เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:32:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า พรีอุส น่าใช้ไหมครับ...  (อ่าน 21784 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:52:42 AM »

เบิ้มคงไม่เปลี่ยนใจง่ายๆ กระมัง กว่าจะมาลงตัวที่คันนี้ เลือกยี่ห้อไล่ตั้งแต่ยี่ห้อ A ถึงยี่ห้อ Z มาแปดปีแล้ว

ไหนจะมีด่านย่อยA+ , B+ , C+ , C++......อีก  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:06:41 PM »

เบิ้มคงไม่เปลี่ยนใจง่ายๆ กระมัง กว่าจะมาลงตัวที่คันนี้ เลือกยี่ห้อไล่ตั้งแต่ยี่ห้อ A ถึงยี่ห้อ Z มาแปดปีแล้ว
เบิ้ม เลือกได้ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #107 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 03:09:45 PM »

พรีอุสใช้แอร์ไฟฟ้า-ปั้มน้ำไฟฟ้า-ชุดอินเวอร์เตอร์อีกเป็นแสน ถ้าไม่เสียก็ดีไป อ.วิเชียร์แนะนำว่าพอใกล้แสนโลให้รีบขาย(ราคาคงตกมาก)
ชม.นี้รถที่ใช้อี85กำลังมาแรงครับคุณหมอ(ผมชอบซีวิคแต่มีงบแค่น้องมีนา หลงรัก) ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #108 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 03:32:12 PM »

ไหนจะมีด่านย่อยA+ , B+ , C+ , C++......อีก  คิก คิก

กลางปีมีมอเตอร์โชว์ ปลายปีก็มีอีก...
มันต้องลดอีก หรือเพิ่มออฟชั่นอีก...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #109 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 05:15:08 PM »

พรีอุสใช้แอร์ไฟฟ้า-ปั้มน้ำไฟฟ้า-ชุดอินเวอร์เตอร์อีกเป็นแสน ถ้าไม่เสียก็ดีไป อ.วิเชียร์แนะนำว่าพอใกล้แสนโลให้รีบขาย(ราคาคงตกมาก)
ชม.นี้รถที่ใช้อี85กำลังมาแรงครับคุณหมอ(ผมชอบซีวิคแต่มีงบแค่น้องมีนา หลงรัก) ไหว้

มาร์ชใช้ E85 ได้ด้วยหรือครับ....

ผมเพิ่งทราบจริงๆ... Huh
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #110 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 05:46:45 PM »

มาร์ชใช้ E85 ได้ด้วยหรือครับ....

เวอร์ชั่นบ้านเราไม่น่าได้ครับ

http://ncsc.ncsu.edu/wp-content/uploads/E85-Flex-Fuel-Vehicle-List-3_12.pdf
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #111 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 06:06:42 PM »

ขอโทษครับคุณหมอผมพิมพ์น้อยไป ไหว้  ผมอยู่บ้านนอกครับยังไม่มีปั้มที่มีอี85 มาร์ชในคลับเขาเติม60/40ครับ(เติมเพียวๆปั้มติ๊กเดี้ยงครับ) ไหว้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #112 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 06:33:15 PM »

ใจละลาย  Grin

http://carscoop.blogspot.com/2011/09/all-new-mazda-cx-5-crossover-makes-its.html

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #113 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:39:04 AM »

ขอโทษครับคุณหมอผมพิมพ์น้อยไป ไหว้  ผมอยู่บ้านนอกครับยังไม่มีปั้มที่มีอี85 มาร์ชในคลับเขาเติม60/40ครับ(เติมเพียวๆปั้มติ๊กเดี้ยงครับ) ไหว้

ไหว้ รับทราบ ขอบคุณครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #114 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:50:39 AM »

ไหนจะมีด่านย่อยA+ , B+ , C+ , C++......อีก  คิก คิก

กลางปีมีมอเตอร์โชว์ ปลายปีก็มีอีก...
มันต้องลดอีก หรือเพิ่มออฟชั่นอีก...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

A คลาสไม่น่าจะปรับเปลี่ยนอะไรช่วงนี้ครับ...

กรณีเดียวที่คุณเบิ้มจะเจ็บใจ...

คือ CLA เข้ามาในราคาเท่ากับ A-180 ครับ...ฮา... คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #115 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:53:21 AM »

โอ้ยย.....ปวดตับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #116 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 01:00:13 AM »

โอ้ยย.....ปวดตับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมถึงจะรีบจองรถก่อนมอเตอร์โชว์ไงครับ...

กลัวห้ามใจไม่ได้เหมือนคุณเบิ้ม...

หน้ามืดไปจอง CLA เข้า...อิ..อิ.. คิก คิก
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #117 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 01:04:02 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #118 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 06:20:20 AM »

พี่รุตเคยลองนั่ง Prius หรือยังครับ? ผมนั่งมาหลายครั้ง ที่นี่ชอบทำเป็นแท๊กซี่ ข้างหน้าแคบมากๆ คอนโซลใหญ่เกินไป ช่วงขาก็เล็ก สูงขนาดผมยังคับครับ ข้างหลังก็แคบกว่าอัลติส

อย่างไรก็ตามลองขับเองเลยดีกว่าไม่ว่ารุ่นไหนๆ คือส่วนตัวผมไม่ชอบเบรก กับช่วงล่างของโตโบต้าบางรุ่น บางรุ่นเหมือนเบรกไม่ค่อยอยู่ และบางรุ่นช่วงล่างนิ่มไปเวียนหัวครับ ไม่ได้เป็นอคติกับยี่ห้อนะครับ เบนซ์ S class ผมก็เกลียด ช่วงล่างนิ่ม นั่งแล้วเวียนหัว โชคดีไม่มีตังค์พอจะซื้อ ฮ่าๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #119 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 10:37:37 AM »

A คลาสไม่น่าจะปรับเปลี่ยนอะไรช่วงนี้ครับ...

กรณีเดียวที่คุณเบิ้มจะเจ็บใจ...

คือ CLA เข้ามาในราคาเท่ากับ A-180 ครับ...ฮา... คิก คิก

ฟังแล้วน่่าจะแพงกว่าครับพี่หมอ ภายในเหมือนกัน คอนโซล พวงมาลัยเบาะ ฯ  แค่คลาสCLAคงถูกวางไว้แพงกว่าA  ผมว่าคงหลักล้านคล้ายๆCLSที่แพงกว่าEเป็นล้านนะครับ หรือไม่ก็ทำราคาพอๆกับBMW S.3 นะครับ 2ปลายๆ  Grin

http://www.mercedes-benz.co.th/content/thailand/mpc/mpc_thailand_website/thng/home_mpc/passengercars/home/new_cars/models/a-class/w176/advice_sales/pricelist.html

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 12
  พิมพ์