เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:42:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า พรีอุส น่าใช้ไหมครับ...  (อ่าน 21738 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 05:36:57 PM »

ขอบคุณครับคุณเบิ้ม... ไหว้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 05:45:23 PM »

ไหว้ +ครับ ผมยังไม่ได้ีรถใหม่ซะทีครับ แฮ่ๆๆ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #152 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:47:49 AM »

ยินดีด้วยครับ แคมรี่โฉมนี้ปรับปรุงช่วงล่างมาแล้ว
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #153 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 06:22:02 AM »

ยินดีด้วยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #154 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 08:56:47 AM »

ไหว้ ขออนุญาตถามนิดนึงครับคุณหมอ รุ่นนี้แบเตอรี่กี่กิโลถึงจะต้องเปลี่ยน อ้อแล้วราคาแบตด้วยครับ  ไหว้

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #155 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:19:23 AM »

ราคาน้ำมันขึ้นไม่หยุดเลยครับ 95ทะลุ40แล้ว  อ๋อย

ที่จริงควรปรับขึ้นดีเซลแล้ว ไม่ใช่ตรึงไว้แค่30บาทนานเกินไปครับ

คนส่วนใหญ่ที่ใช้มอไซร์(ส่วนใหญ่รายได้น้อย)ก็ต้องรับกรรมไปด้วย แล้วรถราคาหลักล้านขึ้นไปจำนวนมาก เติมดีเซล

ผมว่าไม่ยุติธรรมและบิดเบือนราคาน้ำมันแบบนี้ครับ  Sad
เขาทำมาเพื่อให้ประหยัดครับแรงดีด้วย วิ่งรอบต่ำๆ ไปฉิว แรงบิดก็ดี ไม่ต้องกดคันเร่งมาก เช่นเครื่องเบนซิล ขับสบายๆ แลกมากับเสียงเครื่องที่ดังกว่า แต่ก็ไม่น่าเกลียด ลองซื้อมาใช้เหอะ แล้วจะเข้าใจ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
taupradist
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #156 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:40:13 AM »

ราคาน้ำมันขึ้นไม่หยุดเลยครับ 95ทะลุ40แล้ว  อ๋อย

ที่จริงควรปรับขึ้นดีเซลแล้ว ไม่ใช่ตรึงไว้แค่30บาทนานเกินไปครับ

คนส่วนใหญ่ที่ใช้มอไซร์(ส่วนใหญ่รายได้น้อย)ก็ต้องรับกรรมไปด้วย แล้วรถราคาหลักล้านขึ้นไปจำนวนมาก เติมดีเซล

ผมว่าไม่ยุติธรรมและบิดเบือนราคาน้ำมันแบบนี้ครับ  Sad
เขาทำมาเพื่อให้ประหยัดครับแรงดีด้วย วิ่งรอบต่ำๆ ไปฉิว แรงบิดก็ดี ไม่ต้องกดคันเร่งมาก เช่นเครื่องเบนซิล ขับสบายๆ แลกมากับเสียงเครื่องที่ดังกว่า แต่ก็ไม่น่าเกลียด ลองซื้อมาใช้เหอะ แล้วจะเข้าใจ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ที่เห็นมาก็เมืองไทยนี่แหละครับดีเซลถูกกว่าเบนซินเพราะไปอุดหนุนอุ้มชูบิดเบือนกันจนคนเข้าใจว่าดีเซลเป็นน้ำมันราคาถูกสำหรับผู้มีรายได้น้อย
ลองเก็บภาษีและเข้ากองทุนน้ำมันอัตราเท่ากันซิครับ ได้เห็นดีเซลราคาแพงกว่าเบนซิน95
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #157 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:44:44 AM »

สวยครับอาหมอ  ยินดีด้วยคร้บ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #158 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:49:29 AM »

ซื้อรถ3ล้านกว่า เติมน้ำมันลิตร30  ยี๊     บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #159 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 03:31:06 PM »

ยินดีด้วยครับ แคมรี่โฉมนี้ปรับปรุงช่วงล่างมาแล้ว

ขอบคุณครับอั้ม... Cheesy

ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณครับท่าน ต.แม่สาย ผมขายหุ้นไปหลายตัวกว่าจะได้คันนี้มาครับ... คิก คิก

ไหว้ ขออนุญาตถามนิดนึงครับคุณหมอ รุ่นนี้แบเตอรี่กี่กิโลถึงจะต้องเปลี่ยน อ้อแล้วราคาแบตด้วยครับ  ไหว้
อายุการใช้งาน 5-10 ปีครับ...

ราคาแบตประมาณ 80,000 บาทครับ...

รับประกันเปลี่ยนฟรีใน 5 ปีแรก...

5-10 ปี เสียแต่ค่าเปลี่ยนประมาณ 2,000 บาท...

หลังจากนั้นตัวใครตัวมัน...ฮา... คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #160 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 03:31:36 PM »

สวยครับอาหมอ  ยินดีด้วยคร้บ

ขอบคุณครับพี่ปู... ไหว้
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #161 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 03:54:30 PM »

ซื้อรถ3ล้านกว่า เติมน้ำมันลิตร30  ยี๊     บู่
คันเป็นสิบยี่สิบล้าน เขาติดแก็สไม่ยิ่งกว่าหรือ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #162 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 03:59:46 PM »

ผมไม่เคยใช้รถใฮบริด แต่ตามหน้าที่และคุณลักษณะ ที่เขาสร้างมา หากใช้ในเมืองเยอะ ผมว่าสมเหตุผลครับ  ใช้อย่างมีความสุขครับพี่หมอรุต

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 04:01:59 PM »

อ่าววว... อ.หมอ ทิ้งนายสมชายไปขี่ไฮบริดไปแล้ว...

นึกว่ากำลังรอ V40 Cross Country ที่จะมาปลายปีนี้ครับ... โห นายสมชายรอคนเดียวก็ด๊ายย... แฮ่ๆ...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #164 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 04:16:16 PM »

อ่าววว... อ.หมอ ทิ้งนายสมชายไปขี่ไฮบริดไปแล้ว...

นึกว่ากำลังรอ V40 Cross Country ที่จะมาปลายปีนี้ครับ... โห นายสมชายรอคนเดียวก็ด๊ายย... แฮ่ๆ...
มีน้าเบ้อเริ่มอีกคนครับ ลุงไม่โดดเดี่ยวตอนรอแน่ แต่ตอนซื้อน้าแกอาจรอดูรุ่นใหม่ต่อๆไป อิอิ

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์