เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:28:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามตำแหน่งวางกระสุนเพื่อ"หยุด"คน  (อ่าน 6842 ครั้ง)
ไวอะกร้า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 11:50:45 PM »

เวลายิงคน จิงๆๆ  คัย จะไปมีเวลาเลือก ล่ะ คับ...นอกจาก..พวกฆาตกร ไปจับ คัยมัดไว้และเลือกยิงเอาๆๆ  ......................เข้าเรื่อง คับ  เคยเห็นเป้าคนที่มีคะแนนบอกตามจุดต่างๆของ....คุณวิทยาแห่ง กันแอนด์แทคติก ว่างๆไปซื้อหามาอ่านได้..
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 12:42:11 AM »

Grinผมจะเน้นเป้าที่ใหญ่ก่อนคือลำตัวแถวๆหน้าอก..แค่นี้ก็น่าจะหยุดได้แล้วครับ หลงรัก
ไวอะกร้า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 12:53:38 AM »

ถูกแล้วคับเวลายิงจิง...คัยจะไปเลือก..ยิงกระดูก..สันหลังข้อที่  ๑๔  ..ซี่โครงขวาซี่ที่๗  บ้างคับ.....
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 01:48:05 AM »

นัดแรกยิงให้โดนครับ...ยิงโดนตรงไหนก็ได้ผมว่าน่าจะพอทำให้อีกฝ่ายชะงักแล้วเราค่อยเล็งซ้ำดีๆอีกทีครับ... :Smiley

ความรู้...คู่คุณธรรม
ไวอะกร้า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:15:21 AM »

นัดแรกยิงให้โดนครับ...ยิงโดนตรงไหนก็ได้ผมว่าน่าจะพอทำให้อีกฝ่ายชะงักแล้วเราค่อยเล็งซ้ำดีๆอีกทีครับ...
ถูกต้องแล้วคร้าบบบบบ!!!!!!!!!..........
pwatanac
It's important to shoot fast and more important to shoot accurately, but the most important is to shoot safely.
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 06:56:17 PM »

หยุด ... หมายถึงอะไรละครับ
หยุดแค่ให้ล้มลง แต่ยังยิงได้อยู่
หรือหยุดให้ Shock แล้วไม่อาจยิงได้

ถ้าต้องการให้ล้ม จะต้องใช้กระสุนขนาดค่อนข้างใหญ่ ยิงกระดูกเชิงกรานให้แตก ล้มแน่
ถ้าให้ Shock แล้วไม่อาจยิงได้ ต้องใช้พวก Flash Bang หรือ Non-Lethal weapons ต่าง ๆ เพราะจะเกิดเสียงดังและแสงสว่างมาก ทำให้ Overwhelm ประสาทการทำงานของคน ถ้าไม่มี Non-lethal weapon ก็คงจะต้องยิงถึงตาย ซึ่งจุดที่แน่นอนก็คือ บริเวณที่วาดรูปสามเหลี่ยมโดยให้ตาทั้งสองข้างและปลายจมูกเป็นจุดมุม ซึ่งกระสุนจะยิงตัดศูนย์รวมประสาทและบริเวณ Medular Oblongata จะทำให้เป้าไม่สามารถทำงานต่อได้อย่างแน่นอน

ในสถานะการณ์จริง ... คงแล้วแต่การตัดสินใจ ... ผมว่าแค่ยิงขู่ก็หยุดแล้ว  แต่ถ้าคนร้ายมีลักษณะดุร้าย แสดงทีท่าคุกคามอันจะเป็นอันตรายถึงชีวิต มีอาวุธร้ายแรงครอบครองไว้อยู่ ... จาก Ayoob Files ก็บอกว่าให้ยิงไปเรื่อย ๆ จนอีกฝ่ายล้มละครับ

... ขอให้อย่าได้เกิดกรณีนี้กับใคร ๆ เลย ... จงเป็นสุข ๆ เถิด ... วัฎฎสงสารนี้มันยาวนานเหลือเกินอยู่แล้ว อย่าได้ต้องมาทำให้แต่ละฝ่ายจะต้องมาเป็นทุกข์กันอีกเลย

... if there's something wrong, those who have the ability to take action have the responsibility to take action ...
= National Treasure, 2004 =
nunu
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 08:10:02 PM »

อย่าคิดมากพี่น้องเอ๋ย กระสุนหน้าตัดใหญ่มากพอแล้วล่ะก็ ยิงให้เร็วที่สุด และ ยังอยู่ในรูปขวด ของเป้าหุ่นตัวเล็ก ต่อให้ยิงไม่เข้าก็มีสิทธิ์นั่งคุกเข่าเพราะแรงปะทะแน่นอน Grin
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:07:12 PM »

หัวหรือศรีษะ   หัวใจ  หน้าอก  ท้ายทอย   

g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:27:31 PM »

