เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:42:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนกล่าวหาว่ายิงเขาโดยปืนไม่มีทะเบียน (ถูกคู่กรณีกลั่นแกล้งกล่าวเท็จ)  (อ่าน 7092 ครั้ง)
pok
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:12:18 PM »

โดยตำรวจมาค้นที่บ้านเจอปืนลูกชองมีทะเบียน และลูกกระสุน ปรกติ จึงริบนำไปตรวจสอบและได้รับคืนภายหลัง เพราะมีหลักฐานครบและไว้ที่บ้านตามปรกติ  แต่โดนแกล้งคือคู่กรณีนำตำรวจ  ไปเก็บลูกปืนที่อื่นมา 5 นัด และแจ้งว่าเราใช้ปืนกระบอกอื่นซึ่งไม่มีทะเบียนยิงกระสุนเหล่านั้น โดยใช้พยานเท็จ เป็นคนสนิทคู่กรณี  1 คน และ ผู้ใหญ่บ้าน 1 คน และตัวคู่กรณีด้วย 1 คน รวม 3 คน โดยที่ปืนที่ว่าไม่มีทะเบียนก็อ้างลอย ๆ มา หาว่าเรายิงและนำไปซ่อนเก็บไว้แล้ว โดยโดนแจ้งข้อหาว่าข่มขู่ให้ผู้อื่นตกใจกลัว และมีปืนไม่มีทะเบียนอยู่ในความครอบครอง จากชั้นตำรวจ และโดนอัยการสั่งฟ้องเพราะหาว่ามีพยานชัดเจน(พยานเท็จ)  ขั้นศาล ศาลนัดรอขึ้นศาลปีหน้า  ผมประกันตัวมาก่อนโดยใช้หลักทรัพย์มูลค่า 300,000 บาท โชคดีว่าวันนั้นออกไปงานบวช เจอเพื่อน4-5 คนที่จำได้ในเวลาที่โดนแจ้งความ ถ้าอยู่บ้านกับภรรยา 2 คนคงแย่คงใช้ภรรยาเป็นพยานได้ยาก แต่เพื่อนก็ไม่รู้จะสู้กับพยานเท็จฝ่ายเขา ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่รัฐบาลได้ไหม (ผู้ใหญ่บ้าน)   
 เรื่องนี้ต้องการบอกให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกคนทราบว่า ภัยมืดที่น่ากลัวยังมีมากกว่านั้น โดยการกลั่นแกล้งจากผู้มีอิทธิพลซึ่งไม่ชอบเราควรระวังตัวเองเสมอ อยู่ที่ไหนทำอะไรควรมีพยานหลักฐานเสมอ การอยู่คนเดียวถ้าจะโดนกลั่นแกล้งง่ายมาก ๆ คุณจะโดนให้เป็นคนผิดโดยไม่รู้ตัว ไม่ได้มีแต่ในละครครับ  เป็นจังหวัดภาคใต้ตอนบนครับขอไม่บอกจังหวัดนะครับเพราะคดีรอขึ้นศาลอยู่ครับ
    Huh ส่วนผมรอสู้คดีปีหน้าครับ ขณะนี้ยังงงอยู่เลยครับว่าโดนแกล้งกันได้ง่าย ๆ อย่างนี้เลยหรือ  Huh
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:18:37 PM »

คนหนอคน  ...  พี่ POK ก็โดนแกล้ง   ส่วนผมเองก็โดนขู่    หัวเราะร่าน้ำตาริน  จะอยู่กันยังงัยดีครับ...พี่น้อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:21:01 PM »

แล้วปืนไม่มีทะเบียน ถูกเจอในบ้านหรือ ป่าวครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:30:43 PM »

ปืนกระบอกดังกล่าวเจอที่ไหนครับที่เขตบ้านเราเอง หรือที่อื่น...... Huh

pok
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:33:13 PM »

ปืนไม่มีทะเบียนไม่ได้เจอเลยนะครับ ผมเองก็ไม่มีนะครับ แต่โดนคู่กรณีแกล้งแจ้งว่าเรายิงเขาโดยปืนไม่มีทะเบียนและนำไปซ่อนแล้วครับ โดยมีพยานเท็จอีก 2 คน งัยครับ และลูกกระสุนลูกซองที่ยิงแล้วอีก 5 นัด ไม่รู้กระสุนใครและมาจากไหนซึ่งนำตำรวจไปตรวจเจอใกล้ ๆ บ้านเขา (และเขามีเพื่อนเป็นทนายด้วยได้ยินมาครับจึงแนะนำแกล้งเราได้ดี ) แต่บอกว่าเราทำและอัยการก็บ้าจี้สั่งฟ้อง บ้าจริงๆ ถ้าไม่มีหลักทรัพย์เตรียมไว้วันนั้น วันขึ้นศาลผมโดนติดคุกศาลแน่ แต่แค่นี้วันนั้นก็โดนไปรอประกันตัวในคุกศาลครับ ซวยจริง ๆ ครับ Huh
ขออย่าให้เกิดอย่างนี้กับใครอีกเลยครับขออวยพรทุกคนให้ปลอดภัยอย่าเกิดอย่างผม
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:34:11 PM »

