เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:16:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พิ่งถูกจับ  (อ่าน 14466 ครั้ง)
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 04:42:01 PM »

จริง ๆ ดูไป แล้ว ... จขกท  .... ท่าน เองก็ มิได้ อิงนังขังขอบ อารัย นัก ....

ละ ก็ ไม่ ทราบ ไป ทำ พิรุธ อะไร นัก หนา จน เขา ค้น เจอ ...  อีกทั้ง  เครดิต (พาวเว่อร์) ..  ไม่ พอ ที่ จา เจรจา .. เป็น เรื่อง ที่ น่า คิด

อย่าไป ... ไซด์ ..  ให้ มัน มากเกิน  .. อ่า ครับ ...  เหนื่อย เปล่า ๆ ... เก็บ แรง ไว้ เชียร์ บอล ...

FBook   prasop tongtawat
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 09:51:27 PM »

สู้คดีครับ
้อ้อแล้วอย่าลืมหากล้องบันทึกภาพตัวเล็ก ๆ  ซ่อนไปด้วยเวลาไปเจอ ร้อยเวรสอบสวนน่ะครับ เผื่อจะได้อะไรดี ๆ ติดไม้ติดมือกลับมา
^^popo^^
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 09:52:12 PM »

อันนี้ก็ต้องดูๆๆๆๆๆๆกันไปก่อนนะคับ
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 10:11:20 PM »

ข้อมูลของเจ้าของกระทู้แจ้งมาน้อยเหลือเกินครับ   ยังไงก็แจ้งข้อมูลเพิ่มตามที่เพื่อนสมาชิกสอบถามด้วยครับ..

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 10:12:48 PM »

เอาใจช่วย ขอให้ผ่านไปด้วยดี ผลเป็นอย่างไรแจ้งให้รู้กันด้วยจะได้เป็นแนวทาง

ตำรวจ(บางคน) ที่รอจะหากินกับคนสุจริต พอทีโจรไม่รู้จักดักซุ่มจับกับเขาบ้าง น่าสงสารจริงงงเลยยย..คุณตำรวจที่ไม่รู้จักพอ!!!!

"Sound Mind in Sound Body"
aun_tu.
Full Member

คะแนน 2

ฉันรักธรรมศาสตร์เพราะธรรมศาสตร์สอนให้ฉันรักประชาชน

« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 10:50:03 PM »

Grin....อย่าไปทำคุณตำรวจเค้าเลย...ครับ...บาปกรรม..ซะป่าวๆ... Grin
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 11:08:51 PM »

...เป็นการเหมาะสมที่จะนำสิ่งต่อไปนี้มาให้อ่านครับ  Smiley

พี่ coda มีสำเนา ที่ชัดกว่านี้ หรือเปล่าครับ จะขอก๊อบปี้ไว้ ชี้แจง เผื่อโดน ค้น เจอ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:18:04 PM »

ซวยจริงๆ หวังว่าคงไม่เกิดกับผมบ้างน่ะครับ เอาใจช่วยครับ ...
T2520
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:51:24 PM »

ผมทำงานปั๊มน้ำมันเอาเงินไปฝากธนาคารวันละ 3 - 4 แสนผมยังกลัวตำรวจเลยครับ
จะขอ ป. 12 เค้าก็ไม่ให้ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน

ใจเย็นจนเริ่มจะชา
nai_joee
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 11:57:39 AM »

ขอบคุณพี่ coda ครับ
แนะนำเจ้าของกระทู้ควรให้ข้อมูล รายละเอียด การตรวจค้น การพูดคุยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ เป็นคนในพื้นที่มั้ย...ฯ
กรณีพกเงินสดติดตัว 2 แสน น่าจะมีเหตุอันควร และกรณีเงินประกัน ถ้าพกเงินและปืนบ่อยๆ (ไม่มีใบพกพา ป.12)
ควรอย่างยิ่ง รอจังหวะ ธ. ออมสิน เปิดจำหน่าย สลากออมสินพิเศษ ควรซื้อเก็บติดตัวไว้ อย่างใบละ 2,5 หมื่น และใบละแสน (คิดว่าฝากเงิน เผลอๆถูกหวยอีก) เอาไว้เผื่อเป็น เงิน ใช้วางประกันจะดีกว่าเงินสด
ตอนเอาคืนก็ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องรอส่งทนายไปรับแทนก็ได้

