เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:31:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า พรีอุส น่าใช้ไหมครับ...  (อ่าน 21780 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:04:13 PM »

ขอดูเกียร์พูลเล่ย์แบบสายพานหน่อยครับ เป็นจั๋งได๋
นี่ดูๆ หลักการต่างกันตรงไหน เพียงแต่รถไถนาเดินตาม มัน fix พูลเลย์หมุน และ พูลเลย์ตามเท่านั้น

นี่เกียร์ซีวีทีของรถยนต์เขาล่ะ
มันนวัตกรรมใหม่สร้างสรรค์จรรยโลงเทคโนโลยี่ใหม่ตรงไหน เอาเปรียบคนซื้อรถล่ะไม่ว่า ถูก ผลิตง่าย ชิ้นส่วนน้อย
เทคโนโลยี่ถอยหลังเข้าคลองล่ะไม่ว่า

+1 ขอบคุณครับพี่ดุลย์ ที่ช่วยไล่นกเอี้ยงออกจากหัวผมไปได้ซะที... ไหว้ โดนชก

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 01:11:02 PM »

เกียร์ CVT มันมีข้อดีคือชิ้นส่วนน้อย น้ำหนักเบา ส่งถ่ายกำลังได้ต่อเนื่อง เงียบและนุ่มนวล 
แต่ข้อเสียคือ อายุการใช้งานสั้นเพราะมีอายุของสายพานเข้ามาเกี่ยว  ไม่เหมาะกับงานหนักมีโอกาสที่สายพานจะลื่น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:20:05 AM »

หากพี่หมอชอบรถเล็ก โอว่ารับแจ๊สอีกซักคันมั๊ยคะ เอนกประสงค์จริงๆค่ะ เยี่ยม
ประหยัดเงินค่ารถ ประหยัดน้ำมัน ประหยัดค่าดูแลรักษา ฯลฯ

แจ๊สนี่ใช้แล้วถูกใจจริงๆนะครับ... เยี่ยม

พอดีผมใช้ตจว.เป็นหลักครับ...

ถ้าอยู่กทม.ก็ซิวมาใช้อีกคันแล้วครับ... Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:23:04 AM »

CRZ   2ล้าน   ตกใจหน้าซีด

http://www.honda.co.th/crz

ถูกจนน่าตกใจเลยนะครับ... คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:25:28 AM »

นำเสนอ NEW TOYOTA ALTIS E85 ครับหมอรุท  Grin  ..  http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4739:Toyota-Corolla-Altis-E85

ไหว้ ขอบคุณครับ...

วันนี้ก็ยังคุยกับเซลล์โตโยต้าเรื่องน้องอั้มอยู่เลยครับ...อิ..อิ.. คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:27:13 AM »

ผมว่าเอาโตโยต้า แคมรี่ มาทำไฮบริด ระหว่างน้ำมันกับแก๊ส Lpg น่าจะคุ้มกว่านะครับพี่หมอ... Cheesy

ดีครับ...

แต่ Energy Reform จับพรีอุสมาติดแก๊สทั้ง LPG และ NGV ในคันเดียวกันไปเรียบร้อยแล้วล่ะครับ... Cheesy

ปล.ผมเบื่อรถคันใหญ่ครับ...

กว่าจะจอดได้แต่ละที หน้ามืด หมุนแล้วหมุนอีก... Cheesy

คุณหมอเบื่อรถคันใหญ่ๆ ไม่มองมาที่คันนี้ล่ะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มองอยู่ทุกวันครับ...

พอดีรุ่นน้องใช้อยู่...

แต่หากหน้าอย่างผมจะใช้ ก็ต้องหามือสองหรือรถจดประกอบเอาล่ะครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:28:53 AM »

ผมเดาความชอบของพี่รุต ว่าไม่ซูบารุXV ก็ XC60ครับ  Grin

บางครั้งเหตุผลมันก็มาก่อนอารมณ์ครับ...

โดยเฉพาะเหตุผลเกี่ยวกับเงิน...ฮา... คิก คิก

ปล.ทำไมไม่ทาย CX-5 ไปด้วยล่ะครับ...  หลงรัก

ผมเข้าใจครับ ด้วยเหตุผลเกี่ยวกับลูก+เงินนี่แหละที่จากเคยชอบแต่วีดานดุๆ เดี๋ยวนี้ตัวเลือกเหลือแค่S80มือสอง/เทรลเบลเซอร์

ว่าจะชวนพี่รุตซื้อเทรลเบลเซอร์ไว้ขนลูก+สารพัดกิจกรรมเป็นเพื่อนอยู่เชียว ดันบอกว่าไม่เอาคันใหญ่  งอน

ไปลองขับแล้วครับ...

แรงดี แตะเป็นพุ่ง...

แต่อุปกรณ์ภายในก๋องแก๋งไปหน่อย...

