เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:25:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า พรีอุส น่าใช้ไหมครับ...  (อ่าน 21759 ครั้ง)
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 09:40:17 PM »

ผมชอบทุกรุ่นเลยครับ แต่ยังไงก็ไม่ซื้อ ก็มันไม่มีเงิน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 09:44:46 PM »

ผมไม่ค่อยศรัทธาเท่าไหร่กับไฮบริด  ถ้าอยากชาร์ทไฟเสียบปลั๊กไม่ดีกว่าหรือ  แบตก็แพงคนเราชิงไหวชิงพริบ กับความได้เปรียบเชิงกลมากี่ปีแล้วก็ไม่รู้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 11:37:23 PM »

อีกหน่อยพอเป็นรถมือสอง คนซื้อไปใช้ต้องวัดดวงกับอายุของแบตฯ ยังไงผมว่าก็ไม่ถูก (ราคา)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 11:58:02 PM »

ส่วนมาสด้า 3 เครื่องไม่โดนครับ...

ถ้าตัว MPS เครื่อง 2.0 ก็พอเพียงครับ ปีที่แล้วไปแก่งกระจานกัน Mazda 3 MPS วิ่งนำไลน์ 4 รอบข้างหลังมี 2.5 หกสูบ เทอร์โบ โรตารี่ อ้อมี 350Z ด้วยตามเป็นพรวนยังไม่สามารถไปแปะตูดเขาได้เลย เที่ยวผมวิ่งใช้ซีดานเก่าๆโดนน้อครอบอีก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 12:58:58 AM »

ชิ้นส่วนที่ราคาแพงอีกตัวนึงซึ่งไม่ค่อยได้พูดถึงกันคือคัวแปลงไฟเพื่อไปปั่นมอเตอร์ขับเคลื่อน  ตัวนี้ราคาไม่ธรรมดาเหมือนกัน  ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าการรับประกันของศูนย์กี่ปีครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 01:00:23 AM »

ผมไม่ค่อยศรัทธาเท่าไหร่กับไฮบริด  ถ้าอยากชาร์ทไฟเสียบปลั๊กไม่ดีกว่าหรือ  แบตก็แพงคนเราชิงไหวชิงพริบ กับความได้เปรียบเชิงกลมากี่ปีแล้วก็ไม่รู้

ผมรอพวกปลั๊กอินมาหลายปีเหมือนกันครับ...

ไม่ยอมเข้ามาซักที...

ไปลงชื่อขอทดสอบนิสสันลีฟ ตั้งแต่งาน BOI แล้ว ตั้งนานยังเงียบอยู่เลยครับ... ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:02:21 AM »

ผมฝากไปบอกผู้ผู้บริหารฮอนด้าหน่อยดิลุงปู ซีวิคโฉมใหม่ไม่สวยเอาซะเลยให้ดิ้นตาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซีอาร์วี... รุ่นล่าสุดด้วยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ตรงข้ามกับผมเลยครับ...

ผมชอบซีอาร์วีเอามากๆ...

ติแค่ตัว 2.0 มันให้ระบบความปลอดภัยมาน้อยไป... ไหว้

ผมว่ามันยาวไป... ออกจะเหมือนพวกสตรีมไปโน่นครับ... Grin Grin Grin

...ซีอาร์วี Gen.4 ถ้าออกแบบท้ายให้บึกบึนกว่านี้... จะเป็นรถที่สวยมากครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปล.คุณหมอก็เอาตัวท๊อปไปเลยครับ... ยิ่งวิ่งทางไกลบ่อยๆ ด้วย... น่าสนนะครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:21:13 AM »

ถ้าโจทย์คือเอาพรีอุสตั้งแล้วลบระบบไฮบริดออก, เหลือโตโยต้าเหมือนกัน ขนาดตัวรถไล่เรี่ยกัน และแรงม้าแรงบิดไม่น้อยหน้ารถคันไหนในพิกัดเดียวกัน... นั่นคืออัลติสครับ...

