เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:25:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามตำแหน่งวางกระสุนเพื่อ"หยุด"คน  (อ่าน 6917 ครั้ง)
arm1900
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 02:20:19 PM »

ยิงที่หูมันเลย...หุหุ
ทรมารที่สุดดดดดดด   
ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 02:34:30 PM »

จุดยิงยากๆทั้งนั้นเลยครับ.....ไม่รู้ว่าเจอจริงๆแล้วจะยิงอย่างนั้นได้รึปล่าว....เมื่อวานลองให้เพื่อนอีกคนหมุนเป้ากระดาษรูปคน เคลื่อนเข้ามาหาตัวเร็ว...แล้วยิง....นัดแรกเข้ากลางลำตัว แต่นัดต่อไปหายไปใหนไม่รู้......ถ้าเป็นเรื่องจริง(คนร้ายวิ่งเข้าใส่) ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีเวลาตัดสินใจขนาดนั้นรึปล่าว.......

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 02:51:42 PM »

จุดยิงยากๆทั้งนั้นเลยครับ.....ไม่รู้ว่าเจอจริงๆแล้วจะยิงอย่างนั้นได้รึปล่าว....เมื่อวานลองให้เพื่อนอีกคนหมุนเป้ากระดาษรูปคน เคลื่อนเข้ามาหาตัวเร็ว...แล้วยิง....นัดแรกเข้ากลางลำตัว แต่นัดต่อไปหายไปใหนไม่รู้......ถ้าเป็นเรื่องจริง(คนร้ายวิ่งเข้าใส่) ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีเวลาตัดสินใจขนาดนั้นรึปล่าว.......
Grin Grin จริงครับ ... เห็นด้วยทั้งหมด Grin Grin Grin

จำไม่ได้ว่าอ่านที่ไหนมา เขาให้ยิงไปเรื่อย ๆ จนกว่ามันจะหยุดครับ ... เพราะปัจจัยมันเยอะ อย่าเสียเวลาคิดครับ Grin

หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 03:03:18 PM »

ตำแหน่งที่หยุดแน่ๆ..สำหรับผมว่านะ....ลำคอ...กระดูกสันหลัง(ยิงถูกหรือเปล่าไม่รู้)
จุดตาย..สมองส่วนกลาง...หัวใจ...

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 03:18:55 PM »

ผมคิดว่าถ้ายิงเพื่อหยุดให้ได้ผล ควรวางไปที่กระเพาะปัสสาวะครับ ผมจะมีแรงระเบิดระหว่างหัวกระสุนผ่านน้ำ
ทำให้เกิดแรงดันสูง คงหยุดได้ทันทีและอาจถึงตายได้ในฉับพลันแถมเป็นเป้าใหญ่ดีด้วย

korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 04:09:05 PM »

ยิงหลาย ๆ นัดครับ ถ้าผมยิงคงกำหนดจุดลำบาก เป้ากระดาษอยู่นิ่ง ๆ ยังยิงไม่เป็นกลุ่มเลยครับ เลยต้องเอาจำนวนเข้าว่าครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 04:14:29 PM »

Grinมัดมือมัดเท้าแล้วจ่อยิงที่หัว.........โหดไปอ๊ะป่าว....

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 04:42:26 PM »

ยิงช่วงกระดูกเชิงกราน ครับ

ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน ฆ่าฉัน ฆ่าฉัน ให้ตายดีกว่า ....... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ได้ห่วงลูกกะเป๋งนะครับ Grin แต่ช่วงเชิงกรานเนี่ย ... ถ้ากลางหน่อยเป็นที่อยู่ของกระเพาะปัสสาวะ แตกตู้มขึ้นมา ไม่มีอะไหล่เปลี่ยน ถ้าเยื้องซ้ายหรือขวา ก็มีกระดูกข้อต่อ ที่เป็นสุดยอดนวตกรรมของธรรมชาติ แตกโพล๊ขึ้นมา ถ้าโชคดีก็หาข้อเทียมใส่ได้ แต่รับรองว่าหายซ่าไปทั้งชีวิต .... หัวเราะร่าน้ำตาริน
   พอดีได้อ่านจากหนังสือ เล่มหนึ่งครับ พี่ เขาว่ากระดูกเชิงกรานเป็นกระดูกชิ้นใหญ่โอกาสยิงโดนสูง อีกทั้ง เมื่อโดนยิง คนร้ายจะไม่สามารถลุกขึ้นสู้ ได้ ครับ ส่วนจะซ้ำหรือ ไม่อีกเรื่องนึงครับ    Grin   
         แต่ผมเคยคุยกับพี่ๆ หลายท่าน  ส่วนใหญ่ ท่านว่า รูปขวด ในเป้าหุ่นคน ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 04:52:21 PM »