ที่มีคนแนะนำมาตอนซ้อมก็ให้เคลื่อนที่เข้าหาเป้าโดยปักหุ้นคน ซ้าย+ขวา บรรจุกระสุน10นัดแล้วสลับยิงดับเบิ้ลแท็ปแบบสลับเป้าซ้าย ขวาเป้าละ 2 ชุด ส่วนอีก 2 นัดก็ยิงที่หัวเป้าละนัด  Grin
paong26
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:27:34 AM »

ขออนุญาตเล่าจากเรื่องจริงที่ได้รับฟังมาจากเพื่อนร่วมงานครับ  พี่ชายเพื่อนร่วมงานถูกคนร้ายตบด้วยปืน 11 มม.บริเวณกกหูก่อนขณะกำลังเดินข้ามถนน  จึงวิ่งหนีและชัก P7M 8 มาขึ้นลำ  ขณะที่กำลังขึ้นลำถูกคนร้ายยิงที่ด้านข้างลำตัวบริเวณท้องด้วย 11 มม. 1 นัด  กระสุนทะลุออกอีกด้านและล้มลงทันทีที่ถูกยิงแต่ไม่หมดสติครับ  สามารถยิงตอบโต้ไปโดนคนร้ายล้มลงเช่นกัน โดยทั้งคู่ล้มลงทันทีที่ถูกยิงและนอนประจันหน้ากันระยะห่างกันประมาณ 5 เมตร  พี่ชายเพื่อนยังสามารถยิงต่อได้จนหมดแม็กกระสุนถูกคนร้าย 6 นัด บริเวณลำตัว ส่วนคนร้ายยิงตอบโต้ได้อีก 2 นัด  แต่วิถีกระสุนขึ้นฟ้าทั้งสองนัดเนื่องจากมีอาการกระตุกหลังจากถูกยิง  คนร้ายไม่รอดพี่ชายเพื่อนรอดถูกตัดลำไส้ทิ้งประมาณ 5 นิ้ว ปัจจุบันยังมีชิวิตอยู่  คดีนี้อัยการสั่งไม่ฟ้องเนื่องจากเป็นการป้องกันตัว  เหตุเกิดที่ประตูน้ำสาเหตุมาจากการขัดแย้งทางธุรกิจครับ
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:43:37 AM »

ถ้าเลือกได้ว่าจะยิงตรงไหน คงไม่ใช่ป้องกันตัวแล้วนา เพราะป้องกันตัวคงมีเวลาไม่เกิน 5 วินาทีในการยิงครั้งแรกมั้งครับ   Wink 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:44:38 AM »

สามเหลี่ยมมรณะครับตั้งแต่ต้นตอลงมาถึงหัวนมทั้ง2ข้างลองโยงดูจะเป็นรูป3เหลี่ยม ภายในจะเป็นอวัยวะสำคัญทั้งหมดครับ หัวเล็กไปในเวลาฉุกเฉิน หรือกล่าวอีกอย่างก็คือหน้าอกนั่นละครับ เป้าใหญ่ดี Grin Grin

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:45:01 AM »

ขออนุญาตเล่าจากเรื่องจริงที่ได้รับฟังมาจากเพื่อนร่วมงานครับ  พี่ชายเพื่อนร่วมงานถูกคนร้ายตบด้วยปืน 11 มม.บริเวณกกหูก่อนขณะกำลังเดินข้ามถนน  จึงวิ่งหนีและชัก P7M 8 มาขึ้นลำ  ขณะที่กำลังขึ้นลำถูกคนร้ายยิงที่ด้านข้างลำตัวบริเวณท้องด้วย 11 มม. 1 นัด  กระสุนทะลุออกอีกด้านและล้มลงทันทีที่ถูกยิงแต่ไม่หมดสติครับ  สามารถยิงตอบโต้ไปโดนคนร้ายล้มลงเช่นกัน โดยทั้งคู่ล้มลงทันทีที่ถูกยิงและนอนประจันหน้ากันระยะห่างกันประมาณ 5 เมตร  พี่ชายเพื่อนยังสามารถยิงต่อได้จนหมดแม็กกระสุนถูกคนร้าย 6 นัด บริเวณลำตัว ส่วนคนร้ายยิงตอบโต้ได้อีก 2 นัด  แต่วิถีกระสุนขึ้นฟ้าทั้งสองนัดเนื่องจากมีอาการกระตุกหลังจากถูกยิง  คนร้ายไม่รอดพี่ชายเพื่อนรอดถูกตัดลำไส้ทิ้งประมาณ 5 นิ้ว ปัจจุบันยังมีชิวิตอยู่  คดีนี้อัยการสั่งไม่ฟ้องเนื่องจากเป็นการป้องกันตัว  เหตุเกิดที่ประตูน้ำสาเหตุมาจากการขัดแย้งทางธุรกิจครับ

9มม.กิน11มม......ผมว่าจุดที่9มม.เข้าน่าจะเป็นจุดที่สําคัญนะ..ไม่งั้นคงโดนตอบโต้แบบเน้นได้

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
nowkung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 03:15:00 PM »

ตรงลิ้นปี่ครับ ยิงเบี้ยวนิดเบี้ยวหน่อยก็เข้าจุดสำคัญอยู่ดี
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์