เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:28:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีดเมอลิน  (อ่าน 3694 ครั้ง)
LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 10:19:56 AM »

เดือนที่แลวผมเห็นมีคนเอามีดมาขายที่ตลาดคลองถมครับ ยี่ห้อเมอลิน เห็นเขียนว่าของอิตาลี มีใครพอทราบรายละเอียดของมีดเล่มนี้บ้างไหมครับ เห็นขายอยู่ราคาไม่กี่ตังค์แต่ดูสภาพแล้ว เห็นเขียนว่าใช้ เหล็ก4.4อะไรประมาณเนี้ยอะครับ ราคา 600บาทเอง ถ้าดีก็จะได้ไปซื้อครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 03:25:11 PM »

ไม่ทราบเรื่องมีดเมอลินเลย
ขอดึงกระทู้ไว้ก็แล้วกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 03:21:55 AM »

Grin อันนี้หรือเปล่าครับ ผมซื้อมาจากตลาดนัดเหมือนกัน พะยี่ห้อว่า Maserin ครับ มี Italy กับ 440s Steel อยู่ใต้ยี่ห้อ เป็นมีดจีนแดงครับ ใส่ยี่ห้อไว้เท่ ๆ เท่านั้นเองครับ ถ้าใช่ตัวนี้ผมแนะนำว่าซื้อมาใช้งานเถอะครับ (เน้นว่าใช้งาน) จับถนัดมือดีมากงานเรียบร้อยใช้ได้ ถึงจะเนี๊ยบสู้ของแพงไม่ได้แต่ถ้าใช้งานล่ะเยี่ยมเลยครับ ไม่ต้องเสียดายด้วย Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2004, 03:24:53 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 10:00:25 AM »

ใช่ครับ ใช่ครับ ขอโทษทีที่จำยี่ห้อผิด
ส่วนราคาที่ท่านnaimaiซื้อมาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ที่คลองถมขายอยู่600บาท ถ้าถุกกว่าจะได้ไปซื้อที่จตุจักร
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 10:48:00 AM »

Grin อันนี้หรือเปล่าครับ ผมซื้อมาจากตลาดนัดเหมือนกัน พะยี่ห้อว่า Maserin ครับ มี Italy กับ 440s Steel อยู่ใต้ยี่ห้อ เป็นมีดจีนแดงครับ ใส่ยี่ห้อไว้เท่ ๆ เท่านั้นเองครับ ถ้าใช่ตัวนี้ผมแนะนำว่าซื้อมาใช้งานเถอะครับ (เน้นว่าใช้งาน) จับถนัดมือดีมากงานเรียบร้อยใช้ได้ ถึงจะเนี๊ยบสู้ของแพงไม่ได้แต่ถ้าใช้งานล่ะเยี่ยมเลยครับ ไม่ต้องเสียดายด้วย Grin
น่าใช้นิ คมไหมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 11:21:12 AM »

ตอนผมไปลองดูก็คมดีนะครับ แต่ไม่กล้าซื้อเพราะไม่มียี่ห้อกลัวถูกหลอกเลยมาสอบถามที่เวปนี้ก่อนครับ กลัวจะซื้อมาแพง
ที่สำคัญกลัวใช้แล้วถลอกง่ายหรือสนิมขึ้นอ่ะครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 11:58:06 AM »

ตอนผมไปลองดูก็คมดีนะครับ แต่ไม่กล้าซื้อเพราะไม่มียี่ห้อกลัวถูกหลอกเลยมาสอบถามที่เวปนี้ก่อนครับ กลัวจะซื้อมาแพง
ที่สำคัญกลัวใช้แล้วถลอกง่ายหรือสนิมขึ้นอ่ะครับ

มีดเมกันแพงๆ 5-6 พันกว่าทำตกหรือใช้งานนานๆ ก็ถลอกเหมือนกันครับ มิต้องคิดมาก

ซื้อมาก็เหน็บไว้ให้รู้สึกหรู/เอาไว้ลูบเล่นไปงั้นเองไม่กล้าใช้ตัดอะไร ซองคูปองทางด่วนพลาสติกเมื่อก่อนที่เหนียวมากๆ ผมยังไม่อยากเอามาเปิดเลย ผมก็กำลังหามีดไม่มียี่ห้อมาใช้ครับ ท่าทางดีกว่ากล้าใช้ กล้าลับครับ

แต่ทั้งนี้แล้วแต่งบประมาณของท่านนะครับ อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2004, 01:42:01 PM โดย Law Enforcement » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 01:18:51 PM »

ลองจับ(มีด)ของคุณใหม่ดูแล้วครับ เข้าท่ามาก ...  Wink

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 01:39:55 PM »

Grin สาวก คลองถมมีเพิ่มอีกแล้ว  Grin
        Cheesy ฝากไว้นิดครับ เดินซื้อของ คลองถม ต้อง หน้าด้าน ต่อราคานะครับ ส่วนใหญ่ราคาจะบอกเกินความจริง มากโข อยู่ ยิ่ง ถ้า เป็นตลาดมึดคืนวันเสาร์ ด้วยแล้ว ยิ่งต้อง ต่อราคาครับ...... ผม เคยซื้อ มอเตอร์ เกียร  ออก ราคา1200 ต่อ เหลือ 400   ลอง ไฟให้ ด้วย Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
silencer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 02:16:30 PM »

