เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:31:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า พรีอุส น่าใช้ไหมครับ...  (อ่าน 21703 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:10:32 AM »

CRZ   2ล้าน   ตกใจหน้าซีด

http://www.honda.co.th/crz

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:11:35 AM »

หากพี่หมอชอบรถเล็ก โอว่ารับแจ๊สอีกซักคันมั๊ยคะ เอนกประสงค์จริงๆค่ะ เยี่ยม
ประหยัดเงินค่ารถ ประหยัดน้ำมัน ประหยัดค่าดูแลรักษา ฯลฯ

จะปล่อยพี่หมอแน่ๆ 555+

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:15:20 AM »

หากพี่หมอชอบรถเล็ก โอว่ารับแจ๊สอีกซักคันมั๊ยคะ เอนกประสงค์จริงๆค่ะ เยี่ยม
ประหยัดเงินค่ารถ ประหยัดน้ำมัน ประหยัดค่าดูแลรักษา ฯลฯ

เจ๊โอแกภาระเยอะครับ ไหนจะซื้อคอนโดให้น้องๆ ไหนจะรถฯ ขื่นซื้อแพงๆให้ จ่ายไม่หวาดไม่ไหวกันพอดี  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:15:57 AM »

ผมว่าเอาโตโยต้า แคมรี่ มาทำไฮบริด ระหว่างน้ำมันกับแก๊ส Lpg น่าจะคุ้มกว่านะครับพี่หมอ... Cheesy

ดีครับ...

แต่ Energy Reform จับพรีอุสมาติดแก๊สทั้ง LPG และ NGV ในคันเดียวกันไปเรียบร้อยแล้วล่ะครับ... Cheesy

ปล.ผมเบื่อรถคันใหญ่ครับ...

กว่าจะจอดได้แต่ละที หน้ามืด หมุนแล้วหมุนอีก... Cheesy

อย่างนั้นก็น่าจะเยอะไปน่ะครับพี่หมอรุต ระบบตัดกันมันเลย..

ในเมืิอง.. น้ำมัน ไฟฟ้า แก๊ส...
นอกเมือง... น้ำมัน แก๊ส พอรถติดไฟแดง ไฟฟ้า แก๊ส เอ๊ย! น้ำมัน.. Grin

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:11:41 AM »

นำเสนอ NEW TOYOTA ALTIS E85 ครับหมอรุท  Grin  ..  http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4739:Toyota-Corolla-Altis-E85

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:33:04 AM »

ผมว่าเอาโตโยต้า แคมรี่ มาทำไฮบริด ระหว่างน้ำมันกับแก๊ส Lpg น่าจะคุ้มกว่านะครับพี่หมอ... Cheesy

ดีครับ...

แต่ Energy Reform จับพรีอุสมาติดแก๊สทั้ง LPG และ NGV ในคันเดียวกันไปเรียบร้อยแล้วล่ะครับ... Cheesy

ปล.ผมเบื่อรถคันใหญ่ครับ...

กว่าจะจอดได้แต่ละที หน้ามืด หมุนแล้วหมุนอีก... Cheesy

คุณหมอเบื่อรถคันใหญ่ๆ ไม่มองมาที่คันนี้ล่ะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:39:32 AM »

นำเสนอ NEW TOYOTA ALTIS E85 ครับหมอรุท  Grin  ..  http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4739:Toyota-Corolla-Altis-E85

เอ่อ ขอทีโตโยต้าอย่าเอามุขหนังขายยามาขายรถได้ไม๊ ว่าเกียร์กี่สปีด ได้ยินแล้วมันเคลื่อนเหียนอาเจียรทุกที
คนซื้อรถไม่ได้หัวทุยนะครับ กรอกหูกันอยู่ได้ว่าเกียร์ CVT 7 Speed ปั๊ดโธ่ เขารู้กันทั้งบาง ไอ้เกียร์พูลเลย์แบบสายพาน
น่ะ อัตตราทดต่อเนื่องไม่ได้นับเป็นเกียร์ๆ กัน จะบอกซัก 7 Speed หรือ 7777Speed ก็ได้ มันน่าสนใจตรงไหน  แบร่ แบร่ แบร่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:44:09 AM »