เฮ้อน่าเห็นใจครับ ขอให้โชดดีนะครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:38:29 PM »

เค้ากล่าวหาเรา โดยที่เราไม่ได้ทำ  ดูแล้วน่าจะขัดผลประโยชน์ หรือบาดหมางเรื่องอื่นกันมาก่อนครับ  ถึงมาลงเอยที่เรื่องนี้

บางโพ 5
onepiece
Jr. Member
**

คะแนน 0

นักเลงหวงปืนยิ่งกว่าเมีย

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:43:11 PM »

ปืนไม่มีทะเบียน โดยไปเอามายัดข้อหาให้ท่าน
แต่ข้อสังเกตุครับ คุณไม่ได้อยู่บ้านขณะเวลาที่ ถูกกล่าวหา ทำให้ พยานขัดแย้ง เรื่องพยานที่เป็นผู้ใหญ่บ้าน อย่าไปกลัวครับ
ในระบบศาล มีแต่ความเท่าเทียม ส่วนปืน ขอให้นำปืนไปตรวจลายนิ้วมือคุณเลยครับ เพราะว่าถ้ามันเป็นของคุณ มันต้องมีลายนิ้วมือคุณอยู่สิ แต่ถ้ามันเอามายัดคงจะไม่มี นอกจากมันเอาพลาสติกบางๆมาทำเป็นลายนิ้วมือคุณแล้วแปะให้เป็นร้อย
ถ้ารู้ตัวคนแกล้ง ผมว่าควรเล่าสาเหตุที่เขาทำด้วยดีกว่าครับ (อยากรู้นะ555)

แล้วพยายามอย่าเอาแค่ตัวเองหลุดคดี เอาข้อหาไอตำรวจที่ทำ ข้อหาสร้างหลักฐานพยานเท็จ อิอิ เอามันให้สุดๆ

ผมเชื่อในความเท่าเที่ยมของตราชั่งไทย

หาความสงบในการเคลื่อนไหว...รุกรับต่อเนื่องดุลสายน้ำไหล
รุกรุนแรงเช่นน้ำเชี่ยว รับอ่อนนุ่มดั่งน้ำนิ่ง
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:44:26 PM »

ไม่ขอแสดงความคิดเห็นครับ น่าเห็นใจครับ ก็ขอให้โชคดีครับ 
pok
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:44:27 PM »

ครับมีเรื่องบาดหมางกัน เขาต้องการได้ที่ดินของเราซึ่งมีเอกสารสิทธิถูกต้อง แต่เขามีอิทธิพลในตำบลนั้นและเขาจะบีบเรา โดยใช้อิทธิพลจะเอาฟรี ๆ แล้วใครจะให้ละครับ  Huh
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:45:15 PM »

Huh เดี๋ยวนี้ ง่ายๆแบบนี้เลยหรอครับ Tongue  ขอเป็นกำลังใจเอาใจช่วย ให้ ความถูกต้องชนะ นะครับ Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:49:01 PM »

ปืนไม่มีทะเบียนไม่ได้เจอเลยนะครับ ผมเองก็ไม่มีนะครับ แต่โดนคู่กรณีแกล้งแจ้งว่าเรายิงเขาโดยปืนไม่มีทะเบียนและนำไปซ่อนแล้วครับ โดยมีพยานเท็จอีก 2 คน งัยครับ และลูกกระสุนลูกซองที่ยิงแล้วอีก 5 นัด ไม่รู้กระสุนใครและมาจากไหนซึ่งนำตำรวจไปตรวจเจอใกล้ ๆ บ้านเขา (และเขามีเพื่อนเป็นทนายด้วยได้ยินมาครับจึงแนะนำแกล้งเราได้ดี ) แต่บอกว่าเราทำและอัยการก็บ้าจี้สั่งฟ้อง บ้าจริงๆ ถ้าไม่มีหลักทรัพย์เตรียมไว้วันนั้น วันขึ้นศาลผมโดนติดคุกศาลแน่ แต่แค่นี้วันนั้นก็โดนไปรอประกันตัวในคุกศาลครับ ซวยจริง ๆ ครับ Huh
ขออย่าให้เกิดอย่างนี้กับใครอีกเลยครับขออวยพรทุกคนให้ปลอดภัยอย่าเกิดอย่างผม
   ผมอ่านตรงนี้แล้วสะดุดนิดๆนะครับว่า  ... มันจะรู้ได้อย่างไรว่าเราใช้ปืนไม่มีทะเบียนยิงพวกมัน  มันรู้ก่อนที่ตำรวจจะไปค้นพบปืนที่มันอ้างถึงเสียอีกหรือครับ  งง ?? 
pok
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:56:46 PM »

