เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:24:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลุกกระสุนสามห้าเจ็ด  (อ่าน 2613 ครั้ง)
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:47:22 AM »

ยังไม่รู้เลยว่ายิงใส่อะไร หนาเท่าไรครับ .... ผมดูภาพไม่เก่ง ดูแล้วนึกถึงปี๊บใส่ขนม Grin Grin

สงสัยเหมือนกันครับว่าเป็นแผ่นโลหะชนิดใด...หนาเท่าไหร่ครับดูจากรูปไม่ชัด

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 11:32:23 AM »

เจ้าของกระทู้เขาถามหากระสุน .357 ไม่ใช่ .22
มาไม่กี่วันออกอาการแล้วครับ Grin Grin ยาคงออกฤทธิ์
สงสัยภาษาไทยคงจะเริ่มวิบัติอีกแล้วละครับ ขอความกรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยเราควรช่วยกันรักษาหน่อยครับ(สำหรับน้องใหม่) เข้าเรื่องดีๆดีกว่า ลูกกระสุน .357 แบบนี้ผมมีเหลือเก็บอยู่ 3 นัด ครับ ทีแรกตอนที่ได้มาก็นึกว่าเป็นลูกเจาะเกาะซะอีกครับ....
เจาะเกราะ นะครับ..ไม่ใช่เจาะเกาะ Grin

ขอโทษด้วยครับที่พิมพ์ผิด พิมพ์ตกหล่น  คอมฯตัวที่ผมใช้อยู่เวลาพิมพ์ส่งมา    ตอนอ่านตรวจทานมันก็ครบตัวอักษรนะครับ   พอกดส่งตั้งกระทู้เข้าระบบมันจะขาดหายทุกทีครับ   สงสัยคงต้องเปลี่ยนคีย์บอร์ดตัวใหม่แล้วมั้ง  มันเป็นอย่างนี้ประจำเลย...ขอโทษด้วยครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 11:51:23 AM »

ผมก็พิมพ์ตกหล่นเป็นประจำ กลับมาอ่านอีกที. ต้องแก้ไขบ่อยๆ หรือเป็นเพราะเริ่มพิมพ์ไทยเร็วขึ้นเลยพลาดบ่อย.. Wink

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ไวอะกร้า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 12:25:45 PM »

เห็นด้วยกับการอนุรักษ์ภาษาครับ...แต่บางครั้งคนรุ่นใหม่เราต้องยอมรับเขาบ้าง...มิฉะนั้นจะเกิดเพลงเพราะๆของคาราบาว...หรือ สตริง อีกหลายๆวง....
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 12:33:33 PM »

Winkต้องช่วยๆกันครับ...........เรามีภาษาของเราเองเป็นเอกราชที่น่ายกย่อง.............และภูมิใจ

ขอบคุณครับ........

yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 01:07:50 PM »

กระสุน 6 นัด ในภาพอายุเท่าไร ผลิตมาจากไหนครับ

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 01:16:45 PM »

กระสุน 6 นัด ในภาพอายุเท่าไร ผลิตมาจากไหนครับ

เป็นกระสุนของวินเชสเตอร์   เป็นกระสุนหัวตะกั่ว ที่ทำหมวกทองเหลืองมาหุ้มปลายหัวกระสุนไว้  ทำออกมาสำหรับล่าสัตว์จำพวกหมูป่า  จะได้เจาะหนังกับกล้ามเนื้อเข้าไปได้
กระสุนพวกนี้ เก็บไว้นาน ๆ ไขหล่อลื่นจะทำปฏิกิริยากับตะกั่ว  ยิงแล้วไม่ค่อยแม่น เผลอ ๆ เอาข้างเข้าเป้า เพราะผิวตะกั่วข้างหัวกระสุนเสื่อมสภาพ ไม่จับเกลียวลำกล้อง
ไวอะกร้า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 01:55:07 PM »

นี่คือผู้รู้จริง..ความรู้ครับ..
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 02:35:36 PM »

งงงง....ได้ความรู้คับ.....ระวังนะคับ...บริโภคข้อมูลมากไป .....แรมเต็ม...สมองแฮงค์ได้.....อิอิอิอิ...

ข้อมูลบริโภคไปเถอะครับเป็นความรู้ แต่อย่างที่ใช้เป็นชื่อของท่านระวังไว้ให้มากๆ ครับ บริโภคเกินขนาดจะเดินไม่ได้ Grin

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
not.2005
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 06:36:47 PM »

ความรู้อีกแล้ว เหอะๆๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์