เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:47:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนกล่าวหาว่ายิงเขาโดยปืนไม่มีทะเบียน (ถูกคู่กรณีกลั่นแกล้งกล่าวเท็จ)  (อ่าน 7095 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:11:40 PM »

คนหนอคน  ...  พี่ POK ก็โดนแกล้ง   ส่วนผมเองก็โดนขู่    หัวเราะร่าน้ำตาริน  จะอยู่กันยังงัยดีครับ...พี่น้อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมือนกันเลยครับ....ตอนนี้....เจอผมตอบโต้ไปบ้าง หายหัวไปเลยครับ...สะใจดีเหมือนกัน....วันนั้นกะว่าจะจับตัวให้ได้แล้วเชียว....มันเสือกหนีไปได้...ตอนที่ขับรถบี้กันอยู่ไม่ได้นึกถึงว่าจะได้ใช้ปืนครับ  เพราะรถมันก็วิ่งหลบส่ายไปมา  ถ้ายิงคงไม่โดนเรา  เราก็ขับเอง ปืนคงไม่มีโอกาสชัก....วันนั้นถ้าไม่นึกว่าจะเป็นผลร้ายกับรถที่สวนมาจะเบียดให้มันชนซะเลย...จำต้องปล่อยให้มันแซงไป  และรถมันก็แรงกว่ารถเราเยอะเลยตามไม่ทัน...เสียดายจริง ๆ...คราวหน้าถ้ามีอีกไม่พลาดแน่....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2006, 09:17:49 PM โดย SPOONNER » บันทึกการเข้า
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:12:16 PM »

ถ้าฟ้องกลับ ผมว่าคนรับผิดชอบน่าจะเป็น อัยการ นะครับ เพราะเป็นคนส่งสำนวนฟ้อง ถ้าไม่ส่งก็ไม่สร้างความเสียหายให้

ถ้าเป็นอย่างที่พี่ว่าจริงๆก็ดีเลยครับ  เดี๋ยวคงต้องรบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจครับ         
('',) i" ตั ว โ ต
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:22:07 PM »

คนหนอคน  ...  พี่ POK ก็โดนแกล้ง   ส่วนผมเองก็โดนขู่    หัวเราะร่าน้ำตาริน  จะอยู่กันยังงัยดีครับ...พี่น้อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมือนกันเลยครับ....ตอนนี้....เจอผมตอบโต้ไปบ้าง หายหัวไปเลยครับ...สะใจดีเหมือนกัน....วันนั้นกะว่าจะจับตัวให้ได้แล้วเชียว....มันเสือกหนีไปได้...ตอนที่ขับรถบี้กันอยู่ไม่ได้นึกถึงว่าจะได้ใช้ปืนครับ  เพราะรถมันก็วิ่งหลบส่ายไปมา  ถ้ายิงคงไม่โดนเรา  เราก็ขับเอง ปืนคงไม่มีโอกาสชัก....วันนั้นถ้าไม่นึกว่าจะเป็นผลร้ายกับรถที่สวนมาจะเบียดให้มันชนซะเลย...จำต้องปล่อยให้มันแซงไป  และรถมันก็แรงกว่ารถเราเยอะเลยตามไม่ทัน...เสียดายจริง ๆ...คราวหน้าถ้ามีอีกไม่พลาดแน่....

เรื่องราวของคุณ SPOONNER เป็นอย่างไรครับ แล้วคุณ SPOONNER ขับรถอะไรหรอครับ แล้วรถของคนนั้นรถอะไรยี่ห้ออะไรหรอครับ อ่านแล้วน่าสนใจ ผมก็เคยโดนครับเรื่องแบบนี้

____ไ ม่ ห ล่ อ แ ต่ อ ร่ อ ย ____
onepiece
Jr. Member
**

คะแนน 0

นักเลงหวงปืนยิ่งกว่าเมีย

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:27:39 PM »

ก่อนอื่นเอาที่แน่ๆ เงินประกันตัวได้ไม่ครบ โดนหัก

ศาลยกฟ้อง ยื่นสำนวนฟ้อง โจทย์สร้างหลักฐาน+พยานเท็จ (ต้องดูครับว่าเขาสร้างกันตอนไหนสวนใหญ่ จะเป็นตอนพนักงานสอบสวน ถ้าใช่ก็ยื่นฟ้องพนักงานสอบสวนปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบไปด้วย)

(ไม่แน่ใจนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2006, 09:32:25 PM โดย onepiece » บันทึกการเข้า

