เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:22:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พิ่งถูกจับ  (อ่าน 14531 ครั้ง)
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 09:08:53 AM »

ยุให้สู้ครับ ในฐานะที่เป็นตำรวจ รับรองครับชนะแน่ๆ แต่ถ้าคิดจะฟ้องกลับสงสัยคงจะแพ้นะครับเพราะ ตร.ทำตามกฎหมาย ยกเว้นที่เรียก สองหมื่นนะครับ Grin
ด้วยความเคารพ ดีใจที่ยังมีตำรวจที่ดี ไม่เข้าข้างสีเดียวกัน อยากให้มีอย่างท่านเยอะๆครับ....
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 09:20:40 AM »

เอาใจช่วยขอให้สั่งไม่ฟ้องนะครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 09:26:57 AM »

ไม่หน้าจับครับ และไม่หน้าเสีย 20000 ด้วยครับ รอศาลท่านดีกว่าครับ
ขออภัยครับ(น่า)มีคนเคยเตือนผมเรื่องการใช้คำนี้ ส่วนใหญ่เราชอบใช้ผิดกันครับ
aun_tu.
Full Member

คะแนน 2

ฉันรักธรรมศาสตร์เพราะธรรมศาสตร์สอนให้ฉันรักประชาชน

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 09:27:37 AM »

Grin...กรณิอย่างนี้ท่านผู้สันทัดกรณี....ให้คำแนะนำว่า.....เมื่อคุยพูดจา...ตกลง..กับเจ้าพนักงานที่จับคุมไม่รู้เรื่อง....กรณีเช่นนี้....ร้อยเวรโดยมากจะไม่รับเคลียร์นะครับ.....เพราะอย่างไงก็ต้องเคลียร์กับคนจับอยู่ดี...ซึ่งถ้าคนจับไม่ยอม....ก็ย่อม...หมายความว่าเคลียร์ไม่ได้ครับ...( แบบไม่ลงบันทึกประจำวัน ).....ซึ่งในกรณีเช่นนี้ร้อยเวรมีทางออก..ครับ...คือเค้าก็จะช่วยได้50%...นั้นหมายถึงเค้าก็ต้องทำสำนวนสอบสวน...พร้อมเสนอความเห็นเสนอต่อเจ้าพนักงานอัยการ....เพื่อให้มีความเห็นสั่งไม่ฟ้อง.....แต่เรื่องยังไม่จบแค่นั้น.....เมื่ออัยการ...มีความเห็นสั่งไม่ฟ้องในคดีของคุณ....ขั้นตอนและความยุ่งอยากนั้นมิได้จบแค่นั้นนะครับ......ความเห็นชี้ขาดในการไม่ฟ้องคดีในส่วนภูมิภาคนั้นอยู่ในขอบเขตอำนาจของผู้ว่าของจังหวัดนั้นๆ...ครับที่จะมีมีความเห็นชี้ขาดคดี......ซึ่งถ้าหากคุณจะเคลียร์ด้วยวิธีนี้....โดยส่วนตัวแล้วไม่เห็นด้วยครับ..... ( จริงๆแล้วก้ไม่เห็นด้วยทั้ง2วธีนั้นแหละ..ครับ.. ) ..... ทางออกที่ดีที่สุดคือ .....ให้ประกันตัวออกมาในชั้นพงส.....แล้วรอส่งตัวให้พนักงานอัยการ...แล้วร้องขอความเป็นธรรมต่อพนักงานอัยการ.....ว่าเรื่องราวเป็นจริงนั้นเป็นอย่างไร...เพื่อขอให้พนักงานอัยการมีความเห็นสั่งไม่ฟ้องในคดีของคุณ....แต่คุณต้องให้การรับสารภาพในชั้นพงส.นะครับ...ว่าพกปืนจริง...แต่มีเหตุ...จำเป็นเร่งด่วนตามพฤติการณ์....ซึ่งเป็นเหตุยกเว้นความผิดในฐานความผิดนี้......แต่ขั้นตอนค่อนข้างกินเวลามาก.....แต่คุ้มสุดๆ......( คือคุณจะได้รับความยุติธรรมจากขบวนการของสังคม )โดยไม่เสียเงินเสียทองมากนัก......ดีกว่าไปเคลียร์กับพงส....หรือ...คนจับ....หรือจ้างทนายสู้คดี...ซึ่งวีธีนี้.....เปลืองสุด...และก็นานสุดๆเหมือนกัน.....แต่วิธีที่อยากแนะนำ....ก็คือ....อยากให้คุณ...รับสารภาพไปเลย....แล้วเร่งให้ พงส. รีบทำสำนวนส่งฟ้อง.... ( ทำคดีง่ายๆอย่างนี้วันเดียวก็ส่งฟ้องได้เลย...และขึ้นศาลในวันถัดไป... ) ขึ้นศาล (บัลลังชี้)อ่านคำพิพากษาเลยโดยไม่ต้องสืบพยาน....กรณีเช่นนี้โดยมาก99.99%ศาลสั่งปรับ1000บาทริบกระสุน1นัดโทษจำคุกให้รอลงอาญาไว้......ภายในกำหนด2ปี...อะไรประมาณนั้นครับ..... ( รู้..เพราะเรียนมา...น่ะ...ครับ... Grin ) ..... ไม่รู้ว่าขั้นตอนของคุณไปถึงไหนแล้วอ่ะครับ.....ถ้ายังไงมีอะไรจะปรึกษาก็pmคุยกันละกันนะ..ครับ
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 09:58:49 AM »

