เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:27:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสูตรยาดองเหล้าครับ ( เมาเพื่อสุขภาพครับ )  (อ่าน 120606 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 07:36:19 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ขออนุญาตยกกระทู้ขึ้นมารอ สมาชิกทางภาคเหนือเห็นบอกว่าจะส่ง ม้ากระทืบโรง กับ สาวน้อยตกเตียงมาให้ลองครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 07:44:41 PM »

ขออนุญาตยกกระทู้ขึ้นมารอ สมาชิกทางภาคเหนือเห็นบอกว่าจะส่ง ม้ากระทืบโรง กับ สาวน้อยตกเตียงมาให้ลองครับ

ขอบคุณครับ

สมัยไปทำงานที่ลำปางเพื่อนมันเรียกสูตร "ผัวกระทืบเมีย" เพราะลูกน้องมันกินสูตรนี้ทีไรเมาเตะเมียทุกที 
ตอนนี้ตายไปแล้วครับ

โดนเมียแทงตาย

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 07:59:56 PM »

ขอบคุณครับ
พรุ่งนี้จะไปน่าน จะแวะหาดูครับ ท่านหนองหัวพรานไม่เอาสูตร ผัวกระทืบเมียไปลองหรือครับ ฮิ ๆ
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 09:04:57 PM »

แหมท่าน หาสูตรเยอะๆแบบนี้ระวังจะ..........shooter   ไม่ใหวนะครับ

รักเธอ....ประเทศไทย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 09:36:35 PM »

คิดขึ้นมาได้อีกสูตรหนึ่งครับ จำไม่ได้ว่าใครบอกมา แต่ท่านยืนยันว่าได้ผลดี ผมยังไม่เคยลองครับ สูตรมีอยู่ว่า

ลำใยแห้งที่เป็นแพ็คเล็กๆ ๑ แพ็ค  น้ำผึ้งแท้นิดหน่อย เหล้าขาว ๒ ขวด ดองไว้ประมาณ ๑ อาทิตย์ แล้วจึงรับประทานก่อนอาหารวันละ ๑ เป๊ก บำรุงกำลังวังชาดีนักแลครับ ท่านว่าไว้อย่างนั้นครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 11:19:18 PM »

Grin  ยาผู้เฒ่าบอกครับ      ลำใยแห้ง    ๕   บาท

กระชายดำ   ๕  บาท        โด่ไม่รู้ล้ม   ๓   บาท   ม้ากระทืบโรง  ๓  บาท   เถาวัลย์เปรียง  ๓  บาท 

เหงือกปลาหมอ    ๒   บาท    หนุมานประสานกาย   ๒  บาท    (หาได้ตามร้านขายยาโบราณ  กรมเจ้าเป๋อ)

โสมอั้งเซียม   ๑  บาท      ตังกุย   ๑   บาท         เส็กตี่   ๑  บาท    ดองใส่เหล้า   ๕  ขวด   น้ำผึ้งแท้พอประมาณ

ดอง  ๑  อาทิตย์    เหล้าดองจะออกสีคล้ำ    ออกน้ำตาลถึงดำ................ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 11:51:40 PM »

งานนี้สงสัยคงต้องหาขวดโหลแก้วหลายๆใบแล้วละครับ

ขอบคุณครับ

ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 12:34:39 AM »

ยาดอง ก็ 11 ตัวแค่นั้นเอง ของผม
tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 05:44:54 PM »

งานนี้สงสัยคงต้องหาขวดโหลแก้วหลายๆใบแล้วละครับ

ขอบคุณครับ

ครับรอรับของฝากจากชาวเหนือเน้อ อ้ายกาสะลอง กับอ้ายสล่าเก๊า ขนไปหลายสูตร

ขาดแต่สาวน้อยตกเตียง ไว้ว่างๆจะหาให้ครับ
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 06:57:50 PM »