หาความสงบในการเคลื่อนไหว...รุกรับต่อเนื่องดุลสายน้ำไหล
รุกรุนแรงเช่นน้ำเชี่ยว รับอ่อนนุ่มดั่งน้ำนิ่ง
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:35:46 PM »

แน่ๆที่เอาผิดคือ แจ้งความเท็จ + พยานเท็จ  ผู้กล่าวหาและพยานทราบได้อย่างไรว่าปืนไม่มีทะเบียน
ตำรวจ กับอัยการน่าจะรอดเพราะ กฏหมายไทยเป็นระบบกล่าวหา ตำรวจกับอัยการไม่รับแจ้งความ ก็มีความผิดครับ แต่อันนี้ก็ขึ้นกับเจตนาว่าพิสูจน์ได้หรือไม่ว่ากลั่นแกล้งแต่ประกันตัวแพงไปมั้งครับตั้ง 3 แสน กะให้ติดคุกชัดๆ อาจจะมีช่องเอาผิดพนักงานสอบสวนได้ครับ0.

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:37:35 PM »

ก่อนอื่นเอาที่แน่ๆ เงินประกันตัวได้ไม่ครบ โดนหัก

ศาลยกฟ้อง ยื่นสำนวนฟ้อง โจทย์สร้างหลักฐาน+พยานเท็จ (ต้องดูครับว่าเขาสร้างกันตอนไหนสวนใหญ่ จะเป็นตอนพนักงานสอบสวน ถ้าใช่ก็ยื่นฟ้องพนักงานสอบสวนปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบไปด้วย)

(ไม่แน่ใจนะครับ)
    เห็นพวกๆเขาบอกว่า  ถ้าจะประกันตัว ต้องใช้หลักทรัพย์ในการประกันตัวดีกว่า  เพราะหลักทรัพย์ไม่ถูกหัก  แต่เงินสดโดนหักแน่  ( ข้อหาไม่ไปฝากไว้ที่ธนาคาร แต่ดันมาฝากไว้ที่ (...) หรืออาจโดน  (...)  ยืมไปเปียแชร์ก่อนก็เป็นได้นะพี่น้อง )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2006, 09:40:17 PM โดย การัณย์ » บันทึกการเข้า
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:41:31 PM »

อำเภอไหน จังหวัดไหนครับ เหมือนกับคดีโยนยาบ้าเข้ามาในบ้านเลยครับ :Smiley

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:42:06 PM »

จบคดีเมื่อไหร่ อย่าได้ลืมฟ้องกลับ ด้วยนะครับ ถ้ามูลเหตุเป็นอย่างที่พี่ pok กล่าวมาจริงๆ หลุดแน่ๆครับ หาทนายที่ไว้ใจได้สักคน แล้ว ฟ้องกลับ ผู้กล่าวหา และ เจ้าหน้าที่รัฐปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ทั้งหมด แต่จะฟ้องได้ที่ไหน ต้องถามพี่ๆ ในนี้แล้วครับ.........ไหนๆก็ไม่ชอบกันแล้ว จะให้มาคืนดีกัน แล้วเลิกแล้วต่อกัน คงชาติหน้าครับ และมีแต่ในหนังเท่านั้น ต้องสวนกลับให้รู้ครับ ว่าจะเล่นกัน ก็ไม่ง่ายแล้วนะ Angry Angry

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
onepiece
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:42:25 PM »

เพิ่มเติมครับ เอาผิดอัยการ

ปฎิบัติหน้าที่โดยมิชอบ กับ นำสืบพยานเท็จ มาตรา157 กับ180

พนักงานสอบสวนก็น่าจะได้แต่มาตรา 157

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2006, 09:45:11 PM โดย onepiece » บันทึกการเข้า

หาความสงบในการเคลื่อนไหว...รุกรับต่อเนื่องดุลสายน้ำไหล
รุกรุนแรงเช่นน้ำเชี่ยว รับอ่อนนุ่มดั่งน้ำนิ่ง
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:45:58 PM »

ไหนๆก็มาถึงนี่แล้ว  พี่ pok ขึ้นศาลวันไหน แจ้ง PM ผมนิดนะครับ ผมจะไปให้กำลังใจถึงที่เลยครับ....  Wink
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:59:32 PM »

ข้อความโดย: การัณย์
 เห็นพวกๆเขาบอกว่า  ถ้าจะประกันตัว ต้องใช้หลักทรัพย์ในการประกันตัวดีกว่า  เพราะหลักทรัพย์ไม่ถูกหัก  แต่เงินสดโดนหักแน่  ( ข้อหาไม่ไปฝากไว้ที่ธนาคาร แต่ดันมาฝากไว้ที่ (...) หรืออาจโดน  (...)  ยืมไปเปียแชร์ก่อนก็เป็นได้นะพี่น้อง )