... เอาใจช่วยให้รอดพ้นคดีครับ ...  ไม่ทราบว่ามีเหตุจูงใจอะไรให้ตรวจค้นละเอียดขนาดนั้น  .....  สำหรับเส้นทางสตูล และตรังระวังโดนดักจับขับรถเลนขวานะครับ... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:15:16 AM »

เอาใจช่วยให้พ้นเรื่องยุ่งๆ เร็วๆ นะครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:45:24 AM »

คห#48 ของคุณanu_tu.เป็นคำแนะนำที่ดี ขอคารวะครับ  Smiley

ถ้าเป็นผมจะรับเพียงว่าอาวุธปืนเป็นของตัวได้รับอนุญาตถูกต้อง แต่มิได้กระทำผิด
ให้บันทึกรายละเอียดแวดล้อมให้ครบถ้วน อัยการท่านจะได้พิจารณาในเบื้องต้น แต่ถ้าอัยการสั่งฟ้องก็ไปว่ากันต่อที่ศาล
ศาลจะได้สืบพยานให้ผู้จับกุมไปเบิกความด้วย (เคยเห็นศาลดุตำรวจเรื่องการใช้ดุลพินิจแล้วขำง่ะ)
อย่างไรเสียหากศาลพิพากษาว่าผิด โทษก็เดียวๆกันครับ  Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2006, 10:58:33 AM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:56:14 AM »

เป็นกำลังใจให้หลุดพ้นเรื่องยุ่งๆ โดยไวครับ

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
ZAZA
Jr. Member
**

คะแนน 28

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 11:41:31 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
มาส่งกำลังใจด้วยคนค่ะ ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีไวๆนะคะ

...ถ้าเราไม่อยากได้อะไรมากเกินไปในชีวิต ชีวิตมันก็ง่าย...
...วันนี้ไม่รู้เหตุการณ์ในวันพรุ่งนี้ กลุ้มเรื่องอะไร + ชีวิตใช่จะพบเห็นรอยยิ้มกันได้ง่าย ทุกข์ใจทำไม...
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 11:59:34 AM »

คุณ aun_tu. ให้คำแนะนำได้ดีมากครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 12:23:46 PM »

เป็นกําลังใจครับ สิ่งเดียวที่ยังคงพึ่งได้ คือ ความยุติธรรม 

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 12:30:41 PM »

บอกข่าวคืบหน้าให้ทราบเป็นระยะนะครับ Smiley

ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 12:55:30 PM »

พกเงินสด 200000 ยังว่าไม่มีเหตุอันควร.........ขอ 20000 เพื่อจัดการเรื่อง.....แล้วต่อไปจะหันหน้าไปพึ่งใครหล่ะครับ.....ภาษีเราก็เสียเต็ม........เอาเวลามาไล่จับคนดี..ไปไล่จับโจรดีกว่านะคร๊าบบบ

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 02:14:18 PM »

ถ้ามีเหตุการณ์เช่นนี้คราวหน้าไม่กล้านำปืนไปด้วย เกิดมีใครรู้ความเคลื่อนไหวของเราแย่เลยนะครับไม่มีสิทธิป้องกันต้ว
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 02:33:27 PM »

......ท่านเจ้าของกระทู้ให้รายละเอียดน้อยจังเลย   ที่แปลกใจก็ตรงที่อยู่ในเป้แล้วไปแสดงอาการอย่างไรเขาถึงได้ค้นขนาดนั้น   ผมเองยังไม่มีประสบการณ์ .......... แต่ทำไมถึงได้คุยกันยากจัง........   ที่สำคัญ  20,000 บาท .....  เขาใจถึงมากเลยนะที่กล้าเรียกขนาดนั้น ..... น่าที่จะมีโทรศัพท์ที่บันทึกเสียงได้  แล้วลองต่อรองดู ..... ทำให้เป็นตัวอย่างหน่อยก็ดีครับผม .......  ถ้าเป็นปืนไม่มีทะเบียนจะไม่เสียความรู้สึกด้วยเลย.........
.......ข้อมูลของท่านน้อยมากเลยครับ ........เสียใจด้วยจริง ๆ และขอให้เรียบร้อยโดยเร็ว...ครับผม.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์