เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:25:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากเขาหลวงสู่เมืองหลวง ## ..ถึงแล้ว..เมืองหลวง..##  (อ่าน 14037 ครั้ง)
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 12:53:34 AM »

มีเห็นมีกลีบดาวเรืองเลยครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 12:59:44 AM »

เยี่ยมเข้ามาชื่นชม เเละเป็นกำลังใจ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 07:33:43 AM »

มีเห็นมีกลีบดาวเรืองเลยครับ

คาดว่า ไม่ใช่ฤดูกาลครับ

หรือไม่ก็ คงไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 08:29:50 AM »

ให้กำลังใจครับ... เรื่องนี้ทุกคนต้องช่วยกัน, เอาเรื่องแรกเลยคือแอนตี้ไม่คบค้าสมาคมกับคนชั่ว ถึงแม้ตำรวจในพื้นที่จะรู้ แต่ก็ไม่เคยเคยจับจริงจังก็ตาม...

น้ารู้ได้อย่างไร ว่าตำรวจรู้

ขอฮาหน่อย ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 10:19:03 AM »

ให้กำลังใจครับ... เรื่องนี้ทุกคนต้องช่วยกัน, เอาเรื่องแรกเลยคือแอนตี้ไม่คบค้าสมาคมกับคนชั่ว ถึงแม้ตำรวจในพื้นที่จะรู้ แต่ก็ไม่เคยเคยจับจริงจังก็ตาม...

ขอฮาหน่อย ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วิธีปราบยาเสพมันมี 2 วิธีครับ คือล่อซื้อเพื่อสืบสาวหารายใหญ่ กับจับรายย่อย"ทุกรายที่เห็น"จนรายใหญ่ปล่อยของไม่ออก!!!... แล้วคิดว่าตำรวจไทย"นิยมแบบไหน"เล่าครับ... ฮา...

ทีนี้สมมติว่าใครสักคนใช้วิธีล่อซื้อล็อตเล็กหลายล็อตเพื่อสร้างความไว้เนื้อเชื่อใจให้ส่งล็อตใหญ่... "ของ"ล็อตเล็ก 10 ล็อตที่ว่านั้นจะเอาไปไหนเล่าครับ แล้วมีการทำบัญชีควบคุมหรือเปล่า? ทำบัญชีดีรัดกุมแค่ไหน? ในเมื่อ"ของ"ทั้งหลายนั่นก็ต้องใช้ในระหว่างกระบวนการหาข่าวด้วย... ฮา(ไหมน๊อ?)...

คำถามเหล่านี้ไม่ต้องตอบครับ เพราะมีคนคิดคำตอบให้แล้วแยะ... จ๊ากซ์...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2013, 10:38:14 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ครูต้น (Orchid) - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 10:38:11 AM »

แล้วแบบนี้วงจรยาเสพติดมันไม่มีทางหมดสิ้นสิครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 12:54:51 PM »

วิธีปราบยาเสพมันมี 2 วิธีครับ คือล่อซื้อเพื่อสืบสาวหารายใหญ่ กับจับรายย่อย"ทุกรายที่เห็น"จนรายใหญ่ปล่อยของไม่ออก!!!... แล้วคิดว่าตำรวจไทย"นิยมแบบไหน"เล่าครับ... ฮา...

ทีนี้สมมติว่าใครสักคนใช้วิธีล่อซื้อล็อตเล็กหลายล็อตเพื่อสร้างความไว้เนื้อเชื่อใจให้ส่งล็อตใหญ่... "ของ"ล็อตเล็ก 10 ล็อตที่ว่านั้นจะเอาไปไหนเล่าครับ แล้วมีการทำบัญชีควบคุมหรือเปล่า? ทำบัญชีดีรัดกุมแค่ไหน? ในเมื่อ"ของ"ทั้งหลายนั่นก็ต้องใช้ในระหว่างกระบวนการหาข่าวด้วย... ฮา(ไหมน๊อ?)...

คำถามเหล่านี้ไม่ต้องตอบครับ เพราะมีคนคิดคำตอบให้แล้วแยะ... จ๊ากซ์...
ไหว้

ครับ...

ไม่รู้จะพูดอย่างไร.....ผมก็เห็นตำตา แต่ก็ไม่รู้จะพูดอะไร...ได้

มีเพื่อนอยู่คน เรียนรุ่นเดียวกัน มันหันหัวไปทางตำรวจ.........