จุดที่ดีที่สุด..คือ..จุดที่เรามองเห็นเป้าหมาย..ครับ

แต่เป้าหมายที่เห็นได้ชัดที่สุด..คือ..ลำตัว..ครับ
จุดตาย..คือ..สามเหลี่ยมมรณะ  (..ช่วงคอลงมาจนถึงใต้ราวนม..)

อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 04:59:51 PM »

เป้าใหญ่ไว้ก่อนกันพลาดครับ Smiley

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 05:08:56 PM »

ถึงเวลาจริงๆ คงไม่นิ่งให้วางง่ายๆ ผมเลือกโดนครับ ตรงไหนก็ได้ Grin Grin
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 05:48:44 PM »

มีปัจจัยหลายอย่างที่จะทำให้หยุดทันที
และก็อยู่ที่ว่าคำว่าหยุดนั้นหยุดแบบไหน
หยุดแบบไม่ตายทันทีแต่ยังยิงตอบโต้เราได้อยู่อีกหลายนัดแล้วตาย
หรือ หยุดแบบตายคาที่ หรือหยุดแบบไม่ตายคาที่แต่หมดสภาพที่จะตอบโต้เรา
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นยิงให้อยู่ช่วงกลางๆรูปขวด
สำหรับผมเน้นที่อกไม่เอาเชิงกรานถ้าเลือกได้
ซ้ำจนกว่าจะหยุด
จากกรณีศึกษาของหนังสือเล่มหนึ่งกรณีถูกยิงที่  ช่วงอก
หากสมองยังได้รับออกซิเจนอยู่ผู้ถูกยิงก็จะยังมีสติอยู่อีกประมาณ 10 วินาทีนิดๆ
มากพอที่จะกัดฟันยิงตอบโต้ได้หลายนัดก่อนจะขาดใจตายหรือหมดสติ
กรณีในไทยก็ที่ตำรวจชาร์จหนุ่มคลังที่หาดใหญ่ไงครับ (เรื่องจริงผ่านจอ)
ให้ดูตำรวจคนที่สองที่ถูกยิงด้วย .357 ทรุดลงนอนแล้วก็ยันตัวลุกขึ้นนั่งหลังถูกยิง(ถูกยิงที่ราวนมซ้าย)
ไม่ได้ตายทันทีแต่ตายหลังจากนั้นอีกพักหนึ่ง
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 05:49:43 PM »

ยิงให้โดนครับ.....หยุดแน่ ๆ

บางที่ยิงไม่โดนยังหยุดเลย แต่หยุดแล้ววิ่งหนีนะ

จะหาคนที่กล้า

บ้า

ยืนท้า

หรือวิ่งสวนควันปืน

ผมยังไม่เคยเห็นครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 07:02:08 PM »

...บริเวณกลางลำตัว (COM: Center Of Mass) ครับ ถ้ายิงโดน และกระสุนมีเรี่ยวแรงพอ ถ้าไม่ใช่แรมโบ้ หรือคนเมายา น่าจะเวิร์คครับ :Smiley

นายสมชายว่าตามครับ... หากนัดเดียวไม่อยู่ ก็ซ้ำๆ ซักสองนัดสามนัด แล้วมันยังมีแรงยกปืนมายิงก็วิ่งแล้วครับ...

นายสมชายมีเหตุผลส่วนตัวที่น่าเชื่อถือได้อย่างแน่แท้ ว่าโดนเข้าไปที่รูปขวดสองนัดสามนัดคงวิ่งตามนายสมชายไม่ทันแล้วครับ... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 07:02:46 PM »

ตรงไหนโผล่มาให้เห็น ก็ใส่ตรงนั้นครับ Cheesy แล้วก็ยิงจนกว่าจะหยุดเคลื่อนไหว Cheesy แล้วก็กี่นัดก็ไม่รู้ Tongue

แฮ่ๆ... ช่ายครับ...
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์