เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:20:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการจ๋า  (อ่าน 3294 ครั้ง)
NUNAVY
MTTS. 6199-36
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2004, 07:05:51 PM »

สวัสดีครับ

เพื่อนข้าราชการทหารครับมีใครจองปืนสวัสดิการ ที่ลงในหนังสือ อวป. ไปบ้างและรุ่นไหนกันครับ อยากทราบหนะครับว่าเยอะไหม พี่ๆที่เป็นประชาชนอย่าโกรธผมนะ จริงๆผมก็อยากให้ทุกท่านที่มีใจรักอาวุธปืนได้ปืนในราคาสวัสดิการเหมือนกัน แต่มันก็ขึ้นอยู่กับภาครัฐหนะครับ ว่าแต่ว่าโครงการนี้จะรอดพ้นจนได้รับปืนมั๊ยน้า ผมคิดว่าอย่างน้อยถ้าเกิดโครงการนี้สำเร็จนะครับ มันก็คงสังสัญญาณบ้างอย่างว่ารัฐเริ่มเข้าใจถึงความสำคัญของการมีอาวุธปืนเพื่อป้องกันต้วมากขึ้นนะครับ และต้องขอบพระคุณและขออภัยพี่ๆที่ให้ความกรุณาสอบถามเกี่ยวกับคดีของผมมาหลายท่านทีเดียว นะครับที่ไม่ได้ตอบเลยยุ่งๆกับคดีอยู่ พอดีเจอตำรวจที่เป็นญาติห่างๆกันแนะนำอยู่เลยพอจะเบาใจไปได้บ้าง แต่ก็ยังอีกยาวแหละครับ       ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความกรุณา สอบถามเข้ามาครับ เอาไว้มีโอกาสเจอกันเมื่อไรผมจะเล่ารายละเอียดให้ฟังครับ

nunavy

แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
                     ศัตรูกล้ามาประจัญ จักอาจสู้ริปูสลาย
                "  จะนึกถึงตัวเราใยก็จะต้องตายทุกคนไป  "
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2004, 08:16:26 PM »

ผมจอง CZ Rami 2075 ครับ................ราคา 39 กว่าๆ.......

ส่ง fax ไปเมื่อ 8 ธ.ค.47 ..................ได้รับโทรศัพท์ ตอบกลับมาพร้อมกับให้เรายืนยัน 3 ครั้ง.........

ครั้งแรก.............แจ้งการรับ fax และจะจัดส่งสัญญามาให้เซ็นต์...............สอบถาม ทราบว่า ต้องรวบรวมรายชื่อส่ง ผบ.เหล่าทัพเพื่อขออนุมัติ.................ถ้าซื้อเงินผ่อน ก็ผ่อนกับทาง บริษัท โดยส่งเข้าบัญชีที่ บริษัทเปิดไว้ ผ่านการควบคุมดูแลของ ฝ่ายการเงินของแต่ละเหล่าทัพ(น่าเชื่อถือพอสมควร).....................ถ้าซื้อเลินสด ต้องจ่ายมัดจำ ผมเลยแย้งว่า ไม่จ่าย แต่จะชำระทั้งหมดในวันรับปืน..................เขาเสียงอ่อยๆไป ว่าจะนำเรื่องนี้หารือผู้ใหญ่ในบริษัทก่อน................ผมเลยบอกว่า ถ้าเก็บมัดจำ ผมจะสละสิทธิ์..................

ครั้งที่สอง...............โทรมาขอคำยืนยันจากเราอีกครั้ง................และยืดระยะการส่งfax จองถึงวันที่ 25 ธ.ค.47....................และหากจะเปลี่ยนรุ่นปืน ให้แจ้งก่อน 25 และให้แจ้งยกเลิก Fax ฉบับแรกด้วย.................อิ อิ อิ ลังเลมากๆเลย กับ Styer M-A1  Grin

ครั้งที่สาม เมื่อวันศุกร์นี้เอง................ขอคำยืนยันที่อยู่ที่เราจะให้จัดส่งสัญญา มาให้เซ็นต์....................ซึ่งจะส่งมาให้ ช่วงปลาย ม.ค.48 หลังจากที่ ผบ.เหล่าทัพเซ็นต์อนุมัติให้ผมซื้อ......................หลังจากนั้นจะเป็นขั้นตอนที่ทางบริษัทจะนำเข้าปืนมาในราชอาณาจักร(คงเป็นขั้นตอนกับมหาดไทย)..................ปืนเข้ามาอย่างเร็วที่สุด ปลาย พ.ค.48

ข้อมูลที่ผมจองไปครับ Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2004, 10:45:30 PM »

อยากได้แต่ไม่ได้เป็นทหาร แบบว่าอิจฉาครับ Cheesy Cheesy น้ำลายหก น้ำลายหก
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2004, 10:58:18 PM »

Wink ก็ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่มีสิทธิได้ซื้ออาวุธปืนในราคาถูกกว่าคนอื่น อยากให้นำเข้ามาเยอะๆ ยิ่งยกเลิกโควต้าได้ยิ่งดี... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2004, 11:58:15 PM »

หน่วยงานอื่นมีบ้างไหมครับ 

อยู่เทศบาลครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 12:50:54 AM »

................ปืนเข้ามาอย่างเร็วที่สุด ปลาย พ.ค.48

Why   does   it   take    so     long     time  (  around   6   months  )   ?    Are     the     guns     shipped     by      Air      or     Surface   ?