Huh นั่นสิครับคุณการัณย์ผมถึงว่างงมาก ปืนก็ไม่เจอ อัยการยังสั่งฟ้อง ถ้าคนไม่มีหลักทรัพย์ติดคุกรอขึ้นศาลอย่างเดียว อัยการบางคนเดี๋ยวนี้ทำงานง่ายครับ สั่งฟ้องอย่างเดียวก็พ้นตัวแล้วครับไปว่ากันที่ศาลอย่างเดียว เงินเดือนก็คนละมาก ๆ ครับตามปีที่อยู่แต่มากกว่าข้าราชกาะเยอะมาก ไล่ ๆ กับผู้พิพากษา อำนาจ วาสนา บารมี ใครๆ ก็เกรงใจ แต่น้อยกว่าผู้พิพากษาครับ ไม่ได้พาดพิงท่านผู้พิพากษาและอัยการท่านอื่น ๆ นะครับ กรณีผมอย่างเดียวครับ
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 08:59:09 PM »

โดยตำรวจมาค้นที่บ้านเจอปืนลูกชองมีทะเบียน และลูกกระสุน ปรกติ จึงริบนำไปตรวจสอบและได้รับคืนภายหลัง เพราะมีหลักฐานครบและไว้ที่บ้านตามปรกติ  แต่โดนแกล้งคือคู่กรณีนำตำรวจ  ไปเก็บลูกปืนที่อื่นมา 5 นัด และแจ้งว่าเราใช้ปืนกระบอกอื่นซึ่งไม่มีทะเบียนยิงกระสุนเหล่านั้น โดยใช้พยานเท็จ เป็นคนสนิทคู่กรณี  1 คน และ ผู้ใหญ่บ้าน 1 คน และตัวคู่กรณีด้วย 1 คน รวม 3 คน โดยที่ปืนที่ว่าไม่มีทะเบียนก็อ้างลอย ๆ มา หาว่าเรายิงและนำไปซ่อนเก็บไว้แล้ว โดยโดนแจ้งข้อหาว่าข่มขู่ให้ผู้อื่นตกใจกลัว และมีปืนไม่มีทะเบียนอยู่ในความครอบครอง จากชั้นตำรวจ และโดนอัยการสั่งฟ้องเพราะหาว่ามีพยานชัดเจน(พยานเท็จ)  ขั้นศาล ศาลนัดรอขึ้นศาลปีหน้า  ผมประกันตัวมาก่อนโดยใช้หลักทรัพย์มูลค่า 300,000 บาท โชคดีว่าวันนั้นออกไปงานบวช เจอเพื่อน4-5 คนที่จำได้ในเวลาที่โดนแจ้งความ ถ้าอยู่บ้านกับภรรยา 2 คนคงแย่คงใช้ภรรยาเป็นพยานได้ยาก แต่เพื่อนก็ไม่รู้จะสู้กับพยานเท็จฝ่ายเขา ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่รัฐบาลได้ไหม (ผู้ใหญ่บ้าน)   
 เรื่องนี้ต้องการบอกให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกคนทราบว่า ภัยมืดที่น่ากลัวยังมีมากกว่านั้น โดยการกลั่นแกล้งจากผู้มีอิทธิพลซึ่งไม่ชอบเราควรระวังตัวเองเสมอ อยู่ที่ไหนทำอะไรควรมีพยานหลักฐานเสมอ การอยู่คนเดียวถ้าจะโดนกลั่นแกล้งง่ายมาก ๆ คุณจะโดนให้เป็นคนผิดโดยไม่รู้ตัว ไม่ได้มีแต่ในละครครับ  เป็นจังหวัดภาคใต้ตอนบนครับขอไม่บอกจังหวัดนะครับเพราะคดีรอขึ้นศาลอยู่ครับ
    Huh ส่วนผมรอสู้คดีปีหน้าครับ ขณะนี้ยังงงอยู่เลยครับว่าโดนแกล้งกันได้ง่าย ๆ อย่างนี้เลยหรือ  Huh
    สมมุติว่าเราชนะคดี  แล้วเงินที่เราใช้ประกันตัวระหว่างสู้คดีนั้น ( สมมุติอีกที่ วางเงินประกันไว้ที่ 1 ล้านบาท  ) จะฟ้องกลับเรียกร้องค่าเสียหาย ( ดอกเบี้ยที่ควรจะได้ ) กับใครได้บ้างครับพี่น้อง.... 
onepiece
Jr. Member
**

คะแนน 0

นักเลงหวงปืนยิ่งกว่าเมีย

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:01:52 PM »

ถ้าฟ้องกลับ ผมว่าคนรับผิดชอบน่าจะเป็น อัยการ นะครับ เพราะเป็นคนส่งสำนวนฟ้อง ถ้าไม่ส่งก็ไม่สร้างความเสียหายให้

หาความสงบในการเคลื่อนไหว...รุกรับต่อเนื่องดุลสายน้ำไหล
รุกรุนแรงเช่นน้ำเชี่ยว รับอ่อนนุ่มดั่งน้ำนิ่ง
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์