ขอดูเกียร์พูลเล่ย์แบบสายพานหน่อยครับ เป็นจั๋งได๋

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:51:15 AM »

ขอดูเกียร์พูลเล่ย์แบบสายพานหน่อยครับ เป็นจั๋งได๋
นี่ดูๆ หลักการต่างกันตรงไหน เพียงแต่รถไถนาเดินตาม มัน fix พูลเลย์หมุน และ พูลเลย์ตามเท่านั้น

นี่เกียร์ซีวีทีของรถยนต์เขาล่ะ
มันนวัตกรรมใหม่สร้างสรรค์จรรยโลงเทคโนโลยี่ใหม่ตรงไหน เอาเปรียบคนซื้อรถล่ะไม่ว่า ถูก ผลิตง่าย ชิ้นส่วนน้อย
เทคโนโลยี่ถอยหลังเข้าคลองล่ะไม่ว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 11:42:21 AM »

ผมเดาความชอบของพี่รุต ว่าไม่ซูบารุXV ก็ XC60ครับ  Grin

บางครั้งเหตุผลมันก็มาก่อนอารมณ์ครับ...

โดยเฉพาะเหตุผลเกี่ยวกับเงิน...ฮา... คิก คิก

ปล.ทำไมไม่ทาย CX-5 ไปด้วยล่ะครับ...  หลงรัก

ผมเข้าใจครับ ด้วยเหตุผลเกี่ยวกับลูก+เงินนี่แหละที่จากเคยชอบแต่วีดานดุๆ เดี๋ยวนี้ตัวเลือกเหลือแค่S80มือสอง/เทรลเบลเซอร์

ว่าจะชวนพี่รุตซื้อเทรลเบลเซอร์ไว้ขนลูก+สารพัดกิจกรรมเป็นเพื่อนอยู่เชียว ดันบอกว่าไม่เอาคันใหญ่  งอน

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 11:44:12 AM »

เห็นชื่อป๋าDaimyoแล้ว ชะตาส่อแววว่าปีนี้น่าจะได้เสียสตางค์อีกแหงๆ

ครูซก็ผ่อนจบแล้ว ที่จอดรถก็ว่างแล้ว  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 11:49:54 AM »

ชั้นไม่ปล่อยพี่หมอไปจากชั้นหรอกย่ะ งอน

เจ๊โอแกภาระเยอะครับ ไหนจะซื้อคอนโดให้น้องๆ ไหนจะรถฯ ขื่นซื้อแพงๆให้ จ่ายไม่หวาดไม่ไหวกันพอดี  คิก คิก

ภาระเจ๊กับน้องๆไม่มี มีแต่เป็นภาระให้คนอื่นอ่ะ คิก คิก คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 11:50:44 AM »

ผมเข้าใจครับ ด้วยเหตุผลเกี่ยวกับลูก+เงินนี่แหละที่จากเคยชอบแต่วีดานดุๆ เดี๋ยวนี้ตัวเลือกเหลือแค่S80มือสอง/เทรลเบลเซอร์

ว่าจะชวนพี่รุตซื้อเทรลเบลเซอร์ไว้ขนลูก+สารพัดกิจกรรมเป็นเพื่อนอยู่เชียว ดันบอกว่าไม่เอาคันใหญ่  งอน

พี่หมอลูกโตแล้ว อยากกลับมาเป็นโสดอ่ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:00:03 PM »

ว่าจะชวนพี่รุตซื้อเทรลเบลเซอร์ไว้ขนลูก+สารพัดกิจกรรมเป็นเพื่อนอยู่เชียว ดันบอกว่าไม่เอาคันใหญ่  งอน

พี่หมอลูกโตแล้ว อยากกลับมาเป็นโสดอ่ะ

แล้วเมื่อไหร่พี่ซับจะเบื่อสถานะ "โสด" ซะทีล่ะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:02:43 PM »

เดี๋ยวข่วนหน้าเลย
ชอบชักกระทู้ออกทะเลกันนัก.....  ยี๊ ยี๊ ยี๊

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์