เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:41:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพวงจรปิดชัด มัด"พี ปรเมศวร์"ซัลโวหุ้นส่วน!!!!!  (อ่าน 6895 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 01:06:06 PM »

เอ่อ....เก่งครับ เก่ง แต่ปืนกับขวาน มันไม่เหมือนกัน
อย่างที่ครูเบิ้ลพูดมาข้างบนนั้น....ถูกต้องนะคร้าบบ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 01:24:57 PM »

อย่าว่าผมเลย จริงผมก็ไม่อยากเป็นอย่างนี้ แต่สังคมรอบข้าง มันสร้างผมตั้งแต่เด็ก ผมก็เบือครับ

คนที่โดนขวาน เมื่อ ไม่นาน นี้ แผลยังไม่หายดีเลย เมื่อคืนวานก่อน ขี่จักรยานยนชนเขา แล้วเอาบัตรประชาชน

ให้เขา แล้วบอก ว่า ไปหาคนชื่อนี้นะ เมื่อวานผมไปบ้าน จะไปคุยกับเขา ไม่เจอโทรไปหา บอก ว่า ตอนนี้อยู่ต่าง

จังหวัด รอให้ผมไปเคลียเรื่องค่าใช้ก่อนให้เรื่องจบก่อนแล้วเดี่ยวจะกลับไปเอง เอาเข้าไป 
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:56:12 AM »

รอฟังคำพิพากษา น่าจะจิ๊บๆ

https://www.youtube.com/watch?v=hY9zYhDf_5s&feature=youtube_gdata_player

เห็นว่าทางตำรวจบอกภาพวงจรปิดจับภาพตอนลั่นไกไม่ชัดเจนครับพี่ปู... โดนชก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 11:26:57 AM »

รอฟังคำพิพากษา น่าจะจิ๊บๆ

https://www.youtube.com/watch?v=hY9zYhDf_5s&feature=youtube_gdata_player

เห็นว่าทางตำรวจบอกภาพวงจรปิดจับภาพตอนลั่นไกไม่ชัดเจนครับพี่ปู... โดนชก

ต้องให้ลูกเมียตัวเองโดนยิงตายก่อนกล้องถึงจะชัดมั้ง   เยาะเย้ย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 11:54:55 AM »

เรื่องมือเปล่าแย่งปืนนั่นเขาฝึกให้แย่งเวลาคนถือปืนยังไม่ตั้งใจยิงนะครับ, หากคนถือปืน"ตั้งใจยิง"แล้วไม่มีทางเข้าคว้าจับ ตบ หรือบิดได้หรอกครับ, แค่ขยับมันก็ขยับนิ้วแล้วครับ นัดแรกไม่ร่วง มันก็ช้ำสองสามนัด ต่อให้ไมค์ไทสันโดนเข้าก็ทรุดครับ...
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 12:03:30 PM »

น่าเจอกับดวง อิอิ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 12:04:03 PM »

ชักปืน ขึ้นลำ วิ่งเข้าใส่เค้า แล้วยิงเค้าตาย มันอ้างปืนลั่น  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
aretit
Full Member

คะแนน 8

ถ้ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:27:10 AM »

ผมคิดว่าเค้ามีข้อแย้งได้นะครับ มันไม่เห็นจะๆตอนยิง อาจหลุด(โดนโทษเบากว่า)ได้นะครับ
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:33:07 AM »

ผมว่าเจตนาชัดเจนนะครับ ไม่น่าจะอ้างเหตุปืนลั่นได้เลย เพราะถือปืนวิ่งตรงเข้าหาคู่กรณี เจตนาอาฆาตมาตร้าย ประสงค์ชีวิตชัดเจน เจตนาขึ้นลำปืนเพื่อเตรียมยิงแสดงให้เห็นว่าประสงค์จะยิง ถ้าไม่ขึ้นลำตั้งแต่ต้น เรื่องนี้คงจบง่ายๆ
ทั้งหมดก็อยู่ที่พยานแล้วครับ ถ้าชี้ได้ว่าผู้ยิงมีเจตนาประสงค์ชีวิต ศาลคงไม่ลดหย่อนโทษหรอกครับ

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:56:33 AM »

ผมว่าตามท่านที่โพสท์ข้างบนนะครับ..ขนาดเขายกมือเหมือนห้ามหรือขอแล้วยังยิงเลย...แบบนี้เจตนาฆ่าชัดเจนไม่ใช่ปืนลั่นแน่นอน...ส่วนที่ไม่เห็นภาพตอนยิงก็สามารถพิสูจน์ได้จากกระสุนและปลอกกระสุนครับ Tongue

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:06:40 AM »

ดูจากพฤติการณ์แล้ว คงอ้างปืนลั่นยากครับ  แถมลั่นเข้าหัวซะด้วย (- -)"

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
tent-2-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:19:43 AM »

เรื่องมือเปล่าแย่งปืนนั่นเขาฝึกให้แย่งเวลาคนถือปืนยังไม่ตั้งใจยิงนะครับ, หากคนถือปืน"ตั้งใจยิง"แล้วไม่มีทางเข้าคว้าจับ ตบ หรือบิดได้หรอกครับ, แค่ขยับมันก็ขยับนิ้วแล้วครับ นัดแรกไม่ร่วง มันก็ช้ำสองสามนัด ต่อให้ไมค์ไทสันโดนเข้าก็ทรุดครับ...
ไหว้ เยี่ยม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 05:44:31 PM »

ดูข่าว3 เจาะประเด็นข่าว ญาติร้องกองปราบ คดีเงียบ ...

ภาพวงจรปิดหายไปตอนยิง26วินาที  Huh Huh Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 05:48:26 PM »

ทั้งคนยิง ทั้งผู้หญิง3คนที่ผู้ตายช่วยไกล่เกลี่ย จนโดนยิงตาย

ไม่มางานศพเลย  ใจดำชะมัด อีพวกนี้  บู่

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 06:36:39 PM »

แนะนำว่า ถ้าอยากรอด ให้ปรึกษา "นายเวรน.9" ว่า "ท่านรองฯ" เค้าทำยังไง ถึงกลับมาชูคอได้อยู่ทุกวันนี้  แบร่

ไร้คำกล่าว............................................
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์