เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:29:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกระบอกแรกช่วยเลือกให้ด้วยครับท่าน  (อ่าน 3477 ครั้ง)
ซาไก
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 04:16:24 PM »

ได้ ป3 ขนาด 11 มม. ตั้งใจว่าคงมีแค่กระบอกเดียว (งบประมาณ ไม่เกิน9 หมื่น)
1) คิมเบอร์ หรือ สปริงค์ฟิลล์
2) standard   หรือ compact
3) เหล็ก หรือ สแตนเลส

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 04:24:28 PM »

Cheesy  สวัสดี ครับ คุณ ซาไก ยูไนเต็ด..... Grin
        ครับ ส่วน ตัว ผม ว่า คิมเบอร์ เป็น ปืนดี ครับ ซื้อครั้งเดียวไม่ต้อง แต่ง ยิง แม่น เหลือหลาย ครับ 
         แต่ ถ้าผม จะซื้อ ผม จะเลือก สปริงฟิลล์ ครับ ตัว มิลสเป็กฟัง จากพี่ ๆหลายๆ ท่าน ว่า คุ้ม ครับ   ที่สำคัญ คือ เอา มาแล้วสามรถซน  แต่ง โน่น ใส่นี่ได้ อีก ถ้า เป็น คิม เบอร์ ไม่รู้จะแต่ง อะไร ครับ
         ส่วน ตัว standard   หรือ compact   ผม ว่า อยู่ ที่จุดประสงค์ การณ์ ใช้งานนะครับ
        ขอให้ ได้ ปืนถูกใจ ครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 04:26:27 PM »

ขอแสดงความยินดีกับคุณ ซาไก ด้วยครับที่สามารถขอ ป.3 11 มม. ได้

ส่วนที่ให้เลือก 2 กระบอกที่ว่านั้น  ผมว่าขึ้นอยู่กับความชอบของตัวผู้ที่จะใช้เองมากกว่าครับ และขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์การนำมาใช้งานของเราด้วย

ปืนสวยทั้งสองกระบอก  ถ้าจะนำมาใช้งานและพกพาด้วย ก็เลือก Compact หากจะซื้อมาไว้เฝ้าบ้าน หรือลงแข่งบ้าง ก็ Standard
ชอบขลัง ๆ ก็เลือกดำ ชอบดูแลง่าย ขาว ๆ ก็เลือกสแตนเลส
หากซื้อมายิงเป้าแข่งขัน เป็นผม ผมเลือก คิมเบอร์ครับ..ฮ่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2004, 04:29:08 PM โดย ออด » บันทึกการเข้า

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 04:29:19 PM »

สวัสดีครับ  Grin   

มีกระบอกเดียวต้องคิมเบอร์ครับ ไม่เกินงบด้วย Grin

เล่น standard ไปเลยครับ เพื่อว่างๆเอาไว้ปั้น X

เหล็ก หรือ สแตนเลส   แล้วแต่ชอบครับ

ผมมือใหม่ครับเอาแบบได้สาระรอท่านอื่นดีกัวคับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 04:31:22 PM »

Grin กระบอกแรกกระบอกเดียว เลือกคิมเบอร์ ตัวเต็มครับ เห็นว่ากระบอกแรกและกระบอกเดียวกันหลายท่านและ แต่สักพักไม่รู้มันออกลูกออกหลานมากันยังไงทุกทีเลยสิน่า ใช่ป่ะพี่ ๆ ทั้งหลาย เยาะเย้ย

ซาไก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 04:53:45 PM »

ขอบคุณครับ.....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 04:58:37 PM »

งบขนาดนี้เลือกคิมเบอร์ไปเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 06:00:53 PM »

งบประมาณไม่น้อย  คงต้องเป็นคิมเบอร์แหละครับ  Wink ตัวเต็มตัวสั้น  เหล็กหรือสเตนเลส  ตามแต่ใจเอย  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
piyapon1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 09:21:50 PM »

Grin  เลือกคิมเบอร์ไปเลยครับจะใช้เฝ้าบ้านก็ดีหรือไปแข่งก็ได้ครับ  (ปั้น X ไม่ยากครับเพราะปืนแม่น)Grin
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 09:36:20 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ตามพี่ๆทุกท่าน...เลือกน้องคิมฯได้เลยลงตัวสุดๆ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 09:37:29 PM »

Grin กระบอกแรกกระบอกเดียว เลือกคิมเบอร์ ตัวเต็มครับ เห็นว่ากระบอกแรกและกระบอกเดียวกันหลายท่านและ แต่สักพักไม่รู้มันออกลูกออกหลานมากันยังไงทุกทีเลยสิน่า ใช่ป่ะพี่ ๆ ทั้งหลาย เยาะเย้ย
เสริมอีกหน่อยครับ ขอให้มีลูกเต็มบ้านมีหลานเต็มเมืองครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 10:23:06 PM »

เชียร์คิมเบอร์ครับ
ได้ ป3 ขนาด 11 มม. ตั้งใจว่าคงมีแค่กระบอกเดียว
Grinคิดว่าไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 11:41:01 PM »

Wink งบขนาดนี้เล่น Kimber ไปเลยครับ มีหลายตัวเลือก แต่งเสร็จเรียบร้อย เลือกขาวหรือดำตามชอบ อาจจะเริ่มจากตัว Standard ก่อน ... Wink
... ผมเองเมื่อก่อนก็คิดว่าจะมี 11 มม. กระบอกเดียวก็พอ แต่พอได้ลองยิงแล้ว...ตอนนี้เกิดอยากจะได้ CZ 97 อีกกระบอก... หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2004, 11:42:38 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
bembem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 11:47:15 PM »

Grin  คิมเบอร์ครับ Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 11:49:19 PM »

Grin คงเลือกเหมือนเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆคับ...

คือกระบอกแรกคงเลือกคิมเบอร์คับ...

แต่ผมระบุแถมไปเลยว่าเลือกตัวทีมแมทช์คับสำหรับงบขนาดนี้...

เพราะจะได้ไม่ต้องมาแต่งเพิ่มอีก...  Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์