เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:30:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสูตรยาดองเหล้าครับ ( เมาเพื่อสุขภาพครับ )  (อ่าน 120589 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 02:22:50 PM »

ด้วยความเคารพครับ

เนื่องจากผมกับเพื่อนเริ่มไม่ค่อยชอบที่จะกินเหล้าสีกันเสียเวลาและมีส่วนประกอบเยอะทั้ง น้ำแข็ง โซดา กระติกน้ำแข็ง น้ำเปล่า พอเมาแล้วลืมเก็บตอนเช้าก็จะมีคนช่วยเก็บไปทิ้งทั้งหมด เลยเปลี่ยนมาเป็นกินเหล้าดองยาแทนเพราะว่ากินเหล้าเยอะไม่ได้ต้องตื่นไปกรีดยางอีก ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดมีสูตรเหล้าดองยาบ้าง และมีสรรพคุณอย่างไรบ้าง อยากจะเก็บไว้เป็นความรู้และทดลองดูครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2006, 06:09:47 PM โดย หนองหัวพราน » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 03:31:53 PM »

เนื่องจากผมกับเพื่อนเริ่มไม่ค่อยชอบที่จะกินเหล้าสีกันเสียเวลาและมีส่วนประกอบเยอะทั้ง น้ำแข็ง โซดา กระติกน้ำแข็ง น้ำเปล่า พอเมาแล้วลืมเก็บตอนเช้าก็จะมีคนช่วยเก็บไปทิ้งทั้งหมด เลยเปลี่ยนมาเป็นกินเหล้าดองยาแทนเพราะว่ากินเหล้าเยอะไม่ได้ต้องตื่นไปกรีดยางอีก ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดมีสูตรเหล้าดองยาบ้าง และมีสรรพคุณอย่างไรบ้าง อยากจะเก็บไว้เป็นความรู้และทดลองดูครับ

ขอบคุณครับ

พี่หนองหัวพรานลองเข้าไปดูก่อน ไม่ถูกใจขอให้ถูกปากครับ

http://ittm.dtam.moph.go.th/data_all/articles/article14.htm

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 03:34:31 PM »

ขอเข้ามาดมๆค่ะ...แค่ดมก็เมาแย๊วววววว Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 03:53:38 PM »

ขอบคุณครับ

พี่หนองหัวพรานลองเข้าไปดูก่อน ไม่ถูกใจขอให้ถูกปากครับ

http://ittm.dtam.moph.go.th/data_all/articles/article14.htm

แล้วผมจะหาตัวยาเจอหรือครับ ส่วนใหญ่เป็นไม้ทางภาคเหนือ ผมอยู่ใต้ครับ จะลองหาดูตอนนี้ได้มา ๑ จาก

พี่TOY ๒๔๙๕ ครับ ผมใช้บอระเพ็ด...ฝานทะแยง(แบบหมูแดง)+น้ำผึ้ง.....พอดื่มเปี๊ยบ...ขมปปี๋....อีกสักครู่...หวานเจี๊ยบ....อยู่ใกล้ๆจะชวนร่ำสุราซักหน่อย

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 03:59:37 PM »

ผมมี1สูตร แก้เข็ดเมื่อยดีนักแล ว่านเพรชหึง ขวานบางๆ ตากแดดให้แห้ง ตอนดอง ผสม นําผึ้งแท้ ดองไว้นําจะเป็นสีแดง ลองดูครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 04:00:23 PM »

เหล้าขาวครึ่งขวดผสมกับแป๊บซี่เล็ก (ขนาดธรรมดา) 1 ขวด
ใส่ในขวดน้ำขาวขุ่นราคา 5 บาท เขย่าให้เป็นฟองฟู่สัก 15 วินาทีแล้วเปิดฝาขวดออก
จะมีแรงดันคล้ายๆเปิดแชมเปญสนุกดีแต่อย่าเขย่าบ่อยๆรสชาดจะเปลี่ยนไปดื่มกันสบายคอยระวังตอนลุกเดินก็พอ..เอิ๊ก

tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 04:14:01 PM »

เหล้าขาวครึ่งขวดผสมกับแป๊บซี่เล็ก (ขนาดธรรมดา) 1 ขวด
ใส่ในขวดน้ำขาวขุ่นราคา 5 บาท เขย่าให้เป็นฟองฟู่สัก 15 วินาทีแล้วเปิดฝาขวดออก
จะมีแรงดันคล้ายๆเปิดแชมเปญสนุกดีแต่อย่าเขย่าบ่อยๆรสชาดจะเปลี่ยนไปดื่มกันสบายคอยระวังตอนลุกเดินก็พอ..เอิ๊ก

ลองเปลี่ยนจากแป๊ปซี่ เป็นแฟนต้าน้ำแดงดูครับ รสหวาน กินง่าย สบายกระเป๋า เมาจังฮู้
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 04:29:07 PM »

เมื่อก่อนเพื่อนผสมเหล้าขาวกับน้ำองุ่นไบเล่ให้กินอร่อยดีเหมือนกันครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 04:35:20 PM »

ผมมี1สูตร แก้เข็ดเมื่อยดีนักแล ว่านเพรชหึง ขวานบางๆ ตากแดดให้แห้ง ตอนดอง ผสม นําผึ้งแท้ ดองไว้นําจะเป็นสีแดง ลองดูครับ

แนะนำอันนี้เหมือนกันครับ สรรพคุณไม่แน่ใจ(ต้องลองเองครับ) Grin Grinรู้แต่ว่ามาวววว............

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 04:45:32 PM »

ผมว่าลองดูตามงาน otop ดูสิครับ ของดีภูมิปัญญาชาวบ้าน   Grin

อ้อแนะนำให้ใส่น้ำสิงห์ไปด้วย   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 04:51:33 PM »

ยาผงสำเร็จรูปคับ แสงสว่างตราค้างคาว กับ เสือ 11 ตัว ดองแล้วหอมสมุนไพรกรุ่น สีสวยเหมือนแม่โขงเลย แต่ก็ยังเมาเหมือนเหล้าขาว(ตื่นมาปวดหัว) Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 04:53:42 PM »

ลองเปลี่ยนจากแป๊ปซี่ เป็นแฟนต้าน้ำแดงดูครับ รสหวาน กินง่าย สบายกระเป๋า เมาจังฮู้

แสดงว่าคุณtawee sre ลองมาแล้ว สำหรับน้ำแดงมันซ่าส์น้อยไปหน่อย กินง่ายไม่ต้องดองพิธีการไม่มากสบายๆ

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 04:54:05 PM »

มีมีดบางๆแทนขวานได้หรือปล่าวครับ... Grin
..ขวานบางๆ หรือฝานบางๆ???

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 07:05:56 PM »

เบนโล + เหล้าขาว Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2006, 07:26:42 PM »

เพื่อนมันเอา เขากวาง มาดองเหล้ากินเเล้วมันบอกว่าถีบ ข้อมูลที่หาได้ :ohttp://www.dtam.moph.go.th/ittm_web/articles/med_liquor/medliquor03.htm
http://www.geocities.com/Tokyo/Shrine/6427/tae1.4.html

[URL=h
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์