เอาของโคโลราโด้มาทั้งดุ้นเลย... Cheesy
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:36:19 AM »

นำเสนอ NEW TOYOTA ALTIS E85 ครับหมอรุท  Grin  ..  http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4739:Toyota-Corolla-Altis-E85

ไหว้ ขอบคุณครับ...

วันนี้ก็ยังคุยกับเซลล์โตโยต้าเรื่องน้องอั้มอยู่เลยครับ...อิ..อิ.. คิก คิก

อั้มขับพอร์ชนี่ครับ เธอจะขับอัลติสเหรอครับ ค่าตัวอั้มเป็นพรีเซนเตอร์ก็ปาไปเป็น10ล้านแล้วครับ  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:36:45 AM »

ผมเข้าใจครับ ด้วยเหตุผลเกี่ยวกับลูก+เงินนี่แหละที่จากเคยชอบแต่วีดานดุๆ เดี๋ยวนี้ตัวเลือกเหลือแค่S80มือสอง/เทรลเบลเซอร์

ว่าจะชวนพี่รุตซื้อเทรลเบลเซอร์ไว้ขนลูก+สารพัดกิจกรรมเป็นเพื่อนอยู่เชียว ดันบอกว่าไม่เอาคันใหญ่  งอน

พี่หมอลูกโตแล้ว อยากกลับมาเป็นโสดอ่ะ

แหมรู้จาย... คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:38:22 AM »

ผมเดาความชอบของพี่รุต ว่าไม่ซูบารุXV ก็ XC60ครับ  Grin

บางครั้งเหตุผลมันก็มาก่อนอารมณ์ครับ...

โดยเฉพาะเหตุผลเกี่ยวกับเงิน...ฮา... คิก คิก

ปล.ทำไมไม่ทาย CX-5 ไปด้วยล่ะครับ...  หลงรัก

ว่าจะชวนพี่รุตซื้อเทรลเบลเซอร์ไว้ขนลูก+สารพัดกิจกรรมเป็นเพื่อนอยู่เชียว ดันบอกว่าไม่เอาคันใหญ่  งอน

ไปลองขับแล้วครับ...

แรงดี แตะเป็นพุ่ง...

แต่อุปกรณ์ภายในก๋องแก๋งไปหน่อย...

เอาของโคโลราโด้มาทั้งดุ้นเลย... Cheesy

ขอแทรกนิดนึงครับพี่หมอ พี่จ้าว ผมอารมณ์ล้วนๆ ถ้ามีลูกแบบพี่ๆ ผมคงไม่ซื้อแน่นอน  หัวเราะร่าน้ำตาริน   คิก คิก

ยังไม่เข้าใจตัวเองอยู่ครับ นี่ทำไรเนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #100 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 01:04:40 AM »

ขายใบจองยังทันครับเบิ้ม...อิ..อิ.. คิก คิก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #101 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:28:35 AM »

พี่หมอแนะแบบนี้ ตาเบิ้มบอก"เอาตูไปยิงทิ้งเลยดีกว่า"ครับ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #102 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:33:08 AM »

ผมถึงได้เชียร์คุณเบิ้มสุดลิ่มเลยไงครับ ก็ยังไม่มีลูก ยังไม่นัดใครไว้เป็นเมีย ทำตอนนี้ไม่มีอะไรผิด อยากทำอะไรรีบทำ

พอเป็นพ่อ-เป็นสามีแล้วต้องคิดอีกแบบหนึ่ง

ชีวิตมันสั้นครับ จะขับให้เขาดูหรือจะนั่งดูเขาขับ?

หน้าที่การงานจ่ายได้ไม่เดือดร้อน ดูแลบุพการีได้ดีอยู่แล้ว .... อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะครับ พอพวกที่รักสุดชีวิตทั้งหลายมันอุแว๊มาเกิดก็ทำไม่ได้แล้ว  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #103 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:46:39 AM »

ไหว้ คิก คิก  เยี่ยม

ผมถึงได้เชียร์คุณเบิ้มสุดลิ่มเลยไงครับ ก็ยังไม่มีลูก ยังไม่นัดใครไว้เป็นเมีย ทำตอนนี้ไม่มีอะไรผิด อยากทำอะไรรีบทำ

พอเป็นพ่อ-เป็นสามีแล้วต้องคิดอีกแบบหนึ่ง

ชีวิตมันสั้นครับ จะขับให้เขาดูหรือจะนั่งดูเขาขับ?

หน้าที่การงานจ่ายได้ไม่เดือดร้อน ดูแลบุพการีได้ดีอยู่แล้ว .... อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะครับ พอพวกที่รักสุดชีวิตทั้งหลายมันอุแว๊มาเกิดก็ทำไม่ได้แล้ว  Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #104 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:49:03 AM »

เบิ้มคงไม่เปลี่ยนใจง่ายๆ กระมัง กว่าจะมาลงตัวที่คันนี้ เลือกยี่ห้อไล่ตั้งแต่ยี่ห้อ A ถึงยี่ห้อ Z มาแปดปีแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์