รับรองทนทานแน่ ค่าบำรุงรักษา ค่าบริการ ค่าอะไหล่ พอไหวแน่... แท็กซี่มหาชนยืนยันครับ... เย้...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:53:00 AM »

ผมว่าเอาโตโยต้า แคมรี่ มาทำไฮบริด ระหว่างน้ำมันกับแก๊ส Lpg น่าจะคุ้มกว่านะครับพี่หมอ... Cheesy

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 01:19:25 PM »

ผมฝากไปบอกผู้ผู้บริหารฮอนด้าหน่อยดิลุงปู ซีวิคโฉมใหม่ไม่สวยเอาซะเลยให้ดิ้นตาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซีอาร์วี... รุ่นล่าสุดด้วยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ตรงข้ามกับผมเลยครับ...

ผมชอบซีอาร์วีเอามากๆ...

ติแค่ตัว 2.0 มันให้ระบบความปลอดภัยมาน้อยไป... ไหว้

คิดเหมือนกันเลยค่ะพี่หมอ วันก่อนเข้าโชว์รูมฮอนด้าไปดูFreedเล่นๆ แต่คันข้างๆเป็นCRV ยอมรับเลยว่าโฉมภายนอกของCRVเห็นแล้วระทวย แต่พอมองปัจจัยอื่นๆแล้ว ตัดสินใจยังไม่เอาทั้งคู่ค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 01:39:00 PM »

คิดเหมือนกันเลยค่ะพี่หมอ วันก่อนเข้าโชว์รูมฮอนด้าไปดูFreedเล่นๆ แต่คันข้างๆเป็นCRV ยอมรับเลยว่าโฉมภายนอกของCRVเห็นแล้วระทวย แต่พอมองปัจจัยอื่นๆแล้ว ตัดสินใจยังไม่เอาทั้งคู่ค่ะ

เจ๊เคยเห็นใส่แม๊กโต ยางบางอ่ะป่าว

m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 01:50:00 PM »

โตโยต้าน่าลงทุนที่สุดแล้วครับในกลุ่มนี้

C segment ก็ตัวนี้ล่ะครับ
เพื่อนผมใช้อยู่ครับ วิ่งต่างจังหวัด ขับ 110-120 ยังไงก็เกิน 20 โลลิตรครับ
คือมันประหยัดตลอดเวลาครับ ต่อให้วิ่งทางไกลก็ยังประหยัด

ส่วนตัวเลือกอื่นๆ ถ้าอยากติดแก๊ส ก็ camry 2.0 ครับ
เพื่อนอีกคนก็เพิ่งซื้อมาครับ ติดแก๊ส LPG ไปแล้วเรียบร้อย วิ่งดี นุ่มเงียบ ค่าเชื้อพลิงประหยัดกว่าพรีอุสอีก
แต่ถ้าพี่ไม่ติดแก๊ส พรีอุสน่าสนที่สุดแล้วครับ ( เอาตัวsunroof นะครับ สวยดี)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 01:52:33 PM »

เจ๊เคยเห็นใส่แม๊กโต ยางบางอ่ะป่าว

คันนี้มันเป็น Gen.3 นีครับ... สำหรับ Gen.4 ผมไมชอบที่เดียวคือบั้นท้าย... ที่ออกจะหวานไปหน่อย... นอกนั้นเยี่ยมเลยครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:02:23 PM »

คันนี้มันเป็น Gen.3 นีครับ... สำหรับ Gen.4 ผมไมชอบที่เดียวคือบั้นท้าย... ที่ออกจะหวานไปหน่อย... นอกนั้นเยี่ยมเลยครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

คันแดงเป็นโฉมก่อนครับเห็นแต่งสวยดีก็เลยเอามาลงด้วย

4รูบนเป็น Gen4 แต่จริงๆเป็นคอนเซ็บของโฉม 2014  (ลุงปูจะมาด่ามั้ยเนี่ย)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:04:23 PM »

ไหว้

4รูปบนไงพี่ Gen4 แต่จริงๆเป็นคอนเซ็บของโฉม 2014  (ลุงปูจะมาด่ามั้ยเนี่ย)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สวยกว่าตัว 2013 เยอะเลยครับ... แต่ก็ยัง "หน้าดุ... ตูดหวาน" อยู่...

...แต่ถ้ามีเงิน... ผมคงใจอ่อนเหมือนกัน... Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์