ข้อความโดย: onepiece 
ปฎิบัติหน้าที่โดยมิชอบ กับ นำสืบพยานเท็จ มาตรา157 กับ180
พนักงานสอบสวนก็น่าจะได้แต่มาตรา 157

หากไม่รู้จริง อย่าแนะนำกันเลอะเทอะเลยครับ...แค่ให้กำลังใจก็น่าจะเป็นประโยชน์สูงสุด....

คดีอยู่ในระหว่างกระบวนการพิจารณาของศาล...เจ้าของกระทู้ควรปรึกษาทนายความ เพื่อแก้ต่างคดี ซึ่งเป็นแนวทางที่ต้องทำหากคิดต่อสู้คดี....ขอเป็นกำลังใจครับ คงเหนื่อยใจอีกเป็นปี...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 10:02:52 PM »

หากไม่รู้จริง อย่าแนะนำกันเลอะเทอะเลยครับ...แค่ให้กำลังใจก็น่าจะเป็นประโยชน์สูงสุด....

คดีอยู่ในระหว่างกระบวนการพิจารณาของศาล...เจ้าของกระทู้ควรปรึกษาทนายความ เพื่อแก้ต่างคดี ซึ่งเป็นแนวทางที่ต้องทำหากคิดต่อสู้คดี....ขอเป็นกำลังใจครับ คงเหนื่อยใจอีกเป็นปี...

นักกฏหมายตัวจริงมาแล้ว.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
onepiece
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 10:06:15 PM »

อ่าผมก็ถามคนเรียน เนติมาอีกรอบครับ ผิดพลาดยังไงขออภัยครับ

karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 10:06:57 PM »

น้อมรับด้วยความเคารพครับพี่  แต่ที่ผมเขียนเล่าไปนั้น มาจากประสบการณ์ของเพื่อนสนิทโดยตรงเลยครับ   ผมโทรฯไปสอบถามเพื่อนให้สดๆร้อนๆ เมื่อสักครู่นี้เองเลย  ตอนนี้ผมก็รอผู้รู้จริง..เมตตาแนะนำอยู่ครับ..... 
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 10:30:34 PM »

คนหนอคน ... พี่ POK ก็โดนแกล้ง ส่วนผมเองก็โดนขู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน จะอยู่กันยังงัยดีครับ...พี่น้อง หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมือนกันเลยครับ....ตอนนี้....เจอผมตอบโต้ไปบ้าง หายหัวไปเลยครับ...สะใจดีเหมือนกัน....วันนั้นกะว่าจะจับตัวให้ได้แล้วเชียว....มันเสือกหนีไปได้...ตอนที่ขับรถบี้กันอยู่ไม่ได้นึกถึงว่าจะได้ใช้ปืนครับ เพราะรถมันก็วิ่งหลบส่ายไปมา ถ้ายิงคงไม่โดนเรา เราก็ขับเอง ปืนคงไม่มีโอกาสชัก....วันนั้นถ้าไม่นึกว่าจะเป็นผลร้ายกับรถที่สวนมาจะเบียดให้มันชนซะเลย...จำต้องปล่อยให้มันแซงไป และรถมันก็แรงกว่ารถเราเยอะเลยตามไม่ทัน...เสียดายจริง ๆ...คราวหน้าถ้ามีอีกไม่พลาดแน่....

เรื่องราวของคุณ SPOONNER เป็นอย่างไรครับ แล้วคุณ SPOONNER ขับรถอะไรหรอครับ แล้วรถของคนนั้นรถอะไรยี่ห้ออะไรหรอครับ อ่านแล้วน่าสนใจ ผมก็เคยโดนครับเรื่องแบบนี้
[/quo

รถผมเป็น ดีแมกซ์ ๒๕๐๐ เทอร์โบร์ครับ...รถมันเป็นรถเก๋งแต่งซิ่งครับ....น่าจะเป็นของมิตซูฯ   วิ่งเร็วมาก  รถผมถ้าเจอขึ้นเขานิด ๆ ก็เหยียบไม่ขึ้นแล้วครับ....จะจับกล้องมาถ่ายรูปก็ไม่ทัน กลัวรถคว่ำซะก่อน....เรื่องราวของผมตามนี้เลยครับ...   http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,17054.0.html     Smiley
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์