ในรูปคดีถ้าอย่างที่คุณบอกคร่าวๆ ก็เชียร์ให้สู้จนถึงที่สุด อย่างมากสุดก็รอลงอาญา ตอนนี้ห่วงอย่างเดียว คือ
ปืนคุณ ก่อนถูกเก็บรวมสำนวนทางตำรวจ เป็นไปได้ ควรเอา กล้อง จับมันถ่ายอย่างชัดๆทุกมุม ต่อหน้า เจ้าหน้าที่ตำรวจ เผื่อถ้าถูกเอาไปใช้ระหว่างคดี จะได้ใช้ยืนยัน ศาล ยังไงขึ้นศาลอย่าลืมให้ ทนายเขียนสำนวนคุ้มครอง สถาพปืน แนบรูปให้ศาล
ถ้าเราถูก ก็แค่ยอมเสียเวลาและค่าธุรการนิดหน่อยละกัน คิดว่าฟาดเคราะห์ครับ     
Jarnoi
มองไกล ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 08:23:08 PM »

ตกลงเขาจะรักษาความสงบเรียบร้อยของบ้านเมืองหรือจะตรวจหาปืนกันแน่ครับ...งง วันก่อนเห็นตำรวจ 2 นายแถวนนท์ตักอยู่หน้าปากซอยคอยตรวจค้นคนที่ผ่านเข้าออกซอยและรถจักรยานยนต์ เห็นตรวจค้นทุกซอกทุกมุม เห็นแล้วเซร้าครับ ตำรวจไทยน่าจะทำอะไรที่สร้างสรรค์กว่านี้ งานมีแค่นี้หรือตำรวจเสียเวลาตรวจค้น ประชาชนเสียเวลาถูกตรวจค้น เวลาตรงนี้น่าจะเอาไปทำอย่างอื่น ท่านอื่นว่ายังไงครับ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 08:46:45 PM »

เรื่องนี้ตกลงกันเรียบร้อยแล้วครับ  คือต้องไปตกลงกันที่ศาลครับ เรื่องราวจะเป็นอย่างไร ท่าน POPO จะแจ้งให้ทราบต่อไป แต่ที่แน่ ๆ ไม่กล้าพกพา ไปหลายวันละครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 09:49:59 PM »

เรื่องนี้ตกลงกันเรียบร้อยแล้วครับ คือต้องไปตกลงกันที่ศาลครับ เรื่องราวจะเป็นอย่างไร ท่าน POPO จะแจ้งให้ทราบต่อไป แต่ที่แน่ ๆ ไม่กล้าพกพา ไปหลายวันละครับ
ขอบคุณครับ จะตามข่าวคืบหน้าต่อ Smiley

ไวอะกร้า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 11:28:21 PM »

เก่งมากกก..คุณตำรวจ..สุดยอด..ถ้าว่างๆไปไล่จับโจรผู้ร้าย และคนวินัยเลว เอาถนนสาธารณะไปจอดรถ ไปวางเพิงขายของบนทางเท้า บ้าง น่ะนะ...
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 03:36:15 PM »

Grin ผมว่าส่วนหนึ่งที่ตำรวจค้นเจอ แล้วจับทุกราย โดยไม่ฟังเหตุผล  เป็นการเอาตัวรอดของตำรวจครับ  ที่ไม่ต้องเสี่ยงกับการละเว้นการปฏิบัติหน้าที่  ปล่อยให้เราไปสู้ในชั้นศาลเองครับ  โดนชก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์