เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:29:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการจ๋า  (อ่าน 3287 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 09:34:27 PM »

ผมจองรุ่นเดียวกะพี่มะขิ่นเลย...........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 10:58:58 PM »

พึ่งส่ง fax ยกเลิกการจอง ไปเมื่อวันศุกร์นี้เองครับ................

ขนาดบอกว่าจ่ายเงินสด ในวันรับปืน.............ยังจะเก็บมัดจำผมสามงวดๆละประมาณ 3000.-บาท..............ก่อนปืนเข้ามาในราชอาณาจักร..............

เลยยกเลิกครับ..................ไม่ไว้ใจ ขี้เกียจตามทวง หากเกิดโครงการล้ม Tongue

ผมรอสวัสดิการ ทบ.เฉพาะ คราวหน้าดีกว่า เข้าใจว่า คงประมาณ กลางๆหรือไม่ก็ปลายๆ ปี48................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 08:34:59 AM »

ครั้งแรก.............แจ้งการรับ fax และจะจัดส่งสัญญามาให้เซ็นต์...............สอบถาม ทราบว่า ต้องรวบรวมรายชื่อส่ง ผบ.เหล่าทัพเพื่อขออนุมัติ.................ถ้าซื้อเงินผ่อน ก็ผ่อนกับทาง บริษัท โดยส่งเข้าบัญชีที่ บริษัทเปิดไว้ ผ่านการควบคุมดูแลของ ฝ่ายการเงินของแต่ละเหล่าทัพ(น่าเชื่อถือพอสมควร).....................ถ้าซื้อเลินสด ต้องจ่ายมัดจำ ผมเลยแย้งว่า ไม่จ่าย แต่จะชำระทั้งหมดในวันรับปืน..................เขาเสียงอ่อยๆไป ว่าจะนำเรื่องนี้หารือผู้ใหญ่ในบริษัทก่อน................ผมเลยบอกว่า ถ้าเก็บมัดจำ ผมจะสละสิทธิ์..................

ประสบการณ์สูงแฮะ  เป็นผมคงยอมเสียมัดจำไปแล้ว........
ปืนสวัสดิการนี่ เราจองได้กระบอกเดียว หรือมากกว่าหนึ่งกระบอกได้ไหมครับ ?

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 11:19:45 AM »

โครงการนี้ ทำโดยเอกชนครับ....ทราบมาว่า อยู่ในขั้นตอน รวบรวมชื่อผู้มีสิทธิ์.............เสนอเรื่องให้เหล่าทัพพิจารณา...........หาก ผบ.เหล่าทัพอนุมัติชื่อ(ทำนองล็อคชื่อไว้)...............ก็เอาชื่อที่เหล่าทัพอนุมัติ เสนอ มท.เพื่อขออนุญาตนำเข้าปืน....................

เห็นมีวุ่นวายเรื่อง เก็บมัดจำอะไรนี่..................ผมเลยไม่เสี่ยง เพราะหากให้ไปก่อน แล้ว มท.ไม่อนุมัติ ผมก็ต้องตามทวงเงินสิครับ................ขนาดบอกว่าจ่ายสด ยังไม่OK ก็ไม่เอาดีกว่า..........

เห็นว่าจองได้มากกว่า 1 กระบอกนะครับ

ส่วนโครงการที่ เหล่าทัพ ดำเนินการเอง ร่วมกับเอกชน.................แบบนี้จะแน่นอนชัดเจนกว่า เพราะหากซื้อเงินผ่อน หน่วยต้นสังกัดจะเป็นคนหักเงินเดือนไว้เลย..............หากโครงการไม่ผ่าน ก็คืนให้เลย จบกันไป..................ส่วนหากซื้อเงินสด เขาจะไม่ยุ่งกับคนจองเรื่องเงินเลยครับ......................ปืนมาก็ไปจ่าย  ไม่มีมัดจำอะไรทั้งสิ้น เพราะหากสั่งแล้วไม่เอา ก็โดนโทษทางวินัยแน่นอนครับ....................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 02:11:57 PM »

อ่านข้อความของคุณมะขิ่นแล้ว  ผมว่าบริษัทเอกชนทำอะไรทะแม่งๆชอบกล  คล้ายๆกะจับเสือมือเปล่า อาศัยช่องทางพิเศษกับหน่วยงานต้นสังกัดของข้าราชการ แล้วมารับเงินมัดจำไปดำเนินการ  ไม่มีอะไรที่จะสร้างความมั่นใจให้กับผู้จองได้สักนิดเดียวเลย  Sad

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:03:47 PM »

พึ่งเข้ามาย้อนอ่านกระทู้เก่าๆ  เลยเพิ่งเจอกระทู้นี้ครับ  มันรู้หมดเขตกันไปหรือยัง  แล้วรายละเอียดเป็นยังไงก็ไม่รู้ครับ 

อย่างผม ไม่ได้สังกัดเหล่าทัพ  แต่สังกัด บก.สูงสุด นี่เข้าข่ายจองได้ไหมเอ่ย....?  ทำไงมั่งอ่ะครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์