เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:31:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามตำแหน่งวางกระสุนเพื่อ"หยุด"คน  (อ่าน 6891 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 11:10:19 AM »

อ่าน กัน อีก รอบ แล้วกันครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,12830.45.html

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 12:22:13 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมลองเทียบตำแหน่งกับในรูป.....ออกมาได้ดังนี้

อันนี้เป็นตำแหน่งยิงจากด้านข้าง(จากคำแนะนำของพี่มะขิ่น...เรื่องตำแหน่งวางกระสุนเพื่อยิงช่วยเด็กที่ถูกคนเมายาบ้าจับเป็นตัวประกัน)

หากเห็นว่าคลาดเคลื่อน รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ยังคงอยากได้ความรู้เพิ่มอีกครับ  Smiley
พี่อีแมวจ๋า รูปด้านข้างนี่ผมว่าพี่มาร์คจุดตรงกกหู(ทัดดอกไม้)แน่ ๆ ใช้ปะพี่แต่พี่เล่นไม่ขยายรูปเลยพาลให้กลายเป็นท้ายทอยไปเสียชิบ Grinว่าแต่ยิงตรงไหนให้หยุด กลางลำตัวก็มีคนตอบแล้ว เชิงปลากรายเอ๊ยเชิงกรานก็ตอบไปแล้ว ต้นขาก็ตอบไปแล้ว หัวนี่คำตอบยอดฮิต เอ๋แล้วเหลือตรงไหนอีกหว่า.....งึม ๆ  ๆ อ่านึกออกแล้วพี่ ยิงตรงลูกสะบ้าย้อย(หัวเขา)แตกโพล๊ะใช้ขาเดินไม่ได้กันพอดี(แต่ถ้าเจอโจรนักกายกรรมพวกเอามือเดินตางเท้าได้ก็ต้องยอมมันละ Grin)....ว่าแต่จุดเล็กนิดเดียวเองอะพี่ผมยิงไม่ถูกหรอกงั้นผมหันไปยิงตามคำตอบที่เขาตอบกันดีกว่า แฮ่ ๆ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 12:31:28 PM »

Winkกลางลำตัวชัวสุดครับ แต่ถึงเวลายิงจริงไม่รู้ผมจะกล้าหรือเปล่า Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 01:42:42 PM »

ถ้าเลือกได้ผมขอวางตำเเหน่งกระสุนตรงสองจุดนี้ครับ สมองเเละสันหลัง

[URL=h
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 01:59:28 PM »

ส่วนตัวผมมีความคิดเหมือน ๆ กันครับว่าเป็นลำตัวกับศรีษะ สองจุดหยุดแน่ ๆ ด้วยความเคารพ  Grin Grin

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 02:05:41 PM »

เดาเอานะ น่าจะหัว ถ้ารอดล่ะก็ขอให้จำหน้าคนยิงไม่ได้แบบเสียความทรงจำไปเลยก็ดี
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 02:23:12 PM »

ระหว่างอกจนถึงเอว  ยิงหัวระวังแฉลบกระสุนฝังใต้ผิวหนังคิดว่าตายแต่รอดมาหลายราย  บางคนมาฝังที่คอก็มี
Mr.Piack
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 02:24:07 PM »

ที่ได้รับการฝึกสอนมานะครับ .. ก่อนสงครามยาบ้าปี 46 ไม่กี่เดือน
ถูกฝึกสอนให้ยิงครั้งละ 2 นัด (ดับเบิลแทร็ป) ต่อเป้า
ถูกบังคับให้ยิงที่เป้าในรูปขวด 2 นัด ต้องอยู่ในขวดทั้งสองนัด กลุ่มกระสุนไม่กระจายทั่วขวด
ถูกบังคับให้วิ่งเคลื่อนที่เข้าหาเป้าไปด้านหน้า 5 หลา ชักปืนออกมาจากซอง ยิงเป้า
เก็บปืนเข้าซองแล้ววิ่งกลับถึงจุดเริ่มต้น ทั้งหมดภายใน 5 วินาที
เป้าหัวไม่ต้องมองกันละครับ ไม่มีโอกาสได้เล็ง ไม่มีโอกาสได้ดูศูนย์ปืน หรือจัดศูนย์ปืน
(ยิงตามสัญชาตญาณ) แขนตึง ล็อก ดึง ดัน ลั่นไก ไวที่สุดเพื่อความอยู่รอดของผู้ยิง
มีการจำลองสถานการณ์เหมือนจริง โอกาสที่จะเลือกยิงหัว ขมับ ลำคอ ไม่มีจริงครับ
เว้นแต่ว่า   Grin  Grin .... คุณจะมัดมือมัดเท้าเป้าหมายแล้วจ่อยิงเท่านั้น   ฮิ ฮิ  น้ำลายหก
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 06:14:55 PM »

