดคัสต้อมไว้ (รุ่นที่ลงทดสอบ อวป. ฉบับก่อน) แต่ติดปัญหา EU ไม่ส่งปืนเข้ามาขายในบ้านเรา รอนานจัด เลยยกเลิกครับ แล้วก็มาได้ SP-01 มาใช้แทนทุกวันนี้ครับ Grin
 Angry พอดีเปิดอ่านเจอข้อความแช่งไว้ เลยเคือง ทำให้เราอดได้ทานโฟฯ Angry หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2006, 10:12:59 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 10:12:40 AM »

สาธุ โดนชก

Angry โห! นี่ถ้าตา 51 ไม่เอาลิ้งค์มาโพสไว้นี่จำไม่ได้นะเนี่ย ว่าถูกสองนี้แช่งไว้นี่เอง ถึงไม่ได้ทานโฟฯ มาเชยชม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จำไว้เลยนะตาหนุ่มกะน้องโบว์ Angry

คริ คริ.....เด็กเสริฟหนึ่งที่....
ติดไว้ก่อนด้ายยย....คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์