เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:35:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามตำแหน่งวางกระสุนเพื่อ"หยุด"คน  (อ่าน 6900 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 09:42:19 AM »

อ้างจากคุณ Zeus
" พี่อีแมวจ๋า รูปด้านข้างนี่ผมว่าพี่มาร์คจุดตรงกกหู(ทัดดอกไม้)แน่ ๆ ใช้ปะพี่แต่พี่เล่นไม่ขยายรูปเลยพาลให้กลายเป็นท้ายทอยไปเสียชิบ "
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ความจริงก็น่าจะเป็นท้ายทอยนะครับ ... ครูฝึกเคยสอนว่าสมองบริเวณท้ายทอยเป็นจุดศูนย์รวมของเส้นประสาทที่ควบคุมและสั่งการ หากจะหยุดคนที่นิ้วแตะไกปืนกำลังจะเหนี่ยวไก จะต้องยิงให้ถูกท้ายทอยด้วย เมื่อสมองบริเวณท้ายทอยถูกทำลาย ร่างกายจะผ่อนคลายตัว ไม่เกร็ง แต่สมองหรือร่างกายส่วนอื่นถูกกระทบจะเกร็งและชักกระตุก ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า รอคำชี้แนะจากท่านอื่นครับ

แก้แล้วจ้ะ ตามนี้แม่นบ่ ?

หลงรักอิอิ แซว + จับผิดพ่อลูกอ่อนนี่หนุกดีจริง ๆ จูบบบบ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 11:39:53 AM »

" พี่อีแมวจ๋า รูปด้านข้างนี่ผมว่าพี่มาร์คจุดตรงกกหู(ทัดดอกไม้)แน่ ๆ ใช้ปะพี่แต่พี่เล่นไม่ขยายรูปเลยพาลให้กลายเป็นท้ายทอยไปเสียชิบ "
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ความจริงก็น่าจะเป็นท้ายทอยนะครับ ... ครูฝึกเคยสอนว่าสมองบริเวณท้ายทอยเป็นจุดศูนย์รวมของเส้นประสาทที่ควบคุมและสั่งการ หากจะหยุดคนที่นิ้วแตะไกปืนกำลังจะเหนี่ยวไก จะต้องยิงให้ถูกท้ายทอยด้วย เมื่อสมองบริเวณท้ายทอยถูกทำลาย ร่างกายจะผ่อนคลายตัว ไม่เกร็ง แต่สมองหรือร่างกายส่วนอื่นถูกกระทบจะเกร็งและชักกระตุก ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า รอคำชี้แนะจากท่านอื่นครับ

หลงรักอิอิ แซว + จับผิดพ่อลูกอ่อนนี่หนุกดีจริง ๆ จูบบบบ

ด้วยความเคารพครับ

พี่ครับระวังนะครับแถวบ้านผมเขาไม่ให้เข้าไกล้คนลูกอ่อนครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 12:27:15 PM »

ผมว่ากระดูกแข็งแถวกลางลำตัว กระดูกเชิงกราน กระดูกต้นขา น่าจะกองในนัดเดียวคับ แต่หลังจากนั้นเขาต้องเป็นคนพิการ เวทนาน่าดู 
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 01:05:12 PM »

คุณหมอ rute ไปไหนครับ ขอความเห็นด้วย คร๊าบ........... เยาะเย้ย เยาะเย้ย
Grinเออนั้นสิครับหายไปไหนไม่มาซะที พี่หมอครับ พี่หมอ เรียนเชิญทางนี้ซักแป๊บครับ Grin

ด้วยความเคารพครับ

พี่ครับระวังนะครับแถวบ้านผมเขาไม่ให้เข้าไกล้คนลูกอ่อนครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ
55555555

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 01:20:06 PM »

คุณหมอ rute ไปไหนครับ ขอความเห็นด้วย คร๊าบ........... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

rute ณ ซึมเศร้าฯ และ ruger ณ ซึมเศร้าฯ
ตอบที่เดียวกันครับ...คริ คริ

BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 01:21:47 PM »

จุดหยุดก็ลำตัว ส่วนจุดตายก็หัว

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 01:23:16 PM »