อ้างจากคุณ Zeus
" พี่อีแมวจ๋า รูปด้านข้างนี่ผมว่าพี่มาร์คจุดตรงกกหู(ทัดดอกไม้)แน่ ๆ ใช้ปะพี่แต่พี่เล่นไม่ขยายรูปเลยพาลให้กลายเป็นท้ายทอยไปเสียชิบ "
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ความจริงก็น่าจะเป็นท้ายทอยนะครับ ... ครูฝึกเคยสอนว่าสมองบริเวณท้ายทอยเป็นจุดศูนย์รวมของเส้นประสาทที่ควบคุมและสั่งการ หากจะหยุดคนที่นิ้วแตะไกปืนกำลังจะเหนี่ยวไก จะต้องยิงให้ถูกท้ายทอยด้วย เมื่อสมองบริเวณท้ายทอยถูกทำลาย ร่างกายจะผ่อนคลายตัว ไม่เกร็ง แต่สมองหรือร่างกายส่วนอื่นถูกกระทบจะเกร็งและชักกระตุก ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า รอคำชี้แนะจากท่านอื่นครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:14:37 PM »

อ้างจากคุณ Zeus
" พี่อีแมวจ๋า รูปด้านข้างนี่ผมว่าพี่มาร์คจุดตรงกกหู(ทัดดอกไม้)แน่ ๆ ใช้ปะพี่แต่พี่เล่นไม่ขยายรูปเลยพาลให้กลายเป็นท้ายทอยไปเสียชิบ "
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ความจริงก็น่าจะเป็นท้ายทอยนะครับ ... ครูฝึกเคยสอนว่าสมองบริเวณท้ายทอยเป็นจุดศูนย์รวมของเส้นประสาทที่ควบคุมและสั่งการ หากจะหยุดคนที่นิ้วแตะไกปืนกำลังจะเหนี่ยวไก จะต้องยิงให้ถูกท้ายทอยด้วย เมื่อสมองบริเวณท้ายทอยถูกทำลาย ร่างกายจะผ่อนคลายตัว ไม่เกร็ง แต่สมองหรือร่างกายส่วนอื่นถูกกระทบจะเกร็งและชักกระตุก ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า รอคำชี้แนะจากท่านอื่นครับ

แก้แล้วจ้ะ ตามนี้แม่นบ่ ?

tahanlom
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:22:09 PM »

ขออนุญาตออกความเห็นด้วยสักคนครับ  นอกจากอ่านเพียงอย่างเดียว  ที่ทุกท่านกล่าวมาผมเห็นด้วย100เปอร๋เซนต๋ครับ  แต่ทั้งหมดผมว่าอยู่ที่สติและการควบคุมอารมณ๋จากการตื่นเต้น  และถ้าไม่สามารถควบคุมดังที่ผมกล่าวมาการวางตำแหน่งก็จะไม่เกิดผล    ทดลองง่ายๆโดยการกระโดดลุกนั่งสัก20ครั้งและปั้มพื้นสัก20ครั้ง  จากนั้นหยิบปืนแล้วยิงที่จุดที่คุณต้องการโดยทันที  จากนั้นลองดูผลงานเองนะครับ  ขอบคุณทุกท่านครับที่เสียเวลาอ่าน
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:27:03 PM »

ยิงช่วงกระดูกเชิงกรานครับ กระสุนแรงพอทำให้กระดูกหักจุดนี้สำคัญนะครับ.....ส่วนจุดตาย หัว คอ หน้าอกซึ่งกระสุนขนาดเล็กอาจยิงนัดเดียวไม่อยู่ Cool

bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:47:49 PM »

Grinเอากลางตัวเลยครับ.2นัด... :Smiley ถ้ามันอยู่นิ่งๆผมยิงหัวครับ. หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนจุดไหนก็ได้ครับ.ไม่ตายก็.เอ๋อ.หล่ะครับ.ท่าน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:53:49 PM »

ยิงนัดแรกผมว่าคงไม่มีเวลามายืนเล็งแน่ ๆ ครับ  ถ้าเป็นผมคงชักขึ้นมาแล้ว ซัดไปก่อนเลย  เป้าหมายตามสัญชาตญาณคงต้องเป็นช่วงลำตัวแน่นอน เพราะเป็นเป้าที่ใหญ่มาก  ไม่เสียเวลาเล็ง  ถ้ายังไม่หยุดก็คงต้องซ้ำแน่นอนจนกว่าจะหยุดครับ...
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:54:34 PM »

คุณหมอ rute ไปไหนครับ ขอความเห็นด้วย คร๊าบ........... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์