(  just   curious  )

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 02:35:55 AM »

ปืนสวัสดิการ  ต้องขอ  ป3  ไหมครับ 

เพราะหากขอ  .45  คงลำบากครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 09:07:44 AM »

เข้ามาช้าเร็ว ไม่เกี่ยวกับการขนส่งครับ.............เกี่ยวกับ มหาดไทยจะอนุมัติให้นำเข้ามาตามรายชื่อผู้จองครับ.................

ปินสวัสดิการ ต้องขอ ป.3 ตามปกติครับ.........................และนายทะเบียนต้องออกด้วยเพราะ.............คนจอง เป็นผู้ที่มีสิทธิซื้อ ปืนในโครงการที่ มท.อนุญาตให้จัด................ดังนั้น มท.ต้องออกป.3 และ ป.4 ให้ครับ............ไม่ว่าจะเป็นขนาดใด

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 10:25:40 AM »

ปืนสวัสดิการนี่ไม่ทราบว่าในใบ ป.4 สมัยใหม่ เขาประทับตราว่าห้ามขาย หรือห้ามโอนภายในระยะเวลา...ปี  หรือไม่ครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
NUNAVY
MTTS. 6199-36
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 12:37:40 PM »

สวัสดีครับ

พี่มะขิ่นครับ ผมก็โทรไปถามมาเหมือนกัน แต่ผมบอกไปว่าซื้อสดมันจ้องมัดจำทำไมมีสัญญาอยู่แล้ว ที่สำคัญถ้าโครงการผ่านใครจะไม่เอาอยากรู้จัง   

พี่วิธ  ครับ   ป.3  มันต้องขอแน่นอนอยู่แล้วครับแล้วส่วนมากนายทะเบียนก็ให้อยู่แล้วจะมีก็แต่พวก แพ้ภัยตนเองคือ
เจอเจ้านายบางคนไม่ยอมเซ็นต์ให้หนะครับ               ลืมบอกผมจอง กล๊อก 19 ไป เมื่อ 2-3 ปีที่แล้วก็จองไปทีหนึ่งดันมีเหตุปล้นปืนกล๊อก  18 c  ที่ดอนเมือง  ดังมากๆ แถมด้วยการเปลี่ยนเจ้ากระทรวงอีก เลยจบสนิทครับ

NUNAVY

แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
                     ศัตรูกล้ามาประจัญ จักอาจสู้ริปูสลาย
                "  จะนึกถึงตัวเราใยก็จะต้องตายทุกคนไป  "
วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 01:18:46 AM »

ขอคุณครับ ท่าน NUNAVY

ของมหาดไทยไม่เห็นมีให้จองเลยครับ  ไม่สด  ก็ผ่อน

โทรไปถามมาครับ สดต้องจ่ายเต็มยอดเลยแล้วรอปืนประมาณ  เก้าเดือน   
 ผ่อนทั้งหมด  สิบสองงงวด  สิบสองเดือนจึงได้ปืนครับ

ตั้งใจจะกู้ซื้อครับแต่กลัวไม่ได้ปืน  โดนคืนเงินแบบไม่มีดอกเบี้ย   เออถึงมีดอกเบี้ยก็ขาดทุนเงินกู้ครับ

ก็ว่าไป

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 09:14:44 AM »

:Smiley ...แต่หากคิดว่า จะได้เร็วแต่ต้องมาซื้อแพงอย่างประชาชนคนเดินดินธรรมดา ปืนสวัสดิการถึงจะได้ช้าไปหน่อย แต่มันก็คุ้มเกินคุ้มนะครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 10:22:44 AM »

เมียพึ่งให้ตังค์อะครับพี่ จะสั่งจองทันไหมเนี่ยครับ ถ้าทันให้โทรไปที่ไหนครับพี่
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 05:14:16 PM »

Sad ระยะหลังๆผมไม่ค่อยมั่นใจโครงการปืนสวัสดิการเล้ยไม่รู้เป็นไง Sad เพราะสี่ห้าปีที่แล้วมีบริษัทหนึ่ง(ขอไม่เอ่ยชื่อ)ได้ทำโครงการแบบนี้ขึ้นมา ตอนนั้นมีปืนที่น่าสนใจอยู่หลายรุ่นหลายแบบ ทุกอย่างก็ดำเนินไปตามขั้นตอนของมัน อยู่ดีๆก็ล้มเลิกไปซะหยั่งงั้น โทรไปถามก็บอกว่าเปลี่ยนรัฐบาลเปลี่ยนรัฐมนตรี ต้องดำเนินเรื่องกันใหม่(ตามขั้นตอน บนใต๊บ้างข้างใต้บ้าง) บริษัทที่ว่านี้เขาก็ไม่สู้แล้ว ก็เลยยอมแพ้ไป เมื่อเทียบกับตอนนี้แล้วเหตุการณ์จะคล้ายๆกัน แต่ต่างกันนิดหน่อยตรงคาดเดาพรรครัฐบาลได้ง่ายไม่เหมือนครั้งที่แล้ว Wink
ยังไงๆก็ตรวจสอบข้อมูลกันให้ดีนะครับอย่าประมาท อ้อ! ครั้งนี้ผมไม่สั่งครับ Smiley

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:35:18 PM »

ผมไม่จองครับเสี่ยงเกินไป รอให้ปืนเข้ามาก่อน แล้วค่อยไปซื้อสดจากคนที่จองแล้วไม่สามารถซื้อได้

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์