Grin หลายคนให้ความเห็นว่า ตำแหน่งกระดูกเชิงกรานหรือกระดูกต้นขาหรือบริเวณสะโพก จุดนี้ยิงโดนแล้วหยุดจริงครับ แต่เป็นการหยุดการเคลื่อนที่ ไม่ได้หยุดการตอบโต้ หรือเดินไม่ได้แต่ยังยิงตอบโต้หรือยังทำอันตรายได้ครับ เพราะฉนั้นผมยังถือว่าไม่ 100% นอกเหนือจากศีรษะแล้ว โซนอันตรายที่สุดที่ลำตัวคือสามเหลี่ยมที่มีฐานอยู่ใต้ลิ้นปี่เล็กน้อยที่มียอดสามเหลี่ยมประมาณใต้ลูกกระเดือก ซึ่งเป็นโซนที่มีโอกาสหยุดยั้งได้สูงและเป็นโซนที่เป็นอันตรายถึงชีวิตได้มากที่สุดด้วยครับ Undecided
 Undecided ขออย่าให้มีโอกาสใช้มันเลยครับ ดีที่สุด Undecided

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 01:46:02 PM »

ตามสูตรนะครับนัดแรกเตือนที่แถวอกหรือไม่ก็หัว  นัดที่สองยิงขู่ลงพื้นจะได้มีหลักฐานว่าเราได้เตือนแล้วว่าอย่าเข้ามาทำร้ายเรา   จำไม่ได้ว่าเป็นสูตรของใครผมขอนุญาตจำมาใช้นะครับ.....  หวังว่าคงไม่ว่ากันนะครับ...... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
socom
ความรักทำให้โลกสวยงามได้งดงามได้ และความรักก็ทำให้เกิดสงครามและความตายได้เช่นกัน
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 02:18:59 PM »

ขออนุญาตออกความเห็นด้วยสักคนครับ นอกจากอ่านเพียงอย่างเดียว ที่ทุกท่านกล่าวมาผมเห็นด้วย100เปอร๋เซนต๋ครับ แต่ทั้งหมดผมว่าอยู่ที่สติและการควบคุมอารมณ๋จากการตื่นเต้น และถ้าไม่สามารถควบคุมดังที่ผมกล่าวมาการวางตำแหน่งก็จะไม่เกิดผล ทดลองง่ายๆโดยการกระโดดลุกนั่งสัก20ครั้งและปั้มพื้นสัก20ครั้ง จากนั้นหยิบปืนแล้วยิงที่จุดที่คุณต้องการโดยทันที จากนั้นลองดูผลงานเองนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับที่เสียเวลาอ่าน
   อันนี้มันตำราฝึกหน่วยซุ่มยิงไม่ใช้หรือครับ แต่พอผมเอามาลองทำดู กลุ่มกระสุนผมกว้างประมาณถังสองร้อยลิตรเลยอะครับ (ถังนอนอยู่นะครับ)อิอิ ม่ายไหวๆ สงสัยต้องฝึกร่างกายเพิ่มแล้ว

สงครามยังมีวันจบ
        แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 02:23:29 PM »

Grin ลืมบอกไป ถึงแม้ตอนซ้อมเราสามารถวางตำแหน่งกระสุนได้ดีแค่ไหน แต่พอเกิดเหตุการณ์จริงการคุมสติสำคัญมากกว่าครับ เพราะถ้าคุมไม่ได้ที่ซ้อมมาซะดิบดีก็ไม่มีประโยชน์ครับ Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 05:12:16 PM »

Wink อย่างที่ท่าน 51 บอกคับ...

ผมอ่านๆอยู่แต่เห็นท่านรูเกอร์ตอบตรงกับความเห็นผมไปแล้ว...

เลยไม่ได้โพสท์คับ ขอบคุณคับ... Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 05:15:13 PM »

Wink อย่างที่ท่าน 51 บอกคับ...

ผมอ่านๆอยู่แต่เห็นท่านรูเกอร์ตอบตรงกับความเห็นผมไปแล้ว...

เลยไม่ได้โพสท์คับ ขอบคุณคับ... Grin

คริ คริ เรารู้จายยยย...กานแหละกานนนน..........คริ คริ

tahanlom
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 06:35:30 PM »

ถูกต้องครับคุณSOCOM
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 06:44:57 PM »

น่ากลัวทั้งนั้นเลยครับ อูวว์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โหดร้าย กลางอกลงมาตรงลิ้นปี่ครับน่ารักดี จุก...............

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 09:57:17 PM »

ผมเคยได้ยินมาว่า การยิงคนนั้น มีจุดประสงค์รวม ๆ แล้ว ๒ อย่าง คือ ๑ . ยิงเพื่อหยุด ๒ . ยิงเพื่ออยู่...ครับ.. Smiley
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์