Grin ยาผู้เฒ่าบอกครับ ลำใยแห้ง ๕ บาท

กระชายดำ ๕ บาท โด่ไม่รู้ล้ม ๓ บาท ม้ากระทืบโรง ๓ บาท เถาวัลย์เปรียง ๓ บาท

เหงือกปลาหมอ ๒ บาท หนุมานประสานกาย ๒ บาท (หาได้ตามร้านขายยาโบราณ กรมเจ้าเป๋อ)

โสมอั้งเซียม ๑ บาท ตังกุย ๑ บาท เส็กตี่ ๑ บาท ดองใส่เหล้า ๕ ขวด น้ำผึ้งแท้พอประมาณ

ดอง ๑ อาทิตย์ เหล้าดองจะออกสีคล้ำ ออกน้ำตาลถึงดำ................ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
แม่นแล้วครับ แต่ถ้ายาดองหมด...? มันก็หมดตามไปด้วยครับ หลงรัก  (มีสูตรใหม่  สน ม๊ะๆๆๆๆๆ) :-* :-* :-* :-*

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 07:16:26 PM »

Grin ยาผู้เฒ่าบอกครับ ลำใยแห้ง ๕ บาท

กระชายดำ ๕ บาท โด่ไม่รู้ล้ม ๓ บาท ม้ากระทืบโรง ๓ บาท เถาวัลย์เปรียง ๓ บาท

เหงือกปลาหมอ ๒ บาท หนุมานประสานกาย ๒ บาท (หาได้ตามร้านขายยาโบราณ กรมเจ้าเป๋อ)

โสมอั้งเซียม ๑ บาท ตังกุย ๑ บาท เส็กตี่ ๑ บาท ดองใส่เหล้า ๕ ขวด น้ำผึ้งแท้พอประมาณ

ดอง ๑ อาทิตย์ เหล้าดองจะออกสีคล้ำ ออกน้ำตาลถึงดำ................ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
แม่นแล้วครับ แต่ถ้ายาดองหมด...? มันก็หมดตามไปด้วยครับ หลงรัก  (มีสูตรใหม่  สน ม๊ะๆๆๆๆๆ) :-* :-* :-* :-*

อย่างนี้เราต้องเติมเหล้าไว้ตลอดไช่ไหมครับ  แล้วสูตรใหม่จะไม่บอกกันบ้างหรือครับ

ขอบคุณครับ

M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 08:01:33 PM »

กล้วยน้ำว้าสุกห่ามย่างให้หอม 5 ลูก ดองเหล้าโรงกับน้ำผึ้งแท้ 1 แบน คึกคักดีครับผม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 08:02:15 PM »

ใส่เด็กพาณิช  เด็กอาชีวะ  เด็กอุดม  ไปด้วยรับรองเด็ดจริง ๆ ครับท่านเจ้าของกระทู้
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 08:38:02 PM »

ใส่เด็กพาณิช เด็กอาชีวะ เด็กอุดม ไปด้วยรับรองเด็ดจริง ๆ ครับท่านเจ้าของกระทู้

เด็กที่ว่าห้ามใส่โหลยาดองครับ มีไว้ให้คอยรินยาดองให้เราครับ ทีชเชอร์เบิ้ล แล้วมีตัวอย่างให้ดูไหมละครับท่าน

ขอบคุณครับ

Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 09:18:53 PM »

ได้มาสี่ห้าอย่างจากแพร่ครับ อย่างละเล็กอย่างละน้อย
 - ม้ากระทืบโรง
 - ฮ้อสะปายควาย
 - จะค่านแดง
 - แก้มโอ้น(เจ้าของร้าน บอกว่า กินแล้วจะขยันทำการบ้านมาก ๆ )
 - อีกอย่างจำชื่อไม่ได้ครับ ได้มาสด ๆ ต้องเอาไปตากแห้งก่อน
     อ่านชื่อแต่ละอย่าง ก็สื่อความ  สรรพคุณ ขอที่อยู่หลังไมค์ครับ จะจัดส่งไปให้....

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์