เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 10:20:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแบบนี้ได้มั๊ยครับ(มหัศจรรย์)  (อ่าน 3853 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 04:07:44 PM »

พูดถึงน้องหมาพิการ วันก่อนข้าน้อยเห็นน้องหมาที่พิการขาหลัง (คิดว่าคงโดนรถทับ) มีคนใจดีทำรถเข็นให้มัน โดยเอาขาหลังไปพาดไว้ แล้วมีล้อหลังสองล้อ ข้าน้อยถ่ายรูปไว้ไม่ทัน ถ้าเจออีกครั้งจะเอาภาพมาให้ดู อย่างน้อยก็ยังรู้สึกว่าคนใจบุญยังมีอีกเยอะเจ้าค่ะ Smiley

I am dying... -*-

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 01:34:41 AM »

เวลาหมาคันก้น มันจะนั่งคล้ายท่านี้ครับ แต่จะเอาขาหน้าไว้ด้านในขาหลังแบบท่านนั่งแยกขาออกแล้ว เอามือวางไว้ด้านในขาทั้งสองข้าง  แต่เอาไว้ด้านนอกแบบนี้มัน มันแปลกครับ เหมือนหมา
ว่าแต่ในรูปมัน พันธ์อะไรครับ

หมาเหนื่อย คงอยากให้นนวดหลังให้น่ะครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 07:48:37 AM »

พูดถึงหมาพิการที่บ้านแฟนมีตัวนึงมันหลงมา  ขี้เรื้อนทั้งตัวเลือด  น้ำเหลืองไหลซิบๆ  ขาหลังขวาเสียเดินกระเพก  ให้ข้าวมันเลยไม่ไปไหนสักพักมั่วนิ่มเข้ามาในบ้าน  บ่อยๆเข้านอนในบ้านเลยสุดท้ายเราอยู่ในสภาวะจำยอมเลยช่างมันกลายเป็นหมาในบ้าน  รักษาจนหายขนเต็มตัว  มาวันนึงโดนรถผ่านมาเหยียบขาหลังหักอีกข้าง  พาไปหาหมอจุฬาเอ็กซ์เรย์หมอดูหักสองข้างรวมที่หักเก่าด้วย  หมอผ่าเข้าเฝือกขาขวา(หักเก่านานเเล้ว)  มีพังพืดแล้วทำอะไรไม่ได้โดนผ่าฟรีสงสารมัน  อีกข้างเข้าเฝือกปกติเพราะเพิ่งหัก  ทีนี้สองขาหลังเจ็บทั้งคู่มันเดินโดยใช้สองขาหน้าแล้วตัวขนานกับพื้น  ไม่ใช่ชี้ขึ้นฟ้าเหมือนหมาฝึกดูแล้วขำ  สุดท้ายขาซ้ายปกติแต่ขาขวาหักเหมือนเดิม  ตอนนี้มันตายแล้วอึดมากแก่ตาย  หมาซื้อมาเลี้ยงตายไปหลายตัวมันตายหลังสุดเลยไม่ทรมานแล้ว Cry  เจอหมาข้างทางมามองหน้าขอของกินมีอะไรกินได้แบ่งกันกินมันไม่มีตังค์ซื้อใครเจอแบ่งๆมันบ้างเด้อ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:13:54 AM »

ท่าหมาเช็ดก้นเวลาคันซึ่งอาจจะมีพยาธิครับ  แต่ในภาพดูเหมือนนั่งเฉยๆ  ไม่ได้กำลังพยายามจะใช้ขาหน้าลากตัวไป

ดูท่ามันแก่มากแล้วด้วย  เชื่อว่าพิการครับ  ขาหลังงอไม่ได้   ที่บ้านผมเคยมีตัวหนึ่งสภาพนี้เหมือนกัน   อายุมันมากแล้วพยายามปีนขึ้นบ้านจากใต้ถุน  หล่นลงมากระดูกสันหลังเคลื่อน   ต้องนวดอยู่เกือบเดือนถึงจะเดินได้แต่ขาหลังแข็งอย่างตัวในภาพครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 01:54:44 PM »

ทำได้ครับหมาผมทำได้และชอบทำด้วยครับยืนยันเลย

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 08:53:14 AM »

ตั้งข้อสังเกตครับ หมามีเชือกจูงอยู่ แสดงว่ามันคงไม่พิการแน่ๆ เพราะมีสายจูงไปจูงมา เอแต่ก็ไม่นะครับ โอยยย

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์