เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:33:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนกล่าวหาว่ายิงเขาโดยปืนไม่มีทะเบียน (ถูกคู่กรณีกลั่นแกล้งกล่าวเท็จ)  (อ่าน 7084 ครั้ง)
pok
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 03:04:07 PM »

Smiley ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นและกำลังใจที่มีให้ครับ ขอขอบคุณอย่างสูง  Smiley
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 03:27:50 PM »

ขอให้ชนะมาร พวกพาลจงอับจน
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 03:29:49 PM »

ถึงจะโดนสั่งฟ้องแต่ถ้าข้อเท็จจริงเป็นอย่างที่เจ้าของกระทู้เล่า...ก็ไม่น่าจะวิตกมากนะครับ

ปรึกษากับทนายให้รอบคอบเพื่อสู้คดีเป็นดีที่สุด
จริงๆแล้วหลักฐานที่สําคัญของคดีน่าจะเป็นอาวุธปืนที่บอกว่าเป็นปืนไม่มีทะเบียน....แต่ก็ไม่มีใครหาเจอ...เออ แล้วมันรู้ได้ไงว่าไม่มีทะเบียน
ไม่มีพยานหลักฐานที่ใช้ประกอบความผิดตามฟ้อง...มีแต่พยานบุคคล ก็มีโอกาสครับ

ยกเว้นเจ้าหน้าที่ฯนําปืนมาได้...ซึ่งก็รู้ว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 04:06:00 PM »

เอาใจช่วยคับ...

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 04:14:05 PM »

ขอให้พระคุ้มครองครับ ..  โชคดี  Smiley
PANG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 04:52:28 PM »

ขอให้เจ้าของกระทู้ จงโชคดีครับผม
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 05:36:13 PM »

สังคมนี้ คนเลวยังมีอีกมากเลยนะครับ Grin Grin Grin
เอาใจช่วยให้จบด้วยดีนะครับ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 06:44:52 PM »

ผมขออนุญาตไม่ออกความเห็นนะครับ  เพราะไม่รู้จักท่าน  ไม่เห็นเหตุการณ์ และไม่รู้ว่าใครพูดไม่จริงบ้าง  ถ้าท่านไม่ผิด  ขอให้ท่านพ้นภัย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
May2012
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:44:26 AM »

ลายนิ้วมือที่ปืน(ปืนที่ก่อเหตุ) เอาปืนไปตรวจสอบหารอยนิ้วมือ ถ้าไม่ใช้รายนิ้วมือเราเราไม่ได้ทำ ก็ฟ้องกลับไปเลยครับถ้าผู้ใหญ่บ้านมีอิพธิพล (กองปราบ..ลองเข้าไปคุยดูครับ เอาความจริงไปแจ้งเหตุการณ์ทั้งหมด)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:48:57 AM »

ลายนิ้วมือที่ปืน(ปืนที่ก่อเหตุ) เอาปืนไปตรวจสอบหารอยนิ้วมือ ถ้าไม่ใช้รายนิ้วมือเราเราไม่ได้ทำ ก็ฟ้องกลับไปเลยครับถ้าผู้ใหญ่บ้านมีอิพธิพล (กองปราบ..ลองเข้าไปคุยดูครับ เอาความจริงไปแจ้งเหตุการณ์ทั้งหมด)

เรื่องคงเคลียร์ไปเรียบร้อยแล้วกระมังครับ

ตั้ง 5 ปีแล้วนี่

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
amnat24
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 12:04:40 PM »

ภัยแบบนี้น่ากลัวมากครับเสียทั้งเวลาและเหนื่อยใจเมื่อใหร่ไอ้พวกแบบนี้จะหมดโลกไปซะทีเป็นกำลังใจให้ครับหลุดคดีได้ต้องฟ้องกลับให้อ๊วก
คนตรวจรถ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 12:25:20 PM »

เรื่องคงเคลียร์ไปเรียบร้อยแล้วกระมังครับ

ตั้ง 5 ปีแล้วนี่

Grin Grin

ขอเป็นข้าในพระบาท ทุกชาติไป
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:54:55 AM »

หลงเข้ามาอีกคน
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:23:35 AM »

ครับมีเรื่องบาดหมางกัน เขาต้องการได้ที่ดินของเราซึ่งมีเอกสารสิทธิถูกต้อง แต่เขามีอิทธิพลในตำบลนั้นและเขาจะบีบเรา โดยใช้อิทธิพลจะเอาฟรี ๆ แล้วใครจะให้ละครับ  Huh

ถ้าตามที่ว่ามานี้  มีข้อโต้แย้งว่า  เราจะเอาปืนไม่มีทะเบียนไปยิงข่มขู่ทำไม Huh  เหตุการณ์ถูกข่มเหงเช่นนี้  มีแต่จะเอาปืนไม่มีทะเบียนไปยิงเสียให้ตาย...!!!

กรณีนี้ห้ามยอมความเด็ดขาด  โดยเฉพาะคนที่เป็นพยานเท็จ  ควรวางแผนสู้คดีให้ดี  เก็บข้อมูลให้มาก  แล้วเล่นงานพยานชั่วเหล่านั้นให้จมแผ่นดิน  นี่ไม่ได้พูดเล่นนะครับ 555

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:26:48 AM »

6 ปีมาแล้ว....ใครหนอช่างขุดกระทู้...จริง ๆ
แต่เชื่อว่า...คดีคงยังไม่จบ   จขกทฬ มาแจ้งความคืบหน้าด้วยก็จะดี  555

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์