เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:36:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า พรีอุส น่าใช้ไหมครับ...  (อ่าน 21720 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:36:45 PM »

crv G4 เห็นวัสดุภายในผมก็ระทวยครับ หมดแรง นี่หรือรถราคาล้านกว่า 555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:57:42 PM »

crv G4 เห็นวัสดุภายในผมก็ระทวยครับ หมดแรง นี่หรือรถราคาล้านกว่า 555

มีเงินขนาดนี้ผมก็ไม่ซื้อ CRV ครับไม่เหมาะกับผม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 03:18:10 PM »

ก้เหมือนๆกับในซีวิคไงครับ...ฮา... คิก คิก
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 03:30:37 PM »

คิดเหมือนกันเลยค่ะพี่หมอ วันก่อนเข้าโชว์รูมฮอนด้าไปดูFreedเล่นๆ แต่คันข้างๆเป็นCRV ยอมรับเลยว่าโฉมภายนอกของCRVเห็นแล้วระทวย แต่พอมองปัจจัยอื่นๆแล้ว ตัดสินใจยังไม่เอาทั้งคู่ค่ะ

เจ๊เคยเห็นใส่แม๊กโต ยางบางอ่ะป่าว

ยางบางมากไม่ไหว เดี๋ยวเหยียบโดนเท้ารปภ.แล้วแม็กคดกันพอดี ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คันนี้ที่เจ๊ไปลองมาจร้าาาา เซลที่นี่น่ารักมากกกกก เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 03:34:02 PM »

ก้เหมือนๆกับในซีวิคไงครับ...ฮา... คิก คิก

เห็นด้วยกับคุณเบิ้มและพี่หมอค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 03:59:52 PM »

ผมว่ารถใหม่พี่หมอจัดโฟกัสนี่แหละ  คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 05:29:53 PM »

ผมว่ารถใหม่พี่หมอจัดโฟกัสนี่แหละ  คิก คิก คิก คิก

ผมว่าคุณอั้มน่าจะทายผิดครับ...ฮา... คิก คิก
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 05:38:37 PM »

ผมว่าคุณอั้มน่าจะทายผิดครับ...ฮา... คิก คิก

ผมหมายถึงการใช้งานแบบพี่หมอโฟกัสน่าจะเหมาะ

แต่สุดท้ายคนตัดสินใจคือพี่หมอครับ  ไหว้ ไหว้
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 08:58:58 PM »

ด้วยความคิดที่รอบครอบ ผมว่าพี่หมอเสร็จพี่โตครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:09:59 PM »

ผมเดาความชอบของพี่รุต ว่าไม่ซูบารุXV ก็ XC60ครับ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:31:52 PM »

ผมเดาความชอบของพี่รุต ว่าไม่ซูบารุXV ก็ XC60ครับ  Grin

ถ้า2ตัวนี้ผมยุส่งโลดครับ   เยี่ยม เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:41:19 PM »

ผมหมายถึงการใช้งานแบบพี่หมอโฟกัสน่าจะเหมาะ

แต่สุดท้ายคนตัดสินใจคือพี่หมอครับ  ไหว้ ไหว้

ล้อเล่นน่ะครับ...

ผมยังตัดสินใจไม่ได้เลย... ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:41:54 PM »

ด้วยความคิดที่รอบครอบ ผมว่าพี่หมอเสร็จพี่โตครับ

ครูดำพูดให้คิดครับ... เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:42:36 PM »

ผมเดาความชอบของพี่รุต ว่าไม่ซูบารุXV ก็ XC60ครับ  Grin

บางครั้งเหตุผลมันก็มาก่อนอารมณ์ครับ...

โดยเฉพาะเหตุผลเกี่ยวกับเงิน...ฮา... คิก คิก

ปล.ทำไมไม่ทาย CX-5 ไปด้วยล่ะครับ...  หลงรัก
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:57:03 PM »

ถ้าโจทย์คือเอาพรีอุสตั้งแล้วลบระบบไฮบริดออก, เหลือโตโยต้าเหมือนกัน ขนาดตัวรถไล่เรี่ยกัน และแรงม้าแรงบิดไม่น้อยหน้ารถคันไหนในพิกัดเดียวกัน... นั่นคืออัลติสครับ...

รับรองทนทานแน่ ค่าบำรุงรักษา ค่าบริการ ค่าอะไหล่ พอไหวแน่... แท็กซี่มหาชนยืนยันครับ... เย้...

ตามนายสมชายครับ....

ขนาดรถพอๆกับอัลติส แต่ที่ได้มาคือระบบไฮบริด กับ ราคาที่แพงขึ้น.....พร้อมๆกับคําที่ติดตัวรถมาว่า ไฮเทค......

ถ้าไม่มีระบบไฮบริดแบบที่นายสมชายบอก....คุณหมอคงไม่มองแน่ๆ....

ลองคํานวนดูสิครับว่า.....เงินที่จ่ายมากขึ้น หักลบ กับราคานํามันที่เราจ่ายน้อยลง หรือ ประหยัดลงกว่ารถธรรมดา....ต้องขับกี่ปีถึงจะคุ้ม......( เอาปัจจัยในการใช้รถของเรา จํานวนกม. มาเป็นตัวคํานวนด้วย)

พรีอุสตั้งราคาได้เร้าใจตอนเปิดตัว เพราะเมื่อเทียบกับราคาสมัยก่อนที่เกรย์ฯเอามาขาย2ล้านกว่าแล้ว....คนที่รู้ราคาจะตื่นเต้น....แต่เพราะรัฐเก็บภาษีรถประเภทนี้ตํา จึงทำราคานี้ได้.....

แต่นั่นแหละครับ....ต้องคํานวนก่อนว่า คุ้มมั้ยที่จะจ่ายมากขึ้น......

รถพลังงานทางเลือก ยังอยู่ในช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อครับ......เพราะแต่ละบริษัท ยังไปกันคนละทาง บางเจ้าก็ใช้ไฮโดรเจน บางเจ้าก็ปลั้กอิน ฯลฯ.....แต่ยังไม่มีใตรตอบได้ว่า ระบบไหนจะถูกใช้แบบแพร่หลาย...เหมือนสมัยก่อน ตอน VHS กับ BETA แข่งกัน....สุดท้าย VHSชนะ SONY เกือบตายเพราะBETA....

ปลั้กอิน ยังอีกนานครับในบ้านเรา เพราะต้องสร้างพวกสถานีชาร์จไฟ ตามที่จอดรถต้องมีสวิชท์เดินรอไว้...พวกนี้ มีคําถามว่า ใครจะลงทุน......

เหมือนไม่ได้ตอบคําถามแบบฟันธงนะครับ......แต่ให้ข้อมูลแบบกว้างๆไว้ครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์