อ่า...คุณนายใหม่รสนิยมตรงกันกะผมเข้าแล้วผมก็ซื้อมาอันนึงเหมือนกันแต่เป็นใบเรียบ รูปทรงด้ามเหมาะมือถูกใจมากเรื่องความคมต้องออกตัวก่อนว่าคงหวังหาความคมชนิด"คมกริบ"จากมีดเกรดนี้ไม่ได้แต่ก็อยู่ในระดับคมในขั้นใช้งานได้ดีเลยครับส่วนเรื่องราคา อ่า...จริงอย่างที่คุณRugerว่าครับต้องกล้าๆต่อหน่อย เดี๋ยวคุณLittlehitmanเช็คPMดูนะครับ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 02:31:11 PM »

ใช่ครับ ใช่ครับ ขอโทษทีที่จำยี่ห้อผิด
ส่วนราคาที่ท่านnaimaiซื้อมาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ที่คลองถมขายอยู่600บาท ถ้าถุกกว่าจะได้ไปซื้อที่จตุจักร

Grin ราคาที่ผมซื้อมา 250 บาท บางที่ถูกกว่านี้ครับ 600 บาทถือว่าแพงมากครับ Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 02:55:19 PM »

สงสัยว่าถ้าผมไปเดินซื้อของที่คลองถม  ขากลับต้องแวะร้านขายยาซื้อผ้าก๊อซ  ทิงเจอร์  ยาแดง  พาราอีก 2 เม็ด...

เลือดอาบร่าง  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 06:01:06 PM »

อ่า...คุณนายใหม่รสนิยมตรงกันกะผมเข้าแล้วผมก็ซื้อมาอันนึงเหมือนกันแต่เป็นใบเรียบ รูปทรงด้ามเหมาะมือถูกใจมากเรื่องความคมต้องออกตัวก่อนว่าคงหวังหาความคมชนิด"คมกริบ"จากมีดเกรดนี้ไม่ได้แต่ก็อยู่ในระดับคมในขั้นใช้งานได้ดีเลยครับส่วนเรื่องราคา อ่า...จริงอย่างที่คุณRugerว่าครับต้องกล้าๆต่อหน่อย เดี๋ยวคุณLittlehitmanเช็คPMดูนะครับ
      Cheesyขออนุญาติ คิดแตกต่าง ครับ ผมว่า  ความคมของมีดอยู่ ที่เราเอา มาลับ ครับ แต่ มีดระดับราคานี้ เป็น เหล็กที่มีคุณภาพต่ำ กว่า สู้ มีดราคาแพง ไม่ได้ ไม่สามารถรักษา ความคม ไว้ ได้นาน ครับ ต้องขยัน ลับ หน่อย ครับ  แต่ เรื่อง คมกริบ ทำได้ ครับ Cheesy
      อีก จุดที่เป็นปัญหามาก ของ มีดจากจีนแดง คือ ระบบล็อก มีด ครับ นาน เข้า เนื่องจาก คุณภาพ เหล็ก ไม่ดี  จุดหมุน ต่าง จะหลวม ใบมีด จะเริ่ม คลอน ครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2004, 06:03:32 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 06:22:14 PM »

............. Grin..ผมบอกตรงๆได้เลยว่ามีดจากจีนซื้อมาไว้ใช้ไม่เสียดายของครับ  ถูกดี  เรื่องสนิม เรื่องถลอก เป็นธรรมดาของเหล็กครับ   มีดจีนแดงที่ผมพกติดตัวประจำ  ผมพกแม้กระทั้งลงไปเล่นน้ำทะเลยอยู่เป้นชั่วโมงๆขึ้นจากน้ำก็ไม่ได้ดูแลอะไรมันมาก ตัวใบมีดนะไม่เห้นจะมีสนิมขึ้นให้เห็น แต่ขึ้นที่น๊อตครับ  แต่พอใสน้ำมันก็หายไม่ขึ้นอีก    เรื่องมีดจีนแดงนี้ผมเคยทำให้มีมียี่ห้อหน้าแหกมาแล้วครับ  คือผมไปออฟฟิตแฟนผม เจอพวกชอบมีดปืนเหมือนกัน  เขาก็คุยว่ามีดเขาดียังงันยังงี้ เหล็กแข็ง อบชุบมาอย่างดี  ราคา5พันกว่า(จำไม่ค่อยได้)  พอดีมีน้องผู้หญิงคนหนึ่งซื้อมะพร้าวมาแต่ไม่มีมีดเฉาะ  ก็เลยเอามาให้เฉาะให้หน่อย  เพื่อนคนนั้นบอกมีแบบนี้เล็กไปเฉาะมะพร้าวไม่ได้หรอก  ผมก็เลยบอกเอามานี้ผมหยิบมีดพกจีนแดงอันละ 300 บาทเฉาะมะพร้าวลูกนั้นส่งให้น้องท่านนั้น..เท่านี้เขาก็เงียบเลิกคุยกัยผมเรื่องมีดเขาไปเลย...5555555555555555  สะใจจริงๆ 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:06:14 AM »

ดีครับพอได้ทราบราคาแล้วยังรู้สึกดีว่าตัวเองไม่โง่(ไม่ถูกฟันหัวแบะ) งั้นเดี๋ยวผมคงไปซื้อแล้วละครับไปหาราคาประมาณตามที่คุณนายใหม่หรือคุณไซเลนเซอร์บอกครับ แต่คงต้องไปหาเวลาว่างก่อน หุหุ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์