แต่ดูแล้ว ตัวมันเองก็เพลิดเพลินไปกับอบายเหล่านั้นด้วย สุดท้ายเมื่อมีเรื่องที่ต้องเกี่ยวข้องกับกฎหมาย มันโดนตัดหางปล่อยวัด หน้าที่การงานก็จบ โดนปล่อยลอยแพ ไม่ถึงกับเสียผู้เสียคน แต่พักหลังมา ก็ไม่เจอมันนานแร๊ะ ไม่รู้ว่าตอนนี้ มันดำเนินชีวิตไปทางใหน แต่ผมว่า อายุเกินครึ่งคนนี่ จะไปเริ่มต้นอะไรสักอย่าง มันลำบากมากทีเดียว ถนัดอะไร มีช่องทางอะไรที่รู้และคล่อง มันก็น่าจะไปทางนั้น ซ๊ะมากกว่า

หากแต่มันกลับตัวกลับใจ เดินหนทางที่สมควร ก็กราบขออภัยมันทางโซเชี่ยนเน็ตเวิร์คนี่แหละ แต่มันคงไม่รู้หรอกว่า ผมนินทามัน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 12:58:51 PM »

แล้วแบบนี้วงจรยาเสพติดมันไม่มีทางหมดสิ้นสิครับ
ลองคิดดูครับว่าจะทำอย่างไรได้บ้าง

ผู้ผลิต ผลิตอย่างอื่นไม่เป็น หรือทำได้ยาก ขายได้ยาก ผลิตยา ขายยา ทำได้ง่ายกว่า ขายได้ง่ายกว่า ต้นทุนน้อยสุด กำไรเยอะสุด......

คนขาย...กำไรดี ขายดี ทำอย่างอื่นไม่เป็นหรือไม่ทำ อันนี้ทำได้ง่ายสุด เพราะถนัดและรู้ช่องทาง กำไรกันหลายทอด หลายต่อ ตลาดมีความต้องการ เพราะมันคือยาที่เสพเข้าไปแล้วติด ต้องมีมาให้เสพเสมอ จะด้วยวิธีอะไรก็แล้วแต่.....

คนเสพ...เพราะมันติด ต้องไปซื้อไปหามา จะด้วยวิธีใหนก็แล้วแต่ ต้องมียามาเสพ

ส่วนผู้บังคับใช้กฎหมาย....ไม่มีข้อมูลจะอธิบายครับ อิๆๆ มันเกี่ยวโยงกันอยู่ในกลุ่มทั้งสามนั่นแหละ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2013, 01:00:26 PM โดย Udomkd » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 03:47:53 PM »

เมื่อเช้าตรู่วันนี้..ชาวเก้ากอที่ไม่ติดภารกิจ  ตามไปสมทบอีก 7 คน

แล้วรถที่ไปส่ง ก็รับกลับมา 4 - 5 คน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 09:12:47 PM »

ตอนนี้  คณะฯ เข้าพักที่โรงเรียนทุ่งตะโก จังหวัดชุมพรครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 02:21:44 PM »

เดินเท้ามันก็ดียังงี้แหละ

ผ่านไปเลย...ไม่ต้องแวะหรอก ปั๊มน้ำมันน่ะ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 02:25:29 PM »

ตอนนี้  คณะฯ เข้าพักที่โรงเรียนทุ่งตะโก จังหวัดชุมพรครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 02:37:30 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เศร้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 10:43:59 PM »

ปัญหายาเสพติดเป็นเรื่องของทุกคน....
แม้มิได้มาเดินร่วมกัน... ก็ขอเชิญทุกท่านมีส่วนร่วมกับการต่อสู้เพื่อลูกหลานและอนาคตของประเทศ...
ร่วมแสดงความเห็นด้วยกับการลุกขึ้นต่อสู้กับปัญหายาเสพติดอย่างจริงจัง...
ด้วยการกดไลค์และแชร์หน้าเพจ http://www.facebook.com/WalkOfDrugsStop
ขอแค่คนละไลค์และแชร์หน้าเพจคนละครั้ง เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับโครงการในครั้งนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2013, 10:52:15 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 10:58:11 PM »

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์